??? ?Ը??Դ??ͤ??е?㹡ó?????ح?????ö ???

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย <?:=B?@T=:?>, 23 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    วิธีนี้ใช้ได้กับรถบางคันเท่านั้นนะคับ และต้องเป็นรถที่ใช้รีโมทเปิดประตู

ส่วนใหญ่คนที่ใช้ระบบรีโมท จะมีรีโมทสำรองไว้ที่บ้าน
    ให้โทรไปบอกคนที่บ้านให้กดรีโมทรถใส่โทรศัพท์จากบ้าน
    แล้วให้เรายื่นโทรศัพท์มือถือเราไปที่รถ

ลองกันดูได้คับ บางคันก็เปิดได้ บางคันก็เปิดไม่ได้
    อย่างน้อยก็ลองใช้ดูเผื่อเวลาจำเป็นจิงๆคับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    รู้ๆมา Accord เปิดได้ครับ

3. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    ผมใช้เอ็นตกปลาโยงเข้าไปในแผงประตู ไปผูกกับสลักล๊อกกลอนประตู ปลายอีกข้างผมเหย่เอ็นมาทะลุที่ไฟเลี้ยวแก้มข้าง ถ่วงไว้ด้วยน๊อตตัวเมีย เวลาลืมผมก็แกะไฟเลี้ยวแก้มข้างออก หาลวดทำปลายให้เป็นตะขอเกี่ยวเอ็นเอา เจอแล้วก็กระตุกได้เลยครับเปิดได้เลยทันที ช่วยผมมา2ทีแล้ว แต่เวลาจะเข้าอู่ต้องดึงออกนะเด๋วช่างแมร่งรู้หมด เด๋วดึกๆแมร่ง พาเพื่อนมากระตุกเล่นซวยเลย

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ดีดีดีงับ

5. Dark_EK

Dark_EK New Member VIP

546
    28
    0
    บางวิธีผมว่าไม่โพสจะดีกว่ามั้งครับ
    เพราะมันเสี่ยงต่อการที่รถท่านจะหายนะครับ
    เดี๋ยวนี้ขโมยเต็มไปหมดเลยครับ
    เป็นห่วงครับเพราะใช้ EK เหมือนกัน

6. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    อืม เห็นด้วยกับคุณ Dark EK คับ ถ้างัยโพสกันระวังๆหน่อยก็ดีคับ

7. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    แหม..ชอบเปิดปมซ่อนเงื่อนเหมือนผมเลย...แนวทางเดียวกันเลยครับ...พวกขี้ลืมก็งี้แหละ..กันไว้ดีกว่าแก้...
    ...เยี่ยมครับ....

8. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    สงสัยเด๋วพวกเราต้องหามุขใหม่ซะละ ประมาณว่าต้องถอดยางนอกก่อนค่อยเจอกุญแจสำรอง อะไรที่เกินความคิดคนหน่อย อิอิ ขอบคุณทุกท่านครับที่เป็นห่วง

9. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ผมก็มีวิธี....

ของผมง่ายๆปลอดภัยยิ่งเป็นรถตนเอง ยิ่งปลอดภัย ทุบ ครับพี่ความมั่นใจที่ขโมยไม่กล้าเลียนแบบ โดยเฉพาะเวลาคนเยอะๆๆ อิ อิ

10. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ไม่หายหรอกครับ มีคนเคยลองทำดูแล้ว
    ไม่ได้ครับ

11. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    ลบกระทู้ดีกว่ามั้ยเดี๋ยวโจรเอาไปใช้ละงานเข้าเลยนะ

12. <?:=B?@T=:?>

642
    133
    0
    วิธีของผมที่เอามาโพสไม่มีอันตรายอยู่แล้วคับ
    เพียงแต่ลองเอาไว้ใช้ในกรณีฉุกเฉินจิงๆ

เพราะไม่มีโจรที่ไหนมานั่งยิงรีโมทผ่านโทรศัพท์หรอกคับ
    ทุบเอากันดื้อเลยดีก่า

13. ไม่ต้องห่วงหรอกครับ เรื่องนี้เคยได้ยินมานานแล้ว แล้วก็มีคนลองมานักต่อนักแล้ว
    ยังไม่มีใครเปิดได้เลยสักคนครับ

14. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    เห็นมากับตา พี่ต้อมเปิดได้นะเว่ย แต่ใช้ทอสับบางรุ่นเท่านั้นที่เปิดได้ ถ้าแบบพับเวลางัดกับมือจับประตูอาจจะหักได้ เพราะมันบาง :D:D:D

15. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0

อืมม..เมพขิงขิง

16. aunturbo5555

aunturbo5555 New Member Member

51
    16
    0
    อืม มีรุ่นพี่ผมเคยลองแล้วครับ โทรศัพท์ต้องเป็นระบบเดียวกันทั้งคู่ครับ เช่น ดีแทคกับดีแทค ครับ aisกับais
    ประมาณนี้อ่ะครับ แต่ฮัทยังไม่เคยลองนะครับ

17. ตามหลักการแล้วไม่น่าเป็นไปได้ครับ เพราะรีโมทจะใช้ Infra Red ไม่ใช่
    สัญญาณคลื่นเสียงครับ โทรศัพท์มือถือส่งได้แต่สัญญาณเสียง หรือถ้าใคร
    ลองแล้วได้ผลยังไงก็บอกด้วยนะครับ อุปกรณ์มีกันอยู่แล้วแทบทุกคน ไม่ยาก

18. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    รีโมทกันขโมย ส่วนใหญ่ ก็จะเป็นคลื่นวิทยุ

แต่ ไมค์ ของโทรสับ ไม่น่าจะรับเสียงช่วงนั้นได้น่ะ

แต่ถ้าได้ ก็ดีไป

19. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    เคยได้ยินมาเหมือนกันคับ แต่เป็นรีโมทรถแอคคอด ที่ใช้วิธีนี้

20. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    อยากรู้หรือเปล่าครับ ว่าทำไมถึงมีโอกาสทำได้ บอกไว้ก่อนเลยมันไม่ได้เกี่ยวกับคลื่นเสียงหรือแสงอะไรทั้งนั้น หัวใจอยู่ที่ Carrier Frequency ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้