สอบถามหน่อยครับปวดหัวมากช่วยผมด้วยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย AAAA9, 3 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AAAA9

AAAA9 Guest

0
    0
    0
    คือว่าเวลาฝนตกหรือล้างรถจะมีนําเข้าไปขังในท้ายรถฝั่งซ้าย ขวาริมตัวตังเลย ใครเคยเป็นบ้างครับ หรือ ต้องแก้ไขยังไงบอกทีครับ ขอบคุณมากๆครับ

2. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    เคยโดนชนท้ายมาหรือเปล่าครับถ้าเคยแสดงว่าตะเข็บแตกครับให้เข้าอู่ทำสีสามารถทำได้ครับ

3. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> ช่องระบายอากาศด้านในกันชน เอาซิลิโครน ยาด้านในตัวรถครับ <<<

4. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    เปิดฝาท้ายแล้วดูตะเข็บ ซ้าย ขวา ในร่องทางเดินน้ำครับ

เคยเจอปัญหานี้เหมือนกัน

5. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ปัญหานี้ผมกำลังเผชิญอยู่เหมือนกันคับ
    จอดเฉยๆกลางสายฝนทีไรน้ำนองท้ายทุกที

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เป็นเหมือนกันครับ เอาซิลิโครน อุดเลย

7. AAAA9

AAAA9 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบนะครับ
    มีนําใจกันจริงๆๆ

8. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    มีวิธีแก้ไข หลายวิธี แต่ต้องทราบจุดรั่วก่อน รื้อพรมกระโปรงหลังให้หมด
    แล้วปิดฝากระโปรง จากนั้น ราดนำเยอะๆ ทิ้งไว้สกครู่ แล้วค่อยเปิดฝากระโปรง
    ดูจุดที่น้ำรั่ว เอาซิลิโคนมาอุดซะ
    จุดที่รั่วที่เจอมี 1.ยางรองฝากระโปรงหลัง .2.กิปล็อกกันชนหลังด้านในฝากระโปรง ซ้ายและขวา 3. รอยตะเข็บน้ำไหล
    ด้านนอกยางฝาฝากระโปรง 4.ไฟท้ายทั้ง ซ้ายและขวา
    เอาเท่านี้ก่อน อุดซิลิโคนให้หมด

9. Egsport191

Egsport191 New Member Member

97
    22
    0
    ลืมอีกจุดหนึ่งคือ รูกุญแจเปิดกระโปรงหลังด้านใน อุดซิลิโคนด้วย นะครับ

10. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ระวังสนิมนะครับบบบ

ของผมก็เป็นจะเป็นบ่อปลาแล้ว

11. AAAA9

AAAA9 Guest

0
    0
    0
    ขอขอบคุณทุกท่านครับ ขะไปลองหาทางนําเข้าดู ขอขอบคุณอย่างสูงครับที่มีนําใจมาตอบให้

12. โต้@SOHC

โต้@SOHC New Member Member

52
    2
    0
    ผมเคยเป็น2ที่ครับ ที่กิ๊บ ช่องระบายลม กับอีกที่คือ คิ้วหลังคา ช่วงปลายที่จะสอดเข้ามุมกระจกหลัง ครับไหลจากช่วง ร่องคิ้วลงมายังยางขอบกระจกผ่านเข้าไปด้านในออกที่บริเวณตระเข็บ จุดยึดมอเต้อร์ ปัดน้ำฝนหลัง ครับ สุดท้ายจบที่ ซิลลิโคลน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้