ขอวิธีถอดแผงประตูด้านขวาหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย chalermkiat, 28 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chalermkiat

chalermkiat New Member Member

25
    1
    0
    ขอวิธีถอดแผงประตูด้านขวาหน่อยครับ
    ไม่แน่ใจว่าต้องถอดน๊อตตัวใหนบ้าง

ขอบคุณครับ

อีกนิดครับ 3D เป็นพวงมาลัย power ใช่มั้ย.....เห็นมันหนักๆ กว่ารถรุ่นใหม่ (city)

2. มีน๊อตที่ต้องไขอยู่ 3 ตัว
    1 ตรงมือเปิดประตู ดึงเหมือนเวลาเปิดประตู น๊อตอยู่ข้างใน
    2 ตรงมือจับประตู อันนี้มองไปก็เห็นแล้ว แต่มันจะมีปลั๊กปรับกระจกติดอยู่กับมือจับนะครับ ถอดซะด้วย
    3 มองลงมาใต้ฝาปิดสามเหลี่ยมกระจกมองข้าง มีน๊อตพุก ไขน๊อต แล้วแกะพุกออกมา
    เสร็จแล้วที่เหลือก็ค่อยๆแงะแผงจากข้างล่างไล่ไปเรื่อยๆครับ

พวง(มาลัย) 3ประตูถึงพาวเวอร์ก็หนักกว่ารุ่นใหม่ๆเป็นปกติครับผม

3. king

king New Member Member

86
    3
    0
    พวงมาลัยอาจหนักเนื่องจาก หน้ายางที่กว้างขี้น หรือโหลดต่ำ ก็เป็นไปได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้