ถามเกี่ยวกับไฟหรี่มุมกันชนครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย kulpat87, 26 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kulpat87

kulpat87 New Member Member

34
    3
    0
    อยากทราบว่าไฟหรี่มุมกันชนของแท้มีแบบเดียวใช่รึป่าวครับ
    แล้วถ้าหากผมซื้อมือสองมาจะไปให้ที่ไหนติดตั้งได้บ้างครับ
    เพราะแบบทาบเจาะก็ไม่มี
    แต่ถึงมีก็ไม่กล้าทำเองอะครับ

2. idatanet

idatanet New Member Member

58
    3
    0
    ของแท้ Stanley นะ
    มีแบบ ของนอกกับ ของที่ขายจากศูนย์ไทยครับ
    ของนอก จะมีทับทิม ครับ คือเหมือนมีตัวสะท้อนอยู่ด้านใน
    ของไทย ไม่มีทับทิมครับ

เรื่องติดตั้ง ลองหาเบอร์ คิง ในกระทู้ปักหมุดด้านบน ก็ได้ครับ
    หรือ ไปที่ศูนย์ พระรามเก้า ตามหา ช่างบิ๊ก ก็ได้ครับ (ไม่เปิดบิล ค่าใส่ 3-4 ร้อยครับ)
    หรือ เคยเห็นผ่านๆ ว่า กันชน es มันจะมีมาร์ค สำหรับเจาะใส่ไฟหรี่ ด้านใน นะครับ (ไม่แน่ใจ)

3. BlaCKboY

BlaCKboY New Member Member

51
    2
    0
    เห็นว่าอยู่บางนานะ..แวะไปร้านพรเทพโช๊คอัพได้เลย..วันก่อนเห็นพี่ใหม่แก่นั่งติดให้ลูกค้าอยู่นะ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้