ถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย ภฮ 543, 28 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ภฮ 543

ภฮ 543 New Member Member

16
    4
    0
    พอดีเพิ่งเปลี่ยนเครื่องเสียงมาครับ รถผมเป็นเสาอากาศไฟฟ้าอะ ก่อนจะเปลี่ยน เสาจะขึ้นเฉพาะตอนเปิดวิทยุ แต่ตอนนี้ แค่เปิดเครื่องเสียงเสาก็ขึ้นเลยครับ ไม่ว่าจะเล่นซีดี หรือ วิทยุ เสาขึ้นตลอด ต้องปิดเครื่องถึงจะลงอะ อยากทราบว่า ต่อสายอะไรผิดหรือปล่าวครับ หรือว่า ระบบเครื่องมันตั้งไว้อย่างนี้ อ่อลืมบอกไป ตอนนี้ใช้ Pioneer 7750 ครับ

2. Preople

Preople New Member Member

203
    4
    0
    ร้านเค้าเอาสายเสาไปต่อกับสาย ACC (ไฟที่ใช้ในรถคับ) ต้องย้ายไปต่อสาย Remot ของวิทยุคับถึงจะเหมือนเดิมครับ

3. ภฮ 543

ภฮ 543 New Member Member

16
    4
    0
    โอว แต๊งคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้