ใครใช้ด่วนโทลเวย์ โปรดระวังไอหัวปิงปองด้วยค๊าบบบ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย pui_lightdept, 23 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pui_lightdept

pui_lightdept New Member Member

178
    1
    0
    วันนี้ผมจาไปรังสิด เลยขึ้นด่วนโทลเวย์

ก่ะว่าขึ้นทางด่วนปุ้บ จาได้ทำเวลา ให้เร็ว

ขับไปเรื่อยๆ พอถึงด่านเก็บเงิน ด่านแรก ก็ผ่านไปได้ด้วยดี ไม่มีอะไรเกิดขึ้น

(ขับอยู่ 70-80)

พอถึงด่านที่ 2 เท่านั้นแหล่ะ โดนโบก ตอนแรกก็ งงๆ จาโบกทำไม ไม่ได้ทำไรผิดสะหน่อย

จู่ๆ ไอหัวปิงปอง บอกว่า ให้หมุน กระจกลง ก็ถามว่า ผมทำไรผิดหรอคับ

มันบอกว่า รถคุณ ถูกจับเพราะควันดำ (เครื่องดีเซลบ้านคุณ ควันไม่ดำหรอ)

แล้วมันก็เอาใบขับขี่ ผมไป แล้วก็ ไปเร่งๆ เครื่อง รถผม

ผมก็บอกไป มันจาไม่ดำ ได้ไง พี่ เหยี่บไปที 3500 rpm รถดีเซลนะ ไม่ใช่รถเบนซิน

มันบอกว่ารอบนี้ เพิ่งสต้าร์ทเครื่องเอาใหม่อีกที มันก็เหยี่บอีก ที

(ในใจคิดแทบอยากถีบ ยอดหน้าจริงๆ)

รู้ม้าย เหยี่บแต่ละที เครื่องสึกหลอ ไปตั้งเท่าไหร่ เห็นใจมั้งดิ้ แล้วยุคนี้ น้ำมัน ขึ้นเอาๆ ลิตร ละ 35 บาทแล้ว แม่งเหยี่บ อย่างก่ะ บ้าน เป็นเชียงกง ก่ะ เป็นบ่อน้ำมันผลิตน้ำมันเอง ยังไงยังงั้น

สุดท้าย ผมก็เสียค่าปรับให้มันไป 500 บาท (เอาไปเป้นค่าหน่วยกิต ของกิ้ก ของพวกมัน)

พอจ่ายเงินเสร็จ แล้ว ไหนๆ มันก็หาว่าเราผิด เลยออกตัว เกียร์ 1 ลากกก ไป ควันโขมง เข้า เต๊นซ์ ที่พวกมันนั่งซะ

นึกแล้วแค้น พวกตำรวจทางหลวง ที่หากินกับประชาชน

2. pui_lightdept

pui_lightdept New Member Member

178
    1
    0
    ถ้า รถผม ควันดำ เหมือน รถ 10 ล้อ จาไม่เถียงสักคำ

ยังไง ควันดำมันก็ต้องมีบ้างแหล่ะ

แต่ก็ไม่ได้มากจนน่าเกลียด

3. A.Legacy

A.Legacy New Member Member

814
    1
    0
    ขอแจมนิดนะ

แม่งน่าจิงๆ ที รถ เมล์ รถ บัส ควันท่วม ไมแม่งไม่ไปจับ

ไอ้พวกนี้น่าเกลียดจิงๆ คือว่า พวกนี้นะครับ ห่าเหวไร มันจะเรียกไว้ก่อน

เด๋วความผิดจะตามมาเองงงงง

4. ^TK^@HLc

^TK^@HLc New Member Member

2,867
    26
    0
    เออจริง

5. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ระยองมากๆคับ..............สาดนารกมาเกิด

6. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
    ต้องระวังมั่งแล้ว ผ่านบ่อยๆซะด้วย

7. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ตำรวจ จำพวกนี้น่าจะให้ไปลองตั้งด่านจับควันดำแถวๆชายแดนภาคใต้เนาะ......5 5 5 5 5+

แต่ชอบพี่แกจริงๆโดยเฉพาะตอน ลากกกกก เกียร์ 1ไป จนควันดำโชมงเข้าเต๊นซ์พวกมันนั่ง..... 5 5 5 5+

8. ผมโดนมาเเล้วคับ..(น่าจะที่เดียวกัน) โดนควันดำเเต่ทีเเรกบอกรถผททะเบียนตจว.เลยขอตรวจ...เซ็ง เลยให้ค่าหนมไป200..เงียบปากไป

9. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เป็นธรรมดา ของพวกเขานะครับ
    อย่าไปขึ้นมันครับทางด่วน แม่งจับหมด
    วัดแอลกอฮล์ ควันดำ โทรศัพท์ขณะขับ
    ยิ่งถ้าตรงทางลงดอนเมือง ช่วงทางเข้าสนามบินไปต่างประเทศ
    มันจับความเร็วตลอด ขาออกไปรังสิต มันจะยืนส่องกล้องอยู่ตรง
    ทางลงเข้าไปสนามบิน ช่องต่างประเทศ เอาทางลงบังตัวมันอยู่
    จะยืนประมาณ 2 คน พอไปถึงด่านอนุสรณื มันก็จะจับรา
    มันจะยืนทำงานเป็นทีม ยืนทุกช่องจ่ายเงิน ซึ่งตอนนี้ไม่เสียเงินนะครับ
    แต่เป็นแจกใบสั่งแทน เถียงไม่ได้ แม่งถ่ายรูปรถกับความเร็วมายันกับเรา

