R11 ใช้หัวเทียนของอะไรดีครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย tolstoy, 26 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tolstoy

tolstoy New Member Member

14
    0
    0
    จะซื้อมาเปลี่ยนเอง

2. tolstoy

14
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ
    มีประโยชน์จริง ๆ

3. indy.presea

indy.presea New Member Member

81
    1
    0
    ตอบช้าไปก็หงุดหงิด วัยรุ่นจิงๆเล้ยยย เอางี้นะ หัวเทียนที่เหมาะกะR11
    ก้อใช้ของ DENZO น่ะ เบอร์ K16PR-U11 ถ้าดีขึ้นก็นี่เลยใช้ของ
    DENZO PLATINUM -PK16PR11 ก็พอแล้วล่ะ เหมาะกะรถเดิม
    ส่วนเรื่องราคาไม่รู้จิว่าเท่าไหร่ รู้แต่ว่าหัวเทียนเบอร์นี้ใช้กะพวกNISSAN
    B14 ,,R10,,R11,,P11,,U13 ใช้ได้เลยเบอร์เดียวกันเลยอ่ะ นอกนั้น
    พวกหัวเทียนแต่งยี่ห้อต่างๆก็มีเยอะนะแต่ไม่มีผลกะรถเดิมๆซักเท่าไหร่อ่ะ
    สายหัวเทียนก็เหอะงั้นๆอ่ะ ลองแล้วล่ะสวยอย่างเดียวไม่เสียวเล้ยยย
    ตอบแค่นี้นะคับตามที่เคยลองมาก็เลยตอบได้เท่าเนี้ย หวัดดีคร๊าบบบบบ
    ระวัง.....หัวจาล้านน๊าคับบบ5555+

4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ติดแก๊สรึป่าวครับ ถ้าติดแก๊สแนะนำให้ใช้แบบ PLATINUM เลยครับ แต่ถ้าไม่ติดแก๊สแบบธรรมดาก็น่าจะโอเค ราคาก็ประมาณหัวละ 300 กว่าบาท ของเราติดแก๊สเปลี่ยนหัวเทียนยกชุดแต่ใช้แบบธรรมดาราคาก็หัวละ 100 -150 ก็โอเค อัตราเร่งตอนจังหวะเปลี่ยนเกียร์ (ออโต้) ก็ดีขึ้นกว่าหัวเทียนชุดเก่า (คงเป็นเพราะนานแล้ว) แต่ส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยมีผลอะไรอย่าง Indy ว่าน่ะแหละ

5. tolstoy

14
    0
    0
    ขอบคุณอีกรอบขร้าบ =/\=

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้