ล้อ CE28 มันมีกี่แบบเหรอครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 10krpm, 26 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 10krpm

10krpm New Member Member

58
    1
    0
    แบบลาย 10 ก้่่าน ตรงช่วงดุมล้อน่ะครับ มันจะกลมๆ เกลี้ยงๆ (สีทอง) และเป็นร่อง (สีส้ม) ตรงเปรียบเทียบจากสองรูปนี้ ของแท้มีทั้งสองแบบเลยใ่ช่มั้ยครับ

2. Accord K9 3.0

Accord K9 3.0 New Member VIP

30
    1
    0
    มี2เเบบนะคับบ CE28N กับ CE28NF(ก้านเสมอขอบ)
    ในรูปคือCE28Nคับ
    เเต่สำหรับขอบ15-16จะมีเเค่8ก้าน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มิถุนายน 2008
  3. md_normal

md_normal New Member Member

103
    2
    0
    งง ครับ หมายถึงฝาดุม หรือ อะไรครับ

4. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ไม่ทราบเหมือนกัน แต่อยากจะเข้ามาเตือน คนที่ใช้ล้อลายนี้ ของก๊อป...ห้ามเด็ดขาด ถึงชีวิตเลยนะครับ โดนมาแล้ว :D

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  5. 10krpm

58
    1
    0
    สังเกตตรงรูน๊อตอ่ะครับ จะโดนบากเอาไว้่เป็นร่อง อีกอันนึงจะเกลี้ยงๆ อธิบายไม่ถูกเหมือนกันอ่ะ

คุณ washira ถ้าไม่รังเกียจช่วยเล่าให้ฟัีงด้วยครับ เผื่อเป้นประโยชน์กับคนอื่นๆ

6. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    อืมนั่นดิครับ สงสัยเหมือนกัน มันคือ CE28N เหมือนกันเลยนิ

7. GaO Progress

GaO Progress New Member Member

42
    8
    0
    ผมว่า..อยู่ที่ อ็อฟเซ็ต..และความกว้าง..ของล้อมากกว่าครับผม

สีส้ม..อ็อฟเซ็ต อาจจะ + น้อย หน้าแปลนของล้อเลยหนาขึ้นมาหน่อย
    สีเหลือง..อ็อฟเซ็ต อาจจะ + มากหน่อย หน้าแปลนเลยตื้นครับ

ปล..ผิดถูกยังก็ขอโทษด้วยครับ

8. b a n k`

b a n k` New Member Member

21
    1
    0
    มีสองแบบครับ
    1. CE28N

2. CE28NF

แต่รุ่นนี้สวยดีครับ เป็นลิมิเต็ดด้วย CE28N "time attack"

สีขาวนี้ รู้สึกจะใส่ได้แต่ฮอนด้านะครับ

รูปจาก
    http://www.stamfordtyres.com
    http://www.alteredatmosphere.com/mm5/merchant.mvc?Screen=PROD&Store_Code=AAM&Product_Code=VOLK-CE28-06&Category_Code=STRFRONT
    http://www.i-club.com/forums/showthread.php?t=177601

9. อันนี้สีเขียวTakata ครับ สวยไหม....

10. VoiceFromHell

VoiceFromHell Member Member

216
    4
    18
    CE28NF
    ลายโคดน่ากัว(หัก)เลย
    แต่ถ้าของแท้ ก็วางใจได้
    :D

11. washira

565
    74
    0
    ก้านมันชอบหักครับ ขับๆอยู่ ขอบแม็กหลุดออกจากก้านเลยครับ ส่วนมากมักจะหักตอนเลี้ยว หรือตอนที่มันรับแรงมากๆ ครับ ช่วงนั้นนอกจากผมมีเพื่อนๆใร rcw หักหลายคนครับ อีกลายก็ลายคล้ายๆ TE37 แต่ของก๊อปก้านมันจะมากกว่าปกติอีก 1 ก้านครับ ลายนั้นก็ชอบหักครับ

12. TKsiam

TKsiam New Member Member

97
    4
    0
    ผมก็ใช้ลายนี้อยู่เลยครับ รู้สึกว่าจะเป็นของก๊อปด้วยสิ......ฟังแล้วขนลุกเลยครับ

ผมใช้มาก็ปีกว่าแล้วครับ พี่เล่าประสบการณ์ที่เจอให้ฟังหน่อยครับ จะได้ระวังมากขึ้น ขอบคุณครับ

13. washira

565
    74
    0
    ก็ระวังๆละกันครับ อย่าเลี้ยวแรง

14. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    น่าจะบากเฉพาะบาง Size ที่รูน๊อตมันมีค่า PDC มากๆน่ะครับ...

