ไม่ถ่วงล้อ..มีผลเสียอะไรกับรถเรา...(ถามผู้รู้...)

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย xxxxx, 23 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xxxxx

xxxxx New Member Member

248
    3
    0
    ไม่ถ่วงล้อ วิ่งเกิน130 ล้อสั่น แต่ไม่มาก
    เพื่อนบอก กินยาง บางคนบอกทำให้แล็คพัง..แต่บางคนบอกไม่มีผล...ตกลง..มันยังไงคับ..พี่น้องคับ...ช่วยบอกที..

2. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    ผมเคย แม็คล้อหน้า ด้านซ้ายแตก แล้วผมไปยืมล้อ ของรุ่นพี่มาใส่ ไม่มีตะกั่ว ถ่วงซะอันแล้วขับไปที่ร้าน ล้อแม็ค วิ่งได้แค่ 40 คับ พวงมาลัยแกวง จะลงข้างทางอย่างเดียวเลยครับ

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    ถ่วงไปเถอะครับ อย่างที่เพื่อนพูดถูกแล้ว ทั้งกินยาง ช่วงล่างเสียเร็ว การทรงตัวไม่ดี แล้วยังนั่งไม่สบายอีกด้วย

4. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0
    ล้อสั้นที่ความเร็วบางช่วง ก็ถ่วงล้อสิครับท่าน แต่ถ้าเบรคแล้วสั่นถึงพวงมาลัยก็ไปเจีรจานเบรคซะและก้เปลี่ยนผ้าเบครใหม่ด้วยหละ

5. xxxxx

248
    3
    0
    อืม...รับทราบ...แต่มันมีผลเสียกะรถเราจิงอะ

6. EG-5182

EG-5182 New Member Member

72
    1
    0
    ถ้าครั้งแรกเคยถ่วงมาแล้ว 4 ล้อนะครับ

พอตอนจะสลับยาง
    เอายางหลังขึ้นมาแทนยางหน้า

ถ้าไม่ถ่วงล้อหลังที่จะเอาขึ้นมาไว้แทนล้อคู่หน้าจะมีผลเสียอะไรมั้ยอ่ะคับ
    (ถ้าไม่สั่นนะครับ) แบบว่าจะมีอะไรไปไวขี้นมั้ย

7. Hutch_eg

205
    0
    0
    ไม่ใช่แค่รถนะ แต่มานจะทระทบกระเทือนถึงเงินในกระเป๋าด้วยหวะ

8. Hutch_eg

205
    0
    0

ล้อหน้า มีการหักเลี้ยวด้วย ควบคุมทิศทาง ยางมันเลยสึกใวกว่าหลัง ส่วนล้อหลัง เป็นล้อตาม ทำหน้าที่ปรับหน้ายางไปในตัว ( ถ้าศูนย์ล้อดีนะครับ ) ถ้าเคยถ่วง 4 ล้อแล้ว สลับยางแล้วมาใช้ วิ่งแล้วมันไม่สั่น ก็ไม่น่าเป็นอะไรครับ แต่ถ้ามันสั่น ก็ไปถ่วงล้อ ก็หายอะ

9. EG-5182

EG-5182 New Member Member

72
    1
    0
    จะลองไม่ถ่วงดูครับ

ถ้าได้ผลยังไงจะมารายงานครับ

10. xxxxx

248
    3
    0
    อ้าว...ไอ้ปิ..แล้วมัยไม่โทรบอกกุวะ..หุหุ..ต้องตอบทางเว็ปนิ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้