แอร์โฟล์ใช้อะไรล้างดี

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย นายจักรพันธุ์ศรีเพ็ญพงษ์, 2 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    จะใช้อะไรล้างแอร์โฟล์แนนำหน่อยคับหรือแค่เอาลมเป่า:cool:

1. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    เอาลมเป่า ลวดจะขาดกลับบ้านเก่าแน่นอน เพราะนี่คือออกซิเจนเซ็นเซอร์ครับ

เป่ากันมาหลายคัน ขาดทุกคันเพราะว่าลมที่เขาออกแบบมาคือลมตามธรรมชาติที่ไหลผ่านกรองอากาศเบาๆ

เข้ามาเพื่อวัดปริมาณออกซิเจนเพื่อการเผาไหม้

ถ้าเอาลมจากปั้มลมเข้าไป ปุ๊ป.. ขาดกระจุย

ทำได้อย่างดีที่สุดคือ ใช้สเปรย์ล้างหน้าคอนแท็กกระป๋องฟ้าของฟิลลิปเท่านั้น และต้องเฉีดห่างๆเสียด้วย

ถ้าหากไม่มีอาการใดๆ หลีกเลี่ยงการล้างด้วยตัวเอง

หากจำเป็นจริงๆ ให้ช่างที่ชำนาญๆ ทำจะดีกว่า

2. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ผมใช้ contract cleaner ของ phillips ครับ แล้วก็ใช้ลมเป่าด้วยครับ

แต่เน้นครับว่าลมต้องเบาๆนะครับ คือถ้าไม่เป่าเลย อาจจะ นะครับ อาจจะมีคราบน้ำยาเกาะอยู่บนตัวเซ็นเซอร์ครับ

เป็นวิธีที่เวลาผมล้างภายในพวกเครื่องเสียงหน่ะครับ

3. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    มั่วนิ้มให้คนอื่นล้างให้ตลอด.......อิอิ

4. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    แอร์โฟลอื่นอุปกรณ์วัดปริมาณอากาศเข้าเครื่อง
    แต่ของเอสอาร์เราเป็นตัววัดค่าการเปลี่ยนแปลงความร้อนของขดลวด
    ถ้าอากาศเข้ามากลวดจะเย็น เข้าน้อยลวดจะร้อน
    ถ้าลวดขาดจบเห่ กล่องสั่งจ่ายน้ำมันหนาที่สุดกันเครื่องพัง
    ใช้น้ำยาล้างหัวเทป ฟิลิป พ่น อย่าใช้ลมเป่าเลย
    ขาดแน่นอน
    อิอิ

5. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    ความรู้อีกเเล้ว...อิอิ

6. lucky67

lucky67 New Member Member

3
    0
    0
    เก็บเกี่ยวๆ:)

7. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    อิอิ ตาบุ๊ค เตรียมตัว อีก 3 อาทิตย์จะเข้าไปหา ทำให้ที

8. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    phillips กระป๋องสีฟ้านะครับ สีส้มใช้ไม่ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้