:):):p:):)

15. lek_M

lek_M New Member Member

125
    10
    0
    สีส้มโดนใจดีครับ ชอบ ชอบ

16. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    สีเขียวก็สวยดีครับ

17. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    แม็กซ์ลายประเภทนี้

ตรงก้านแต่ละก้านมันเล็ก มันก็รับแรงได้น้อยครับ

ถ้าต้องการจะเอาลายนี้เหมือนเดิม

ต้องไปเพิ่มสเปควัสดุหรือวิธีการผลิต

ให้มันรับแรงได้ตามที่คำนวณเผื่อไว้ครับ

แต่ว่า ของปลอม มันมีปัญหาตรงที่ว่า

มันจะผลิตได้ตามมาตรฐานของแท้หรือเปล่า

นั่นสิปัญหา ถึงชีวิตได้เลยนะนั่นครับ

18. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ลายนี้สวยจริงๆคับ CE28N

19. สีส้มสวยจัง

20. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    ขอบ 15 , 16 มี 10 ก้าน ก็มีนะครับ มีจุดสังเกตุ
    5 รู จะมี 10 ก้าน
    4 รู จะมี 8 ก้าน

21. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ล้อในฝัน

22. Blackdragon

Blackdragon New Member Member

107
    8
    0
    อยากได้มาใส่นานแล้ว ลายนี่ อิอิ

23. 10krpm

58
    1
    0
    สงสัยจะเป็นอย่างที่คุณว่าแหละครับ ส่วนมากที่ผมเห็น + น้อยๆจะบากเป็นร่องน๊อตแทบทั้งนั้นเลย

ใครใส่ของ lenso ลายนี้ (Zeon) ช่วยลงให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ

24. 10krpm

58
    1
    0
    แถมอีกรูปละกัน

25. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เคยชอบมากเลยนะ ce28 อะ แต่ตอนนี้หันมาเล่น re30 ละ

26. AM@CITYMANIA

AM@CITYMANIA New Member Member

116
    2
    0
    ยังงัยก็สวยครับ

27. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ขอบ 14-16 มันจะมี 8 ก้านครับ ถ้าเป็น 4 รู
    ส่วน 5 รู จะมีตั้งแต่ขอบ 15 - 19 อันนี้จะมี 10 ก้านครับ
    แต่ถ้าเป็น 17 4 รู ก็จะมี 10 ก้านครับ งงยังไงก็ลองดูตามลิงค์เลยครับ
    ราคาก็ตามนั้นเลย รวมจัดส่งมาไทยแล้วเรียบร้อย เพราะว่าราคานั้นเป็นราคาหน้าเวบ
    เวลาซื้อจริงจะถูกกว่านี้แล้วแต่ ดีเลอร์ พอรวมค่าขนส่ง ภาษี ก็จะประมาณเท่ากะในเวบเลยครับ
    งงไหมเอ่ย

http://www.rayswheels.co.jp/cgi-bin/cgi2/sizeGuide.cgi?modelName=CE28N

28. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

อยากเห็นของเบิกใหม่ มิทติ้ง 12 นี้นะครับ :D

29. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0

ตอบเจ้าของกระทู้เค้าหน่อย เด๋วลืม...........อิอิ

รูปสีส้มข้างบน ผมว่ามันเป็น 5 รู 114.3 นะครับ ระยะ PCD มันกว้างเลยต้องไปเบียดๆตรงต้นๆก้านหน่อย

ส่วนสีทองมัน 5รู100 มันเลยไม่ต้องไปเบียดมากไงครับ

ลองดูตรงที่ใส่ฝาครอบสิคับ ระยะห่างของที่ใส่กับน๊อตล้อมันต่างกันอยู่นะ

:D

CE28 แท้ไม่แท้ดูง่ายมากๆ ดูง่ายกว่าล้อที่ซ่อมมาอีก

ก็คือ ลองยกดูครับ ถ้าเคยยกล้อไซส์นั้นบ่อยๆ CE28 ก็จะเบาโคตรๆเลยละ

30. SmileZ

SmileZ New Member Member

55
    15
    0
    อยากได้ Time Attack
    สุดๆ

GaB ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้