+++++++++++++++++++++++++++
    ขับรถระวังด้วยนะครับ
    +++++++++++++++++++++++++++

10. หากินกับประชาชนจริงๆๆ ดีเซลที่ไหนควันไม่ดำ

11. ^BLUE_SODA^

^BLUE_SODA^ New Member Member

307
    9
    0
    กรำแร้ว ผมกดบนโทลเวย์ 13 14 อะ ดีนะไม่โดน วันหลังมะเอาแระ แต่เป็นช่วงเช้าๆ คงยังไม่ตื่นกันมั้ง อิอิ

12. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ผมเจอประจำครับตอนส่งของ มันจะซุ่มอยู่ตรงทางลง( ตรงข้ามกับตึกสีชมพู่ของกานบินไทยพอดีครับ...ขาไปรังสิด) พอใกล้ๆตึกสีชมพู่ต้องยกขันเร่งเลยครับ มันซุ่มจับความเร็ว

13. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เขาทำตามหน้าที่ครับทุกคนต้องยอมรับนะครับ...................ว่าไอ้พวกเวรเนี่ยมันเ ...ววโดยสันดานอยู่แล้วครับ

14. pui_lightdept

178
    1
    0
    ประชาชน ต้องยอมรับกรรม ต่อไป

15. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    พวกเ_ยยนี่แม่งน่าเรียกอาผมมาดูตัวเป็นๆอะ แม่งโดนปลดแน่

16. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    เป็นโดยปรกติครับ ทำตามหน้าที่ของเค้า สรุปสั่นๆ ขอมัน ยัดเงินไปหรือเอาใบสั่ง
    อย่าไปให้มันเหยีบ เปลืองน้ำมันเรา(มันเหยีบยังงัยก็ดำ โดนอยู่ดี)

17. boyzodaza

boyzodaza New Member Member

102
    0
    0
    ช่วงนี้เยอะ หัวปิงปอง รายได้แย่ กินภาษีไม่พอ จ่ายค่าเทอมลูก

18. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    เมื่อไรมันจะหมดโลกสักที

19. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    วางเจเลยครับควันจะได้ไม่ดำ หิหิ

20. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    มีเหตุผลครับ......!!! :D

21. VIGOTD07

VIGOTD07 New Member Member

22
    0
    0
    ชื่อก็บอกแล้วทางด่วน ตังก็เสียยังจับจับความเร็วอีก ด่วนบางนาไปชลบุรีก็มีเหมือนกันนะครับ :rolleyes:

22. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    สำหรับ ผม นะ หนีได้ คือ หนี ตรง มอเตอร์ เวย์ ลงจากพระราม 9
    ขาออก โดน โบก มันบอกว่า ห้าม คนหนั้งหลัง ผมละ งงงงงงงงงงง เลย มีเเต่ ทางด่วนหรือ มันบอกว่า หรือจะเอาใบสั่ง ผมเลย ควัก 100 ผมรับเหมา ต่อเติม ที่ลาดกระบัง ทำมาตั้ง เเต่ เดือน มักราคมเเล้ว จนตอนนี้เสร็จเเล้ว หลังคาผมก็ไม่ใส่ เพราะผมวิ่ง งาน1วัน 3-4 ที่ โดนเกือบทุกวัน ไม่รู้ เม่ง เอาข้อหามาจากไหน
    วัน ต่อมา มันโบก ผมอีก เเละ
    ผม ไม่จอดหรอก เรื่อง ไรจะจอดให้เสีย ตังละ มันหันมาชี้หน้า เลย ตัดสินใจ พุ้งเลย
    ต.ร ทางหลวง

มีอยู่ 40 บาท เเม่ง ยังเอาเลย ไอ้

23. pui_lightdept

178
    1
    0
    ตำรวจทางหลงตัวดีเลยยยย

จิงๆๆๆ อ่ะ

24. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    วางเจ ไม่เปลี่ยนในเล่ม โดนอีก เอาทุกอย่าง
    หลังคาผมยังไม่ได้แก้ในเล่น ส่วนบรรทุกน้ำหนักเพิ่ม
    ยังโดนจับเลย เซ็งจริงๆ

25. pui_lightdept

178
    1
    0
    ลืมคิดเลย

อะไร อะไร ก็โดนลูกเดียว

ขี่จักยานดีกว่าค๊าบ ไม่โดนจับ

26. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    เลววววววววววววววว....................................

27. supasorn_por

supasorn_por New Member Member

1,013
    16
    0
    ขี่จักรยานบนทางเท้าเดี๋ยวก็เจอเทศกิจอะดิ555

28. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    5 5 5 5 5+

29. JEZZY

JEZZY New Member Member

19
    0
    0
    จ่ายทั้งภาษี แล้วยังต้องมาจ่ายให้แม่งอีกน่าจะย้ายไปอยู่ภาคใต้จริงๆไอ้สาดดดด

นายกานว่าไง บอกอาสั่งให้พวกมันไปเฝ้าโรงงานของเล่นเลย............. ^ ^'

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้