การถ่าย LPG จากถังอื่นๆ ลงในถังติดรถเป็นการกระทำที่ผิดกฏหมายมั๊ยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย kku, 25 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    การถ่ายแก๊สจากถังใดๆก็ตาม(จะเก็บได้ข้างทาง ขโมยจากครัวเค้ามา หรือพ่อแม่ญาติพี่น้องเพื่อนฝูงยกให้ก็แล้วแต่)ลงในถังที่ติดรถผิดกฏหมายมั๊ยครับ???? ....................... แล้วก็...................การเติมแก๊ส(ซื้อ)จากปั๊มลงในถังใดๆ แล้วนำมาถ่ายลงในถังติดรถเป็นการกระทำที่ผิดกฏหมายหรือไม่.....??????

มันเป็นความหมายเดียวกันกะข้างบนป่าวก็ไม่รู้...งง :D

สงสัยผมจะมองประเด็นซื้อจากปั๊ม กับ ได้มาจากวิธีอื่นๆ(ที่ไม่ใช่ซื้อจากปั๊มที่ถูกกกฏหมาย)

สับสนวุ่นวายจัง..... เคยมีโจรลักน้ำมันหมู ระวัง......ต่อไปเดี๋ยวมีโจรลักถังแก๊ส.....:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มิถุนายน 2008
  2. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ผิดครับ อิอิ

3. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    กำลังวางแผนขโมยถังแก๊สของคุณแม่มาติดรถอยู่เชียว

4. ผิดแน่ลูกเพ่ถ้าไปโขมยถัง ลักลอบถ่ายแก๊สจากถังหรือรถชาวบ้านข้อหาลักทรัพย์แน่ครับ แต่ถ้าเอาถังของเราเองไปซื้อมาไม่น่าผิดครับแต่ไม่แน่ใจว่าทางการจะควบคุมการเติมที่ปั้มมั้ย อย่างเช่น ถังบ้านต้องแลกถังหรือต้องเติมที่โรงบรรจุก๊าสเท่านั้น ( หรือเปล่า )..........แต่ถ้า.........เอ้างี้.................
    โทรหาร้านแก๊สให้เค้ามาส่งครับแล้วถ่ายมันที่บ้านเลยครับ .........555555555

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลักขโมยก็ผิดอยู่แล้นนนนนนนนนนนน

6. nummon84

nummon84 New Member Member

29
    0
    0
    ไม่บอก ใครจะรู้ อิอิ

7. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    โดนแน่ๆ อิอิ

8. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ถ่ายถังผิดครับ ถังบ้านเอาไปเติมปั๊มที่จริงก็ผิดครับ

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เดี๋ยวนี้ทำอะไรนิดๆหน่อยๆก็ผิดหมดแหละครับ ก็พี่ท่านเล่นแก้ รธน........กันทุกสมัยเลยนิ

10. kku

kku New Member Member

772
    40
    0
    :eek:..................ยังอยู่ในประเด็นเดิมแน่นะคับ..........:D :D :D มันยังงัยๆอยู่นา.........:D

ขอบคุณทุกคำชี้แนะครับ :D

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  11. อนัน

อนัน New Member Member

64
    17
    0
    ถ้าขโมย ถังนี่ผิดกฏหายอาญานะคับ แต่ถ้าถ่ายแก๊ซในถังเองนีน่าจะผิด พรบ. อะคับ ที่ผิดเพราะ มันอาจจะเกิด อันตราย ต่อตัวเราและผู้ที่อยู่รอบข้างอะคับ แต่ถ้าแก๊สที่ปั๊มแพง ผมก็จะทำผิดเหมือนกัน ไปซื้อแก๊สเป็นถังมาถ่ายเอง ถูกก่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้