s-afc มันช่วยให้ประหยัดน้ำมันเยอะไหมคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย lonna, 10 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lonna

lonna Guest

0
    0
    0
    คือว่าจะซื้อมาใส่ คับ

2. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ผมเคยทำกับเพื่อนในรถท้ายเบนท์ เครื่อง1600 ได้เฉลี่ยอยู่ที่ประมาณ20โล/ลิตร

แต่ใช้ได้อยู่ประมาณปีกว่าๆ ลองเปิดฝามาดู ขาวโผลนไปไหมดเลย ทีนี้ก็ต้องลองถามตัวเองแล้วคับว่า

ประหยัดจริง แต่ว่าคุ้มกับที่ใช้ไปรึเปล่า

3. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เคยลองรถเพื่อนเครื่อง 2000 cc จูนบางๆเลยนะ วิ่งประหยัดโคตรๆ 18-20 โลลิตรได้จิงๆ ยืนยัน ระยะยาวไม่รู้เป็นไง เพราะแค่ทดลอง...

ความเห็นส่วนตัว อย่าเสี่ยงดีกว่าคับ ได้อาจไม่คุ้มเสีย...นะ

ผมว่า ยังไงลองฟังประสบการณ์กับเพื่อนคนอื่นๆดูนะ

4. lonna

lonna Guest

0
    0
    0
  5. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    อยากรู้ด้วยครับ เพราะกะลังจะไปติด

6. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    จูนให้มันบาง ๆ มันก็ประหยัดอยู่แล้วคับ

แล้วถ้าเวลา ซัด ๆ ล่ะ น้ำมันบางเกินไป มันจะสดุดเอาอ่ะดิ ยิ่งถ้าเครื่อง TURBO ด้วย ไม่ต้องพูดถึง บางเกิน วิ่งไม่ได้แน่

ความแรงกับความประหยัด ไปด้วยกันไม่ได้คับ หรอกคับ

7. Jen@171

Jen@171 Member Member

494
    21
    18
    ผมว่าวิ่งธรรมดามันน่าจะโอนะ แต่ถ้าซัดๆ อย่าเลย กลัวเครื่องกลับบ้านเก่าอ่ะครับ

8. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    det ไส้เดิมๆมันก้อ เปราะแล้วนะ -*-

9. lonna

lonna Guest

0
    0
    0
    คือถ่าจูนแบบธรรดาไม่ประหยัดเกินไป อยากรู้ว่ามันจะช่วยได้เยอะไหมคับ

10. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    อย่าหาว่ากวนเลยนะครับ

ตอบว่า แล้วแต่คนจูนละครับ หรือว่าจะจูนเองครับ ถ้าจูนเอง 20โบ คงต้องระวังช่วงที่บูสกำลังฟาดนะครับ
    ถ้าเล่นเอาบางมากๆ จังหวะกบูสฟาดน้ำมันบาง พังนะครับ

ถ้าจะจูนยังไงก็น่าจะหาคนที่จูนเป็นดีกว่านะครับ ถ้าเป็น NA แตนๆใส่จอฟ้า จูนบางมากๆอาการจะไม่น่ากลัว
    เท่าโบนะครับ ยิ่ง 20 อยู่ด้วยแล้ว อย่างน้อยคงมีเปลี่ยนโบหรือปรับบูสมั่งละมั้งครับ

ถ้าจูนกลางๆ ก็น่าได้ราว 10%+- นิดหน่อยละครับ

11. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    ผมว่าประหยัดเต็มที่ 5% เพราะดร็อปแค่รอบ Low เท่านั้น ใครดร็อป Hi ก็ดู AF ดีๆละกันรอบปลายๆบางโคตรๆ
    ทั้ง Low และ Hi สัมพันธ์กันถ้าจูนดีรถก็วิ่งดีขึ้นแต่ถ้าซื้อแล้วมานั่งเทียนผมว่าอย่าดีกว่าไม่มีประโยชน์

12. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    20 โบ ผมเชียร์ จูน รอมดีกว่าครับ รับรอง ราคา ถูกกว่าจอฟ้าครึ่งๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้