การกั้นห้องเวสเกต ทำยากไหมครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย nnk, 19 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nnk

nnk New Member Member

46
    1
    0
    อยากเอา ไทเกอร์ ดีโฟว์ดี 2500 ไปกั้นห้องเวสเกต ครับ อยากถามพี่ๆที่ทำมาแล้วว่าขั้นตอนการทำยากไหมครับ ต้องถอดเทอร์โบ ทั้งลูก ออกจากเครื่องมาทำข้างนอกหรือเปล่าครับ
    *** งบน้อย ครับ อยากได้เสียงแซดๆ เล็กๆนะครับ ***
    แถว มหาชัย บางบอน มีร้านรับทำใหมครับ

2. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    ต้องถอดออกมาทั้งลูกแหละครับ เวสต์เกตแถวสาย 7 เป็นโรงงานทำเคยไปซื้อลูกละ 1800 เองครับ
    แต่ตอนนี้ไม่รู้ขึ้นรึยังลองหาดูครับ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    จะดีหรือครับ กั้นห้องตอนแรกก็มันหลอก ครับพอซักพักจะไม่มองเกจ์วัดบูช
    แล้วอีกหน่อยบูชก็ไหลไม่โอแน่นอน สู้ดัดขาเวสเกตให้บูชเพิ่มดีกว่าครับ
    แรงยาวๆแบบเงียบๆ

4. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ตามนนั้นครับ......!!!

5. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ถ้าอยากดังก็ทำเกตแยกดีกว่าคับ ชัวดี

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ถ่ายรูป มาฝากด้วยนะครับ ใช้แล้วเป็นยังไงบอกต่อด้วย ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

7. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เวสเกตตาน้อง....เลยครับเค้าอยู่สาย5ครับแต่ต้องไปหาร้านติดตั้งนะครับ

8. nnk

nnk New Member Member

46
    1
    0
    ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ เอาเป็นว่า เก็บเงิน ใส่เวสเกตแยกดีกว่าครับ
    ** อยากถามต่อว่า ใส่เกตแยกนี้ใช้เขาเดิมได้ใหมครับ **
    ** ถ้าได้มีแบบ ทำเองยากไหมครับ พอดีว่าที่บ้านมีอุปกรณ์เชื่อม แก๊ส อาร์ก้อน ***
    ** ขอบคุณครับ **

9. EGKASID

EGKASID New Member Member

141
    1
    0

--------------------------------------------------------------------------------------------------------
    สาย 5นี่ พุธมลทลสาย5 ใช่เปล่าครับ มีเบอร์คุณน้องเปล่าครับ แล้ววีโก้ 3000 ติดได้เปล่าครับ อยากเสียงดังครับ :D

10. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    รวบกวนหน่อยค้าฟ

ดันขายังไงหรอครับ

11. เจี๊ยบD4D

เจี๊ยบD4D New Member Member

877
    8
    0
    ทัมไม่ยากคับผมก้อทัมเอง
    ไม่ต้องถอดทั้งลูกเอาแค่โข่งหลังกะแคตมากั้น
    รึถ้าอยู่แถวมหาชัยก้อไปทัมอยู่ร้าน น้าแอบ ก้อได้ไม่แพงมาก
    เคยถามมาเค้าบอกว่าพันกว่าบาทรวมดัดขาเวสเกตเพิ่มบูสด้วย

12. Sub_zerO

Sub_zerO New Member Member

29
    0
    0
    ทำได้ครับ

ไม่ยาก แต่ต้องอาศัยช่างที่มีความรู้ + ความสามารถหน่อย

เสียงที่ได้ก้อดุดีครับ

แต่ก้อ มันจะทำให้บูสต์ไหล น่ะครับ แบบว่าผมเคย ทำมาก่อน(2L-ct20)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้