ขอ D.I.Y (เปลี่ยน) พวงมาลัย 3 D หน่อยครับ!!!!

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย the_boss, 24 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. the_boss

the_boss New Member Member

11
    0
    0
    :eek::eek:

เพื่อนๆ ครับอยากจะเปลี่ยนพวงมาลัย 3D เองครับ มีวิธีทำอย่างไรบ้างครับ?

หากเมตตาก็โพสรูปให้ดูหน่อยครับ!!!![/B](หรือถ้าเจออยู่กระทู้ไหนรบกวนแนบลิ้งให้หน่อยครับ):confused::confused:

ขอบคุณมากก_ครับ+++

2. ไม่ยากครับ
    เอาไขควงปากแบนแงะตราฮอนด้าตรงกลางวงออก(มันถอดออกมาได้) ตั้งพวงมาลัยให้ล้อตรงซะด้วย
    ใช้บล็อกหรือกากบาท เบอร์17ไขน๊อตออก(ให้คนช่วยจับ หรือไม่ต้องเสียบกุญแจ พวงมาลัยจะล็อกไม่หมุนตาม)
    ถ้าดึงตรงๆไม่ออก ให้เอามือตบๆๆพวกมาลัยจากด้านข้างซ้ายขวา แล้วก็ดึงออกมาเข้าหาตัวตรงๆ
    เรียบร้อยละ

3. the_boss

the_boss New Member Member

11
    0
    0
    ขอบคุณ !!!! ซ้ำๆๆๆ ครับ !!!!

จะลองทำดูครับ!!!!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้