รบกวนพี่ๆในคลับดูให้หน่อย

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย คาวคาว, 14 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    จะขอรบกวนพี่ๆในคลับดูให้หน่อยว่า 2 คันนี้น่าสนใจไหม รบกวนวิจารณ์ด้วยครับ
    ทั้งเรื่องราคาและสภาพ รบกวนด้วยครับ
    http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=E27081461&row=2
    http://www.one2car.com/CarInfor/cardetails.aspx?caridx=F180812019&row=2
    แล้วสุดท้ายถ้าไปดูเจ้า3ประตูต้องดูอะไรเป็นพิเศษครับ
    ขอพระคุณในความกรุณาครับ

1. kook2006

kook2006 New Member Member

20
    1
    0
    กุ๊กว่า คันที่1 ดีกว่าน่ะ เพราะว่า เปลี่ยนเครื่อง d15b vtec มาแล้ว แล้วก้อเปลี่ยนเป็นภายในตัวนอกด้วยราคาก้อแพงกว่าคันที่2ไม่เท่าไรอ่ะ

2. kook2006

kook2006 New Member Member

20
    1
    0
    สนใจรถกุ๊กก้อขายน่ะ...อิอิ

3. รบกวนช่วยให้ความรู้ด้วยครับ ผมจะซื้อประมาณต้นเดือน

4. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    ถ้าจะซื้อมาแล้วแต่งคันแรกสมราคากว่าครับ เครื่อง b15b vtec ของ city แล้ว ภายในตัวนอก ภายนอกดีครับ แม็คเอนไกโปรวัน , แก็ปหลังไฟชิ้นเดียว , โคมไฟหน้าโปรเจคเตอร์ สปอร์ทไลท์หน้า, ท่อพักปลายหลัง โดยรวมก็โอนะครับ

5. ultra

ultra New Member Moderator

329
    3
    0
    มีคนจะขายอยู่ สองแสนห้า หลังคามูนรูฟ ภายในเทาตัวนอก เครื่อง b18cr ท่อนบน b16a เกียร์ธรรมดา เต๊ด รถอยู่โคราช สนใจโทรมาถามรายละเอียดได้คับ อิอิ

6. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    สนใจสองคันนี้เท่านั้นเหรอครับ
    หรือว่าชอบสีขาวโดยเฉพาะ
    ถ้าพอมีเวลาว่างไม่ลองเข้ามาดูใน ห้องซื้อ-ขายรถ ของเวปนี้ดูหละครับ
    ผมเห็นมีหลายคันราคาก็อยู่ที่ 200,000 กว่าๆมีครับ
    แต่ถ้าจะซื้อ 2 คันนี้จริงๆ ผมว่าเทียบจากราคาแล้วซื้อคันแรกน่าจะคุ้มเงินกว่า<>

7. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    ฮัทเองครับพี่

อย่าบอกว่ารถพี่ตี่อีกนะครับ เหอะๆๆ ซื้อแล้วขาย ขายแล้วซื้อ แล้วก็ขาอีก แล้วก็ซื้ออีก สามประตูล้วนๆ เหอะๆๆ

เรื่องดูรถ อย่าลืมเปิดฝาพลาสติกที่ด้านท้ายดูนะครับ ตรงที่เอาใว่เปลี่ยนหลอดไฟท้ายอะ ถ้ารถโดรชนก้นมา ก็จะเห็นทันทีครับ เปิดดูทั้งสองข้างเลยนะครับ ดูแล้ว รถเก็บสีทั้งคัน ทั้งสองคันเลย ดูดีๆนะครับ

8. ขอบคุณพี่ที่ช่วยวิจารณ์ครับ
    พอดีถูกใจคันแรกมากกว่าเหมือนกัน โดยรวมโอเคไหมและราคาแพงไปไหมครับ
    ส่วนในคลับมีคนใช้สีขาวสวยๆไหมครับ พอดีอยากได้สีขาวแล้วจบเลยไม่อยากได้สีอื่นแล้วต้องเสียตังทำสีอีก งบหมดครับ ถ้าใครไหนพี่ๆเจอตามเว็บแล้วน่าสนใจรบกวนโพสลิงค์ไว้ก็ได้ครับ
    ขอบพระคุณที่เข้ามาตอบนะครับ

9. ขอหน่อย

ผมว่าซื้อรถที่ไม่มีชนดีกว่า ของแต่งได้ไปก็ไม่สบายใจเพราะรถชนมาดูดีๆแล้วกันหรือถ้าดูไม่เป็น
    มีคนทำรถดูรถเป็นให้เค้าไปดูให้มัย หัยค่าเสียเวลาเค้าน่าจะคุ้มกว่านะ เพราะเคยไปดูรถเต้นมาจะซื้อ
    EKขับ แถวสาย 1 ดู 10 คัน โดน 8 คัน อย่าเชื่อเต้นมากว่ามีปัญหาจะดูให้ไม่เคยรับผิดซักเจ้า
    แต่ถ้าเจอดีๆก็ดีไป0863100131โทรมาคุยได้นะว่างตกงานไม่มีอะไรทำ

10. EG-5182

EG-5182 New Member Member

72
    1
    0
    ที่ผมซื้อมา คล้ายๆ คันที่ 2

ผมซื้อมา 150000 อ่ะ

11. ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ช่วยวิจารณ์ครับ
    รบกวนถามหน่อยว่ารุ่น 3 ประตูนี่มีปัญหาจุกจิกไหมหรือตอนไปซื้อต้องดูอะไรเป็นพิเศษหรือมีใครในคลับที่สามารถไปดูรถด้วยได้(มีค่าตอบแทนให้)เพราะผมดูไม่ค่อยเป็นขี้เกียจซื้อมาแล้วซ่อมครับ
    -ขอรูปรุ่นนี้แต่งดุหรือเรียบสวยหน่อยครับ
    -ยังไงก็ช่วยวิจารณ์หน่อยครับแล้วถ้าได้รับคงจะขอเข้าคลับด้วยคนนะครับ
    ปล.ขับงูเห่าอยู่ไม่ไหวน้ำมันแพงจะหาเล็กๆมาขับซักคัน อิอิ

12. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    ดูจากรุป ผมเอาคันแรก

แต่อย่างอื่นไม่รุ้ เพราะไม่ได้ดูด้วยตา สัมผัสกับมือ

13. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้