*+>" ป รึ ก ษ า เ รื่ อ ง W 1 2 4 นิ ด นึ ง คั บ"<+*

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย James--omac117, 25 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    พอดีจะทำ W124 มาไว้ใช้งานสักคันอ่ะคับ
    แต่ไม่รู้ว่า เล่น E หน้า หรือ E หลังดีกว่า เพราะยังงัยซื้อมาก้อต้องมาทำอยู่แล้ว
    E หน้าเดิมๆ 5แสนกว่า กับ E หลัง อยู่ที่ 3 แสนกว่า แล้วมาแปลง อย่างไหนคุ้มกว่ากันคับ
    หรือ คัยมีคำแนะนำอะไร เกี่ยวกับรุ่นนี้ บอกได้นะคับ :eek: :eek: :eek:

2. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    แล้ว ซีวิค ล่ะท่าน

3. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    ขายไปแล้วอ่ะ เอี๊ยง :cry: :cry:

4. ถ้ามีงบนะคับ เล่น Eหน้า ยังงัยก้อดีกว่าคับ หาเป็นโคดซีแท้นะคับ เพราะถ้าเอาEหลังมาแปลงนี่ต้องแปลงเยอะอ่ะคับ

ถึงจะเหมือนEหน้า แต่เหนส่วนใหญ่จะแปลงแต่ภายนอก ลองเข้าเวป benzowner.net, benzuser.com,eclassclub.net

แล้วลองศึกษาดูนะคับ

5. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    ถ้าจะซื้อมาแต่งต่อ วางเครื่องใหม่ Eหลังน่าสน ราคาน่าโดน ผมเพิ่งปล่อยไป 2.5แสนเดือนที่แล้ว เลือกรถกาบแท้ ดูplateคานหม้อน้ำรหัสจะเป็น 1240XX6B หรือ2B (6 คือประกอบนอกประเทศเยอรมัน..ก็คือไทย 2 คือประกอบจากเยอรมัน)

้ถ้าจะซื้อมาติดแก๊ส แล้วแต่งแค่บอดี้ เอาหรูเป็นหลัก E220 เหมาะสมที่สุดครับ ยกเว้นว่าเท้าหนักค่อย E280

6. James--omac117

4,535
    8
    38
    ขอบคุนคับ ตอนแรกกะเล่น Eหน้า code C แท้ๆ แต่ยังงัยก้อจะเปลี่ยนพาร์ทใหม่หมดอยู่แล้ว
    เลยมีพี่แนะนำว่าให้หา E หลังดีกว่า เอาส่วนต่างมาแปลง เพราะยังงัยถึงได้ E หน้ามา กันชนหน้า+หลัง ก้อต้องทิ้ง
    แต่ซีเรียส เรื่องเครื่องอ่ะคับ ถ้าเอาตัว E หลังมา เครื่องกัวว่าจะโทรมอ่ะ เพราะเต็มที่มันก้อปี 93 เอง เหอๆ

7. rugek

rugek New Member VIP

4,864
    1
    0
    อืมมมมม

8. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    Code สีเดียวกันเลย

9. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    ถ้าซื้อมากะวางเครื่อง จัด E หลังไปเลยคับ

แต่ถ้าเน้นรถสดเดิมๆ เนี๊ย หา E หน้าใช้ดีกว่า

แต่ยังไง ไม่ว่าจะ E หน้าหรือ หลัง ลองดูสภาพ รถเป็นหลัก แล้วกันนะคับ เพราะ E หลัง ที่ สวยๆ กว่า E ก็มี นะคับ

ดูเรื่อง ตัวถึง ที่ผุ ด้วย รถมันถึงอายุ แล้ว

10. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ถ้าเอามาวางเครื่อง แปลงหน้าหลัง ทำสี หุ้มหนังใหม่ ยังไงก็เเนะนำ E หลัง

ค่าตัวถูกกว่า E หน้าโดยเฉลี่ย ราวๆ 2-3 เเสนบาท

เอาค่าราคาที่ต่าง 2-3 เเสนมา วางเครื่อง ทำสี แปลงหน้าหลัง หุ้มหนังใหม่
    เเละทำช่วงล่าง ยังไงก็ไม่เกิน 2.5 เเสน ออกมาสวยกว่า E220 หรือ E280 เดิมๆ

เยอะครับ

11. James--omac117

4,535
    8
    38
    ข อ บ คุ น ทุ ก ค น ม า ก คั บ . . . แ ต่ ร ถ บ อ ดี้ ส ว ย ๆ ห า ย า ก จิ ง ๆ เ ห อ ๆ . . . . .

