วิธีล้างคราบกาว ไม่ทำลายสีรถ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย akenan, 4 มีนาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. akenan

akenan New Member Member

1
    1
    0
    เนื่องจากไปเจอกระทู้ ถามมาแต่เจ้าของกระทู้เค้าแก้ได้แล้ว
    ผมจึงตั้งกระทู้เพื่อเป็นแนวทางของเพื่อนๆคับ
    ถ้าเป็นคราบกาว แข็งๆ ใช้ น้ำยาชื่อ วอย คับ กระปุกเบ่อเร่อ 80 บาท ซื้อที่คลองถม ถ้าร้านเครื่องเสียงจะแพงหน่อย
    ทาทิ้งไว้แปบนึง ขัดๆๆๆๆๆๆๆๆ ออกเลยคับ เหลือเชื่อ
    ผมใช้มาหลายอย่างแล้ว ทั้งน้ำมันสน สเตคลีน ไม่ออก เจอ วอย ออกเลย:)

P_a_u_L ถูกใจสิ่งนี้
  2. Thump

Thump New Member Member

81
    2
    0
    น่าใช้ครับ ราคาไม่แรง

3. Aka_ES04

Aka_ES04 New Member Member

22
    1
    0
    หน้าตาของมันเป็นอย่างไร "วอย" รบกวนลงรูปด้วยครับ

4. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    กระปุกแดงๆ......โลตัสก็มีครับ:D

5. akbk

akbk New Member Member

27
    0
    0
    ขัดคราบกาว ที่แกะจากแผ่นป้ายรุ่นที่ฝากระโปรงหลังได้ไหม ?
    พอดีผมกำลังจะแกะออก แต่กลัวว่าจะเอากาวออกไม่หมด เดียวไม่เนียนๆ อะคับ

6. N/A

N/A New Member Member

20
    0
    0
    ตกลง วอย/รอย กระปุก แดง/เขียวกันแน่หว่า

7. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ผมใช้นํายาขัดสีคับ ออกคับเงาด้วย

8. FiT K20A

FiT K20A New Member Member

50
    1
    0
    รอฟังว่า รอย หรือ วอยคับ จะได้ซื้อไว้ติดบ้าน

9. tracy

tracy New Member Member

21
    0
    0
    ตกลงมัน วอย หรือ รอย แล้วกระปุกสี เขียว หรือแดงกันแน่อ่าคับท่าน

10. นรินทร์ ว.

นรินทร์ ว. New Member Member

33
    0
    0
    Up ครับ

วอยครับ กระปุกสีแดง:cool:

11. oragolf

oragolf New Member Member

19
    0
    0
    มายันให้ครับ วอย กระปุกสีแดงครับ

12. A@AT150

A@AT150 New Member Member

2
    0
    0
    แนะนำหน่อยนะครับ โซเน็ค กระป๋องสีเขียว ฉีดแล้วเอาผ้าเช็ดออก(อย่าใช้ผ้าขนหนูนะ เดี๋ยวเป็นรอย)
    ใช้ผ้าที่เนื้อไม่มีขนอะ ถ้าได้ผ้าอ้อมเด็กก็ยิ่งดีนะ .....เช็ดได้ทั้งคราบสติกเกอร์ และคราบกาว 2 หน้าที่ใช้
    ติดพวก โลโก้ ก็ได้และก็ใช้ล้างพวกคราบน้ำมันในห้องเครื่อง และล้างลิ้นปีกผีเสื้อก็ได้(น้ำยาครอบจักรวาลจริง ๆ ) หาซื้อได้ตามห้างทั่วไปครับจะมี 2 สี ส้มกับเขียว ราคา 90 กว่าบาทอะ ไม่ทำร้ายสีรถด้วย

13. pe032

pe032 New Member Member

13
    0
    0
    ผมใช้อันนี้ครับ ซื้อจากบิ๊กซีใช้ดีนะครับ
    ใช้กับพวกระอองน้ำมันที่ติดสีรถออกง่ายมากเลย
    รอยดำๆ ที่ขัดไม่ค่อยออกก็ออกง่าย หาซื้อง่ายด้วยนะผมว่า เหะๆ

แก้ไขล่าสุด: 11 สิงหาคม 2006
  14. korn999

korn999 New Member Moderator

95
    2
    0
    Voy กระปุกแดงครับ แต่ มีข้อสังเกตนิดนึ่ง ผมนำไป เช็ดที่ฝาเครื่องที่ทำสีแดงมา มีสีติดออกมาบ้างนิดหน่อย ก็เลยไม่ค่อยมั่นใจว่าจะมีผลไรกับสีตัวรถหรอืเปล่า ฝาเครื่องตัวนั้น ไม่ได้เคลือบแลกเกอร์คับ

15. Salesmanz

Salesmanz New Member Member

10
    0
    0
    ผมใช้น้ำยา ล้างคราบกาวครับ ชื่อ ไวด์สปิริค

16. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ของเค้าดีจิงๆ คับ ผมลองใช้แล้ว แถวใช้กะเบาะหนัง ก้อเงางาม คับ UPๆๆ

17. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ใช้ขัดหน้ากากมือถือก็ได้ครับ

18. Macgyver

Macgyver New Member Member

50
    1
    0
    ผมกำลังจะลอกแผ่นยางกันกระแทกใช้กาว 2หน้า อย่างดีแน่เลย ที่ติดอยู่ที่กันชนหน้า-หลัง ซึ่งมันติดมานานแล้ว
    ไม่แน่ใจว่าใช้นํ้ายา วอย แล้วจะขัดออกหรือป่าว กลัวกันชนจะเป็นรอยแล้วเอาไม่ออก
    ใครรู้ช่วยตอบทีครับ

19. Mr.PrOmPT

Mr.PrOmPT Member Moderator

832
    19
    18
    วอย กระปุกสีแดงครับ

20. 4141110021

4141110021 New Member Member

4
    0
    0
    วอยครับสูตรดั้งเดิมเจ้าเก่า รอยน่ะของเลียนแบบ

21. oziruno

oziruno New Member Member

21
    0
    0
    ยี่ห้อ voy กระปุกขาวๆแดงใช่ปะคับ
    จะลองดู

22. sanchart

sanchart New Member Member

74
    1
    0
    ต้องไปลองมั่ง

23. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    Up Up

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้