จะวางเครื่องไหนดีถ้าไม่ใช่ เจ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย dearruam, 16 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. dearruam

dearruam New Member Member

485
    0
    0
    วางในสตาร์ด้าครับเพราะเจแพงเหลือเกินตอนนี้อยากทราบว่ามีเครื่องขับหลังตัวไหนหน้าสนใจอีกไหมครับ แล้วถ้าวางsrจะไหวไหมหรือเป็นrbดีกว่า ดีเซลก็แพงขึ้นทุกวันจริงๆ เซ็ง

2. ณพ7657

ณพ7657 New Member Member

55
    0
    0
    4g63คับทำเป็นขับหลังที่อู่ว่างไปหลายคันเเล้วคับ

3. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    SR20DET
    RB25DE

4. dearruam

485
    0
    0
    ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับแล้ววางแล้วจบไหมครับ ถ้าไปติดแก็สจะไหวไหม

5. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    เสนอมาเลยคับผมก็สนใจอยู่เหมือนกานเพราะเมื่อวานนี้รถพังคับช่างสันนิษฐานว่าชาฟท์ละลายคับ
    ไม่รู้ว่าจาซ่อมอีกเท่าไหร่ ถ้าแพงเกินผมก็อยากวางเบนซินติดแก๊สคับ

6. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    3s - beam

7. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    ราคาเครื่อง3sเท่าไหร่คับตอนนี้

8. พี่ลี่ ครับ เครื่อง 3s-beam นี่เดิมๆมันอยู่ในรถไรอ่ะครับ สงสัยมานานแล้ว แล้วมันไม่มีโบใช่มั๊ยครับ กี่ cc ครับ ถามไว้ก่อน จะได้มีความรู้เยอะๆครับ อิอิ

9. dearruam

485
    0
    0
    อยากทราบราคาเหมือนกันครับแล้วก็มันวางอยู่ในรถอะไร :confused:

10. NuM_RaCiNg

NuM_RaCiNg New Member Member

208
    1
    0
    ผมชอบsr20det ครับเครื่องเล็กบาลานท์ดีแถมห้องเครื่องสวยโล่งดี

11. dearruam

485
    0
    0
    ราคาจบที่ประมาเท่าไหร่ครับ

12. LEE YUKARI

LEE YUKARI New Member Member

441
    6
    0
    3s-ge vv ti ขับ หลัง
    อยู่ ใน alteza

13. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    VG30DETT ครับ

14. มันคือเครื่องจากรถอะไรอ่ะครับพี่เจี๊ยบ เหมือนจะเคยได้ยินแต่จำไม่ได้

15. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    นิสสัน 300ZX ครับ เป็นรุ่นพ่อเครื่อง VQ ออกมานานแล้ว ตัวเล็กๆป้อมๆ เท่าเครื่อง VQ น่ะครับ แต่คนไม่นิยม

รบกวนนิดนึง เครื่องทรูปเปอร์( TROOPER) V6 เครื่อง 6VD1 เค้าขายกันตัวละเท่าไหร่ครับ......... แพงกว่าUZ ไหมครับ เพราะว่า มีทรูปเปอร์ วาง2J วิ่งไม่ออก แล้ววางเครื่องนี้ไปตรงรุ่น วิ่งฉิวเลยครับ

16. McInToch

McInToch New Member Member

18
    0
    0
    เครื่อง มิซซู ปาเจโร่ ครับ

17. Es แตนๆ

Es แตนๆ New Member Member

16
    0
    1
    มารอคำตอบด้วยคนคับ สนใจมากมาย

เอาเครื่องขับหน้ามาชนเกียร์ขับหลังอ่ะป่าวคับ

สนๆๆๆๆๆๆๆ

ตอบด้วยครับ:teeth:

18. BD25 inside

BD25 inside New Member Member

53
    0
    0
    ............

7 m gte - - - rb 20 ทั้งโบและไม่โบคับ

19. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    เข้ามาชม

20. chat_o

chat_o New Member Member

8
    0
    0
    อยากวางมั้ง รอดูด้วยคนครับ

21. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    3 S ด้วยคับ

22. tumkinno

tumkinno Member Member

703
    1
    18
    ตามนั้นไปเลย,,,เจ,,,ราคามันโหด,,กระแสมันแรง

23. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    เข้ามารอดู 2800 ผมซดซะเหลือเกิน

24. never regret

never regret New Member VIP

1,193
    4
    0
    UZ ---- 40000 ต้นๆหรือกลางๆหรือถ้าต่อเก่งอาจได้ สามหมื่นปลายๆ

ส่วน 6VD-1 เมื่อวานขายไป 57000 อ่ะครับ:)

3RZ-FE 2700cc. ก็เป็นอีกตัวเลือกที่ดีนะ แต่ราคาไม่รู้จะแรงหรือเปล่าเห็นรถตู้ชอบซื้อไปวางกัน

อ่อ ตอนนี้ใครจะวาง UZ ก็รีบๆตัดสินใจกันนะเพราะมันเริ่มขึ้นราคาแล้ว แต่ก่อนซื้อขายกัน สามหมื่นต้นๆเอง เดี๋ยวจะแพงเหมือน JZ :p

25. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    RZ น่าจะอยู่ที่ หกหมื่น ขึ้นไปนะ...

ดีนะเราวางตั้งแต่ปีที่แล้ว...

มันยังไม่ฮิตส์...

26. p_sutipoj

3,479
    8
    38
    6VD1 ราคาทำไมแพงจังวุ้ย.....

27. tumkinno

703
    1
    18
    โอม...จงลง...จงลง..เพี้ยงๆๆ

28. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    เครื่องแพงไม่เท่าไหร่...

เดี๋ยวอีกหน่อยก็มาแย่งอะไหล่กัน...

อะไหล่ก็แพงอีก...

เศร้า เศร้า...

29. tumkinno

703
    1
    18
    โห..มันเป็น..วงจรต่อเนื่องกันเลยนะเนี๊ยะ

เฮ้อ...เฮ้อ..*-*

30. never regret

never regret New Member VIP

1,193
    4
    0
    ซื้อตุนไว้ดิ่ อิอิ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้