ขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆด่วน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SORAWIT, 24 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    วันนี้ผมได้รับเมลขอความช่วยเหลือมา และผมได้ไปบริจาคเลือดมาแล้ว แต่ยังไม่พอคับ เลยมาช่วยบอกทางนี้อีกทางหนึ่ง

ข้อความเมลที่ได้รับ
    ขอโทษด้วยครับที่รบกวน ทุกท่านครับ

อย่าเพิ่งลบเมล์เลยนะครับ
    ช่วยกัน forward หน่อยนะครับ พี่สาวผมมีอาการตั้งครรภ์เป็นพิษหลังจากที่ตัดสินใจผ่าตัดเอาเด็กออกอย่างเร่งด่วน ปรากฎว่า.....ลูกแข็งแรงแต่ไขสันหลังของแม่ไม่ผลิตเลือด อยากจะขอบริจาคเลือดกรุ๊ป A ด่วนมากๆ
    ซึ่งคน 10 คนที่บริจาคเลือด จะสามารถผลิตเลือดได้เพียง 1 ถุง เท่านั้น ขอขอบคุณทุกๆ คน ที่สร้า งโอกาสให้เด็กน้อย ได้เห็นหน้าแม่ บริจาคได้ที่...คลังเลือด ร.พ.จุฬาฯ เพื่อ นางสาวจรรยา ตันคงจำรัสกุล มีข้อสงสัยโทรถามได้ที่ (081)822-8111 หรือ (081) 831-3990 ช่วย forward ต่อไป ให้ผู้ที่ท่านคิดว่า สามารถบริจาคได้ ขอบคุณมากๆครับ

2. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ........ผม A rh + เขา ต้องการ + หรือ - คับ.....

3. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    คับ.. ใครก้อได้คับที่มีเลือดกรุ๊ป A ติดต่อไปได้ที่เบอร์เค้าเลยครับ ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกันคับ

4. millinium5755

millinium5755 New Member Member

190
    91
    0
    ช่วงนี้เลือดกำลังขาดแคลนในทุกโรงพยาบาลของประเทศเลย ช่วยกันหน่อยนะคะ กรุ๊ฟอะไรก็ได้ (อันนี้ช่วยเสริม) แต่ถ้า10คนบริจาคได้เท่ากับเลือด1ถุงนี่ เป็นประเภทเกร็ดเลือดรึป่าวคะ ลองโทรถามดู เผื่อถ้าเป็นเกร็ดเลือด เค้าสามารถบริจาคแบบใช้เครื่องอัตโนมัติแยกแต่เกร็ดเลือดได้หนะค่ะ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    forward ต่อไปให้เพื่อนเเล้วครับ

6. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    ผมกรุ๊ป A ครับ แต่อยู่ตรัง

7. Genozited

Genozited New Member Member

46
    8
    0
    กรุ้บ O บริจาคได้มั้ยอะ -.-?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้