12. panu5866

panu5866 New Member Member

23
    0
    0
    E หลัง เกือบ 20 ปี / E หน้า ก็ 10 กว่าปี ว่ากันที่สภาพรถดีกว่าครับ
    E หลัง ซื้อ 2.5 - 4 แสน ถ้าอยากได้แบบว่างเครื่องก็หาแบบวางมาเลยครับ แต่งไปเยอะเวลาท้อแท้
    ก็ขายได้พอๆกะซื้อ
    E หน้า ราคาดี ปีรถใหม่กว่า เน้นสวย okเลยครับถ้าไปวางเครื่องก็เสียรถเปล่า

* สภาพรถครับ* ส่วนใหญ่รถปีเก่ามักมีผุ ดูที่เบ้าโชคหน้าด้วย มันชอยฉีกเวลาโหลดมาเยอยๆ
    หรือเคยกระแทกแรงๆบ่อย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มิถุนายน 2008
  13. นายต้น~Rh+O

นายต้น~Rh+O New Member VIP

62
    10
    0
    MERCEDESMANIA.COM ครับ อิอิ คุยกันยาววว

14. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    เคยใช้ 300E เครื่องทนมากมาย แรงดี ไม่จุกจิก เบื่อตอนสตาร์ทต้องสตาร์ท2ทีถึงจะติด ไม่รู้เป็นไร
    แต่จำได้ว่า เคยมีคนบอกหลายคนว่า E หน้าจะจุกจิกเรื่องไฟมากกว่า ไม่รู้เป็นงั้นจริงรึเปล่า
    แต่ถ้าซื้อมาวางเครื่องก็สนใจแค่ภายนอกไปเลยก้ได้

ถ้าชอบโฉม E หน้า ซื้อ E หน้าไปเลย เพราะ E หน้า-หลัง ก็ต่างกันหลายจุดอยู่

15. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    ของผมเอา E หลังมาทำครับ เนื่องจาก ความรู้สึกผมนะ

เครื่องก็ต้องวางใหม่ ซื้อ E หน้ามันแพง กว่า เอางบที่เหลือมาทำดีกว่า

16. Eหน้าดีกว่าคับ ราคาเวลาขายต่อก้อดีกว่า แต่อย่าไปเปลี่ยนเครื่องนะคับ เสียรถ
    Eหลังภายในไม่ค่อยสวยอ่ะคับ ลองเปิดเวป one2car แล้วเทียบรูปดูสิคับ
    กระจกปรับไฟฟ้าแค่ข้างเดียว กุญแจไม่มีรีโมท พวงมาลัยไม่สวย ม่านหลังไม่มี(บางรุ่น)
    เบาะลายเก่า เครื่องไม่ใช่หัวฉีด(รึเปล่า) แอร์แบคลูกเดียว ภายนอกก้อต้องแปลงอีกหลายหมื่น
    แต่รุ่นนี้หาสภาพดีๆยากจิงๆ ใจเยนๆแล้วค่อยๆหานะคับ ตอนผมจะซื้อไปดุมาเปนสิบอ่ะคับ
    ถ้ามีคันไหนสภาพสวยๆแล้วจะโพสบอกนะคับ ขอให้ได้รถที่ถูกใจนะคับ:D

17. jimmyjoe

jimmyjoe New Member Member

340
    22
    0
    ได้ความรู้เพิ่ม เหอๆๆ

18. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    แล้วแต่งบ และวัตถุประสงค์คับ ถ้าจะเอามาแต่งวางเครื่องใหม่ คิดว่าควรเลือก Eหลัง จะคุ้มกว่า อย่าง 300 E เป็นเครื่อง 6 สูบ และถ้าเล่นตัวโค๊ด B คุณจะได้ออฟชั่น เบาะคู่หน้าปรับไฟฟ้า เมม 2 จุด พวงมาลัยปรับไฟฟ้าพร้อมเมมโมรี่ เบาะนั่งจะเป็นลายเดียวกะโค๊ด C คับ อย่างไรก้อตามรถปีใหม่ๆ งบค่าตัวจะสูงแต่ก้อขายได้ราคาสูงกว่ารถปีเก่าซึ่งราคาค่าตัวถูก ราคาขายก้อต้องได้ถูกกว่ารถปีใหม่ๆ ผมเองตอนจะเลือกซื้อเพื่อนที่ทำอู่แนะนำให้เล่นอีหลัง เพราะว่าอีหน้าค่าซ่อมและความจุกจิกของระบบไฟฟ้ามีมากกว่า (อันนี้ไม่ได้เจตนาว่าเพื่อนๆที่ใช้ Eหน้านะคับ เพียงแค่จากความเห็นส่วนตัวเท่านั้น) แต่ถ้ามีงบแนะนำเล่น E280 ไปเลยคับ เป็นเครื่อง 6 สูบ ขับสบายและมันส์กว่า เครื่อง 4 สูบแน่นอน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 มิถุนายน 2008
  19. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    ไม่รู้วะ อิอิ

20. James--omac117

4,535
    8
    38
    ขอบคุนทุกคนคับ ตอนนี้ตัดสินใจได้ละ เหลือแค่หารถ(นี่แหละเรื่องยาก) เหอๆ

21. James--omac117

4,535
    8
    38
    ..++** รู้เรื่องไรมั่งวะ เมิงอ่ะ แสดดดดดดดด **++..

22. Giggalove

Giggalove New Member Member

17
    0
    0

คันนี้เห็นซ่อมช่วงล่างนานแล้วนะ ยังไม่เสร็จอีกเหรอ

23. TGC

TGC New Member Member

332
    1
    0
    รีบ ๆ จัดไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้