REVIEW : SKUNK2 Lower Control Arm (Part II)

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 23 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    จากที่เคย Review ไปแล้วรอบหนึ่งตอนที่ผมได้ชุดแรกมา ตอนนี้ผมมีชุดที่ 3 และ 4 อยู่ในมือ
    สงสัยไหมว่าชุดที่ 2 ที่เค้ามาเมืองไทยไปไหน ก็อยู่กับ ES อีกคันครับแต่ อันนั้นเป็นสีทองด้วยนะ
    ต่างจากอันที่ผม สั่งมา เป็นสี เงินเงาๆๆ เกือบลืมบอกไปมันเป็นชุดปีกนกหลังครับสามารถใช้กับรถ
    CIVIC ES และ EP3 ครับ โดยเป็นงานของ Skunk2 ซึ่งเป็นสำนักแต่งรถที่อยู่ฝั่ง US ครับ ก็มีสินค้า
    หลายต่อหลายชิ้นที่ ทำออกมาตอบสนองความต้องการของผู้ต้องการใช้งาน คราวนี้เป็น ปีกนกหลังน้ำหนักเบา
    ผมลองวัดน้ำหนักแล้ว เบากว่าของเก่าที่ติดรถมาแน่นอนครับ และวัสดุเป็นอลูมิเนียมเบาแต่แข็งแรงครับ
    ในชุดมีประกับทองเหลืองชุบ มาเพื่อเพิ่มความแข็งแรงของจุดยึดน๊อตและบูทเป็นแบบยูริเทียนครับ
    ตัวชิ้นงานกลึงจากเครื่อง CNC และชิ้นงานทำได้เนียนเรียบร้อยมากๆ ครับ ในเรื่องของราคาผมว่ารับได้นะ
    แต่หลายคนอาจจะมองว่าสูงไปหน่อย

เข้าเรื่องคือ คราวนี้ผมถ่ายรูปใหม่ให้เห็นชัดๆ จะๆ เงาๆ แววๆ แวบๆ เอาเข้าไปครับ เอาเป็นว่าเห็นกันชัดๆ กับตัวชิ้นงาน

มาเห็นมาดูกล่องกันก่อนครับ ก็เหมือนเดิมแหละ แต่คราวนี้มา 2 ชุดล่ะครับ

ต่อมามาดู ของทั้งหมดครั้งนี้ก่อนครับ ก็มี 2 ชุด เลยมี 4 อันล่ะครับ

ชัดๆกับบูทยูริเทนครับ ที่ตัวบูทก็จะมีรายของ Skunk2 อยู่ เห็นตรงกลางไหมครับนั้นเป็นแกนทองเหลืองชุดครับ

หันข้างหน่อยจ้า ชัดๆ ครับอย่างหนาครับ

ตรงนี้เป็นด้านข้างตรงบริเวณจุดยึดน๊อต 3 ตัวครับเข้ากับดุมล้อหลัง

เห็นรูๆๆนั้นป่าวครับ มันไม่ได้รับแรง เคยก็เลยลดน้ำหนักมันไปซะครับไม่ใช่กลัวเปลืองของนะครับ

ชุดประกับกับน๊อต

ชัดๆๆๆๆๆ กบประกับครับ งานเนียนดีมากครับเก็บรายละเอียดได้ดี เห็นไหมครับว่าด้านข้างๆ ยังมีเก็บมุมเลย

ตัวน๊อตจะยาวกว่าปกตินะครับแต่ใส่แล้วพอดีๆ เลย มีให้ตัวบล๊อกขั้นมาพร้อมไม่ต้องไปหาจากไหมอีก หัวน๊อตก็ปั้ม S2 มาครับ

ชัดๆๆๆๆๆ กับบล๊อกกุญแจขั้นน๊อตครับ ไม่มีไอ้นี้เปลี่ยนไม่ได้จริงๆ นะเอา

ชัดๆ ครับน๊อตเก่าเนี้ยจะสั้นกว่าน๊อตของ Skunk2 นะ

ผมเทียบให้เห็นกันไปเลยครับระหว่างของเดิมๆ ติดรถ ดำๆๆๆๆๆๆๆ กับของใหม่ๆๆ ขาวๆๆๆๆ อวบๆๆๆๆ อันไหนมันน่ากว่ากันล่ะเนี้ย

สภาพของ บูทของปีกนกเดิมติดรถ

ก็ลองดูกันเพลินๆ ครับ สำหรับผมใช้งานมาพักใหญ่แล้ว ก็ตอบได้เลยครับว่าช่วงล่างมันแน่นขึ้นครับสำหรับการเปลี่ยนมาใช้งานแบบนี้ก็อาจจะมาจากที่บูทมันแน่นขึ้นครับ และที่ได้แน่นอนคือความสวยงานและแปลกตา สำหรับผู้รักความแปลกผมว่า ก็น่าสนนะครับ

2. Piisorn_es

Piisorn_es New Member Member

176
    4
    0
    :cool::cool::cool::cool:

3. byeby

byeby New Member Member

64
    3
    0
    ทำไมถึงทำกับฉันได้..... อยากได้มั่งอะ หุๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้