สูง 186 ขับรถ kart ?

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย niki, 4 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. niki

niki Guest

0
    0
    0
    เคยเล่น kart สมัยยังเรียนอยู่ ตอนนั้นยังรู้สึกว่าตัวเองขายาวไปหน่อยสำหรับ kart ตอนนี้เห็นว่ามีสนามให้เล่นเยอะขึ้นเลยอยากกลับมาขับ kart อีก ผมสูง 186 จะเหมาะขับรถ kart ? มีรถที่ปรับตำเหน่งที่นั่ง?
    ช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    รถคาร์ทตามสนามเช่าจะมีความยาวสั้นของเบาะไม่เท่ากันครับ ถามช่างที่ service รถดูได้ครับ

3. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    สูงยาวเข่าดีแบบนี้ ผมว่าอย่ามาขับโกคาร์ทเลยครับ หุ่นนายแบบแบบนี้ ถ้าได้น้ำหนักสักแปดสิบกิโลถ้วนๆ ไปเป็นายแบบเถอะครับ ขี้คร้าน โกคาร์ทจะกลายเป็นขยะ เพราะอย่างRotax Max125ก็ต้องOverhaul ทุกๆ20ชั่วโมง แต่กระบอกสูบที่นายแบบที่ชอบพกมาสนามแข่งด้วย ผนังกระบอกทนทานไม่ต้องOverhaul ยกเว้นพลาด แต่ก็ตั้ง9เดือนกว่าจะต้องRepairอุ๊ย ศัพท์ผิด Overhaulครับ:D :D :D :D

4. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0

:D :D :D :D :D :D สรรหาคำศัพท์ได้ดีนะพี่ :D :D :D :D :D

5. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    ไปๆมาๆก็ไม่พ้นเรื่องเดิม ก้ากๆๆ (หมายถึง rotax นะครับ)

6. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    รถที่สนาม MSL เบาะไม่สามารถเลื่อนได้ครับ แต่ที่ RCA มีเบาะเลื่อนได้ครับ อยู่ที่จุดประสงค์ของรถคาร์ทในแต่ละสถานที่ครับ .....ลองไปเลื่อนเบาะดูครับ!!! ส่วนถ้าต้องการได้บรรยากาศ สนามกลางแจ้ง ก็เชิญมาลองเล่นที่ MSL ครับ แต่เลื่อนเบาะไม่ได้ครับ...ยินดีต้อนรับครับ

7. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ผมว่าบรรยากาศกลางแจ้ง ให้อารมณ์กว่านะครับ:eek:

8. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    ลองมาขับดูก่อนก็ได้ครับ

สวัสดีครับ
    ลองมาขับดูก่อนก็ได้ครับ เพราะ ความสูงของบุคคล ช่วงของร่างกาย ไม่เหมือนกัน บางคน สูง 170 เองครับ แต่ช่วงขายาวมาก ตัวสั้น และ รถก็มีให้เลือก หลายช่วง

9. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    หวัดดีครับ ผมว่าไม่น่ามีปัญหาครับ เพราะตัวผมองก็เล่นที่นี่ประจำครับ ตัวผมสูง182-183ครับ เพื่อนผมก็มาเล่นได้นะและได้ขับแข่งตอนสนาม1ด้วย เพื่อนผมสูง190อะ

10. ตี๋น้อย

287
    0
    0
    ผมสูง160กว่า 555

11. niki

niki Guest

0
    0
    0
    ขอขอบคุณทุกคนครับที่ให้คำแนะนำ ไว้ผมจะไปลองขับดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้