สปริง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ko, 26 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ko

ko New Member Member

3
    1
    0
    B14 ปี95 ไม่โหลดเดิมๆ ไปติดแก๊สมาแล้วรู้สึกด้านท้ายมันจะห้อยไปหน่อย อยากจะเปลี่ยนสปริงด้านท้ายว่าใช้ของอะไรดีช่วยแนะนำทีครับ แล้วใช้สปริงหลังของ A32 ได้ไหม ราคาเท่าไร

2. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    รอผู่เชี่ยวชาญมาตอบครับ

3. M_B14

M_B14 New Member Member

196
    78
    0
    ใช้ได้คับ เคยลองใช้แล้ว

SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  4. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ตาม หมอ เอ็ม น้อง หมอ อาร์ต ไป ได้ เลย ครับ

5. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ไปไหนอ่ะ พี่... :D:D:D

6. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    สปริง A32 ใส่ได้คร้าบ... แต่จะไม่สูงมากกว่าเดิมเท่าไหร่...

แต่ถ้าเอาทั้งโช้คและสปริง A32 มาใส่ด้วยก็ได้ครับ ...

แต่อาจจะสูงมากพอสมควรเลย ...

แต่ผมก็ไม่แน่ใจว่า ถ้าเอาโช้ค A32 มา แล้วใส่กับสปริง B14

ไม่รู้จะสูงขึ้นมั้ย เพราะว่า โช้ค A32 เบ้ามันน่าจะสูงกว่าโช้ค B14 ...

แต่ปัญหาต่อมา ถ้าเอาสปริง B14 มาใส่ ไม่รู้ว่าแกนโช้คมันจะยันรึป่าว...

อันนี้ลองพิจารณาดูคับ

7. ninedee

ninedee New Member Member

6
    0
    0
    สปริง cef ใส่ได้เลยผมใส่อยู่ถัง55

8. GT_WAGON

GT_WAGON New Member Member

66
    14
    0
    มันรองสเปเซอร์กันได้ไม่ใช่เหรอคับ
    เห็นโคโร่น่าที่บ้านรองอยู่อ่ะคับ
    รองข้างหลังข้างละสองอันเลย
    ที่สปริงหนึ่งอัน
    เบ้าโช๊คหนึ่งอัน
    ผมว่าเหมาะเลยนะคับแข็งดีไม่ยวบยาบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้