มีเรื่องมาแจ้งให้ทราบ และระวัง กันครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย ไตเติ้ล, 25 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไตเติ้ล

ไตเติ้ล New Member Member

60
    1
    0
    มีเรื่องมาแจ้งให้ทราบ และระวัง กันครับ

เนื่องด้วย นายนพดล บุญสุข

บ้านเลขที่ 47 หมู่ที่ 5 ต.ลิปน้อย

อ.เกาะสมุย จ.สุราษฏ์ธานี 84140

เบอร์โทร 081-9239678

ได้สั่งของจากผมโดยวิธีการเรียกเก็บปลายทาง ผมบอกว่าให้โอนมาให้ผมก่อน คนๆ นี้ ก้อบอกว่า

ไม่กล้ากลัวโดนหลอกเอาเงินไป (หาว่าเราจะโกงซะงั้น) ผมก็บอกว่างั้นไม่เป็นไรครับ

เพื่อความสบายใจ ผมส่งไปแบบเรียกเก็บปลายทางก็ได้ ซึ่งก็ได้ส่งไปตามคำพูดที่ได้คุยกัน

เสียค่าขนส่งไป 222.- บาท ซึ่งตอนที่กำลังส่งนั้นก็ได้โทรไปบอกว่า ได้ทำการส่งเรียบร้อยแล้ว

แต่ผลที่ได้กลับคืนมานั้นคือ นายนพดล ไม่ยอมไปรับของ โทรไปก็ไม่รับสาย มันหมายความว่าอะไรหรอครับ

ถ้าไม่เอา แล้วจะส่งไปทำไมหรอครับ ของก็ต้องถูกส่งกลับมา ก็ต้องมีค่าใช้จ่ายอีก เสียหายครับ

คงไม่ต้องอธิบายอะไรกันมาก นิสัยแบบนี้ ควรจะจัดให้อยู่ในบุคคลประเภทไหน ยังไงซะก็อยากให้

พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ระวังๆ กันด้วยนะครับ ถ้าได้พบเจอบุคคลคนนี้ อันตรายจริงๆ ครับ

ขอบคุณครับ...

2. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    อย่างงี้เซ็งแทนเลยครับ

คนขายก็กลัวคนซื้อ คนซื้อก็กลัวคนขาย แต่......
    คนซื้อตรวจสอบคนขายในนี้ได้ในเบื้องต้นว่าน่าเชื่อถือหรือไม่ ส่วนคนขายจะเช็คข้อมูลคนซื้อลำบาก เพราะคนซื้ออาจจะไม่ใช่คนใน web เป็นใครก็ไม่รู้ ส่วนคนขายก็รู้กันดีในนี้ว่า ใคร อะไร ยังงัย กันบ้าง

ยุคนี้เงินมันหายาก ชัวร์ ๆ ต่อกันนี้ดดดดนึงงงง

3. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    น่าเห็นใจครับทั้ง 2 ฝ่ายครับ
    แต่ในกรณีแบบนี้ผู้ซื้อใช้ไม่ได้ครับสั่งของเค้าแล้วทำแบบนี้ไมไหวครับ
    ทำไปได้คนเรา

4. เซ็งแทนครับ เติ้ล

ไปลงใน racing forum ยังครับ จะได้เห็นกันทั่วๆ

5. ไตเติ้ล

60
    1
    0
    ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ...:)

6. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    ถ้าไม่เอาก็น่าจะบอกกันตั้งแต่ตอนที่โทรไปบอกว่า กำลังจัดส่งน่ะ เสียเวลาและความรู้สึกแทน

7. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    เซ็งแทนเลยครับ

8. ไตเติ้ล

60
    1
    0
    ขอบคุณครับพี่...

9. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    แย่มากๆ ครับ .... ขอร่วมประนามด้วยคนครับ...

ผมก็ไม่ชอบเหมือนกัน ซื้อขายกัน จะไม่เอาก็บอกกันได้ ไม่เห็นเป็นไร....ส่วนตัวถ้านัดดูของแล้วเกิดเปลี่ยนใจยังไงก็ต้องโทรบอกกัน....

ผมเคยเจอแบบนัดไปแล้วติดต่อไม่ได้ ไม่มา ด้วย....เสียทั้งเวลา เสียทั้งค่าน้ำมัน และเสียความรู้สึก....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้