สายพานลาวลิ้น

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย GAME EG4D, 26 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    พี่ๆคับปกติเค้าเปลี่ยนสายพานลาวลิ้นที่กี่กิโลเมตรคับ แล้วต้อเปลี่ยนพร้อมกับลูกรอกรึป่าวคับ
    รบกวนพี่ๆอีกทีคับ

2. foolly

foolly New Member Member

11
    0
    0
    โอ้ ลาวลิ้นเลยหรอ เป็น ราวลิ้นดีกว่าป่ะ:D

3. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    ควรเปลียนพร้อมกันครับ และก็พวกปั๊มน้ำ วาวล์น้ำ ควรเปลี่ยนพร้อมกันทีเดียวเลย
    ทางที่ดีซื้ออะไหล่เอง ก็ดีครับ เซฟเงินในกระเป๋า เพิ่งเปลี่ยนมาเมื่อวาน
    ค่าของประมาณ 2,600 สายพาน ลูกรอก ปั๊มน้ำ วาวล์น้ำ บวกค่าแรงอีก 600 - 700 ผมให้เค้าตั้งวาวล์อีก 200 ก็รวม 3,500 ครับ
    อ้อ d15 b vtec นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มิถุนายน 2008
  4. POP1976

POP1976 New Member Member

35
    0
    0
    เคยได้ยินว่า เปลี่ยนสายพานราวลิ้นครั้งที่ 2 ถึงเปลี่ยนปั้มน้ำ ครั้งนึงนะครับ

5. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    พอดีวางเครื่องมา 1 ปีกว่าแล้ว คุณป๊อบ ยังไม่เคยเปลี่ยนอะไรสักอย่างเลย ก็เลยเริ่มนับ 1 ใหม่อะครับ
    พอออกมาจากร้าน เลยลองกดซะ เทคเปิดเลย หุหุ เร้าใจๆ เสียงมันจะเปลี่ยนนิดๆนะครับ แต่รู้สึกได้เลยว่าเทคเปิดแล้ว ว่างๆ จาไปลอง ออโต้นะ เผื่อตัดสินใจครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้