มัน ลั่น อ่ะ คะ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย oenz, 23 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oenz

oenz New Member Member

7
    0
    0
    เวลาขับรถเสร็จดับเครื่องแล้ว
    ได้ยินเสียงรถมันดัง ๆ เอี๊ยด อ๊าด มาจากข้างล่าง
    มันเกิดจากอะไร หรอค่ะ
    รถมันจะหักไหมเนี๊ยะ:D

2. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    น่าจะเป็นเสียงท่อไอเสียหดตัวครับ เป็นเรื่องปกติ ยิ่งถ้าไปทำท่อที่ไม่ค่อยได้มาตรฐานด้วย ก็จะมีเสียงครับ

3. ทำไรในรถล่ะนั่น เอี๊ยด อ๊าด เอี๊ยด อ๊าด555

งั้นทีหลังต้องไม่ดับเครื่อง ......เดี๋ยวร้อน (คิดไรฟระเรา)

ล้อเล่นนะล้อเล่น เสียงช่วงล่าง รึ จากห้องเครื่อง รึ จากห้องโดยสารล่ะครับ

4. oenz

oenz New Member Member

7
    0
    0
    อ๊า......มะได้ทำไรกันซะหน่อย :eek: (เกรียจจังคนรู้ทันเนี๊ยะ)

เสียงมันดังในห้องโดยสารอ่ะคะ
    ไม่ใช้ในห้องเครื่องแน่นอน (ฟันธง)
    ถ้าเป็นช่วงล่าง อยู่ในห้องโดยสารก็ได้ยินใช่ไหมคะ คุณ:sad:
    อยากรู้อ่ะ

5. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ลองดูที่น๊อตยึดเบาะครับ กับ ตัวพื้นเบาะด้านล่าง ถ้าเสียงมันอยู่ในห้องโดยสาร
    แล้วถ้าอยู่นิ่งๆ มันจะมีเสียงใหม่?

6. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    น่ากลัวเสียงเหมือนฝาโลงในหนังผี ลั่นเอี๊ยดๆๆๆๆๆแอ๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆโผล่แหร่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆกลัวปร่ะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้