หาที่ซ่อม Koni (กระบอกเหลือง) เนียนๆครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย นายใหม่, 26 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นายใหม่

นายใหม่ New Member Member

62
    0
    0
    Koni ของ Accord ตาเพชรที่บ้านเริ่มกลับบ้านเก่าแล้วครับ ตอนนี้มีร้านไหนซ่อม Koni ได้เนียนๆบ้างครับ แนะนำหน่อย (บางร้านที่เมื่อก่อนเคยซ่อมๆกันก็ไม่รับซะแล้ว) จะได้เอาไปบูรณะช่วงล่างซะทีเดียวเลย

ขอบคุณครับ

: )

2. centrum5

centrum5 New Member Member

32
    2
    0
    อยากรู้เหมือนกันครับ รอผู้รู้ครับ

3. KUROKAWA

KUROKAWA New Member Member

70
    1
    0
    ลองโทรไปคุยกับพี่วินดูสิคับ0815635002

4. MaXiMaSs

MaXiMaSs New Member Member

76
    3
    0

ช่ายครับมีคนแนะนำพี่วินผมเลยเอาไปซ่อม ยังไม่ได้รับของเลย เป็นยังไงเดี๋ยวมาบอกครับ แต่น่าจะโอเคนะครับเพราะเห็นมีคนแนะนำเยอะมากครับ

5. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    รอฟังผลด้วยครับ

6. iP3

iP3 New Member Member

147
    14
    0
    ผมซ่อม<อัดน้ำมัน+แก๊ส>ที่อู่ First Garage ในซอยโชคชัย 4

รับประกัน 1 ปี ปรับอ่อน-แข็ง ใช้ได้เหมือนเดิม

7. MaXiMaSs

MaXiMaSs New Member Member

76
    3
    0
    ซ่อมเสร็จแล้วลองขับแล้ว รู้ได้เลยว่านุ่นขึ้นกว่าเดิมและหนึบ ซึ่งของเดิมแข็งมากและเหมือนไม่เกาะ(ไม่รู้ว่าพี่ชายเอาไปซ่อมที่ไหน) แต่ตอนนี้รู้สึกพอใจมากและตัดสินใจถูกที่ไปซ่อมกับพี่วิน ไม่ได้มาโฆษณาให้พี่เค้านะเพราะผมก็พึ่งเข้าไปซ่อมเป็นครั้งแรกจิงๆ แต่ติดนิด1 คือใช้เวลาซ่อมหลายวัน อิอิ

8. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    KONI ใช่ป่าวครับ แล้วปรับได้เหมือนเดิมป่าวเอย

ผมมีกระบอกส้มอยุ่เหมือนกัน

9. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ......ร้านเขาอยู่ ตรงไหนคับ...ของผมโช้ค e-spec หลังแตก และอยากทำทั้ง 4 ต้น...ตอนนี้รู้สึก ไม่ค่อยดีแล้ว ...

...บอกหน่อย นะคับ ร้านอยู่แถวไหนบ้าง.....จะได้ไปทำ.

10. KUROKAWA

KUROKAWA New Member Member

70
    1
    0
    ซอยเรวดี คับส่วนหลายวันนี่ ต้องยอมรับคับ อิอิ

11. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    ราคาค่าซ่อมต่อคู่ประมาณเท่าไหร่ครับ

12. maytees7

maytees7 New Member Member

28
    0
    0
  13. Daytona

Daytona New Member Member

50
    1
    0
    หวัดดีครับ นายใหม่ ไม่ได้เจอกันนานเลย......
    ตัวนี้มันต้องถอดไส้มานี่นา.... เปลี่ยนใหม่เถอะ เอาแบบไม่แพงก็ได้

14. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    ผมเพิ่งส่งไปซ่อมวันนี้เองที่วรชัยเวิร์ล อยู่ตรงถนนหลานหลวง ที่นี่เป็นตัวแทนจำหน่ายโคนี่ในบ้านเรา พอดีผมเบิกของใหม่ที่นี่เลยส่งซ่อมที่นี่ ตอนแรกกะเอาทำที่เฟิร์สแล้ว เพียงแต่ว่า โช้ครถผมเป็นรุ่นใส้ ซึ่งถ้าทำต้องใช้ฝาปิดสตรัทปิดทับวาล์ซเอาไว้ซึ่งทำให้ปลดโช้คออกมาไม่ได้ พอดีผมมีโช้คหลายชุดเผื่อว่าจะสลับเปลี่ยนมันลำบากสุดท้ายเลยส่งศูนย์มันเลย รู้สึกว่าต้นละ1600 วาล์วแตกก็ต้นละ2000กว่า
    กำลังคิดๆอยู่ว่าอาจจะเบิกบิลสไตน์ใหม่เลยเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้