เบื่อๆไม่รู้เป็นไง

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย PrimeraGTiR, 14 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    เริ่มกันที่การเดินเซียงกงอีกรอบ
    ของเก่าไม่รู้อยู่ไหนแล้ว
    ใครอยากได้ของถูก(ที่ตอนนี้ไม่ค่อยถูกเท่าไรแล้ว)
    ก้อต้องนึกถึงเซียงกงที่
    ถูกกว่าเบิกห้างเกินสามเท่า
    แต่แย่กว่าของใหม่ซักยี่สิบถึงสามสิบเปอร์เซนต์
    เอ มันจะคุ้มกว่าไหม?
    ของบางอย่างคุ้มคับ
    เช่นพวกตัวถัง ไฟหน้า หลัง กระจก
    บางอย่างไม่แน่ เช่นพวกช่วงล่าง ที่อาจได้มาแล้วใช้อีกซักพักก็พังอีก
    ยกเว้นได้ของมาสวยๆนะ
    ใครมีตังส์ก็เบิกห้างไปเถอะ
    บางอย่างเซียงกงเป็นของที่บ้านเราไม่มี
    เป็นแนวที่ไม่เหมือนใครและไม่อยากให้ใครเหมือนด้วย
    เช่นพวกตัวถัง ไฟหน้า หลัง สปอยเลอร์ สเกริต ปัดหลัง ซันรูฟ ฯลฯ
    มา ตอนหน้าจะมาเดินเซียงกง กันอีกรอบ
    ตอนนี้มันมีเยอะจุด รอบ กรุงเทพ นี่แหละ
    อิอิ

2. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ตอนสอง
    เซียงกงแห่งแรก ปทุมวัน ตอนนี้ซบเซาไปเยอะ ของน้อย ร้านเก่าๆย้ายไปบางนา
    กันเกือบหมดแล้ว
    เหลือร้านใหญ่อยู่ประมาณ สี่ ห้าร้านเอง
    ของพวกย้อนยุคจะหาง่ายกว่าที่อื่น
    ร้านของแต่ง ไม่เหลือแล้ว
    แห่งที่สอง น่าจะเป็น หลักสี่
    ตอนนี้เกือบจะเป็นของพวกรถบรรทุก กะ ปิคอัพ แล้ว
    มีร้านของแต่งอยู่ประมาณ 2 ร้านเอง
    แห่งที่สาม บางนาใหญ่สุด กม 12
    วันเสาร์ไม่ต้องเอารถเข้าไปเลย จอดริมบางนาตราดแล้วเอาจักรยานไปขับเวิร์คกว่า
    ไม่เมื่อยด้วย
    ของเยอะมาก แต่ราคากลับไม่ถูกเหมือนเปิดใหม่ๆ
    ร้านของแต่งมีเป็นสิบร้าน ตั้งแต่ เกจ ของแต่งเครื่อง ล้อ ฯลฯ
    รอตอนต่อไปนะ
    อิอิ

3. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    พี่ฉะ.....ผมนี้โคตะระมะหาเบื่อเลยง่ะพี่....ไม่ได้ขับรถซ้ากกะที....ได้ประสพการณ์อีกแล้วในเรื่องความละเอียดในการซื้อของเชียงกง.....ปวดหัวกะไอ้กล่องทริปโทรนิคมั่กๆ....จนมีเสียงเร็ดลอดออกมาจากสมองแล้วว่าถ้ามันยุ่งยากก้อใส่เครื่องเดิมแล้วขายซะเลยจะได้จบ

4. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    กร๊าก ซื้อแจ๊สเหอะ พี่ กร๊าก

5. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ตอนสาม
    ที่เหลือเริ่มกระจายกันเป็นร้านๆไป
    อีกแหล่งคือซ.ศิริชัย
    ที่มีอีกประมาณ 4 ร้านได้
    ของเยอะแต่เน้นที่แท็กซี่
    มีบางครั้งของแต่งหลุดมาเหมือนกาน
    ต้องไปบ่อยๆ ของชักไม่ถูก(อีกแล้ว)
    มี ถนนรุงเทพนนท์ตั้งแต่เตาปูนไปมีประมาณ 3 ร้านมั๊ง ของน้อย
    จนข้ามไปพระราม 5 ที่มีโกดัง(เน้นใหญ่มาก) รถยุโรป อีก 2 ร้าน เจ้าของเดียวกันแหละ
    จนถึง วงเวียน ที่มีของ พริมิร่ามาเป็นระยะๆ
    กะออกไปทางรัตนาธิเบศ มีร้านก่อนข้ามแม่น้ำทางซ้าย อีกหนึ่ง(ราคาแรงจัง)
    ข้ามไปมีอีก 3 ร้านฝั่งขวา
    เลยไปทางเพชรเกษม ผมยังไม่เคยไป
    ใครไปมา ช่วยอธิบายหน่อยแล้วกาน
    ตากอล์ฟ น่าจะไปบ่อยนะ
    ออกไปทาง บางแค (ผมก็ยังไม่เคยไป)
    ออกนครปฐมก้อมีร้านใหญ่นะ
    รอตอนต่อไปอีก
    อิอิ

6. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ติดตามตอนต่อไปครับพี่ฉะ

7. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ปทุมวัน

ผมรู้จักแต่ P.S กลการ ส่งของผิดบ่อยมาก มั่นประจำ คัรชต์นิสสัน ฟลายวิล กับ หวีนิสสัน แต่ผ้าครัชต์โตต้า 555+

พระราม 5 รู้จักแต่โกดัง R.S. มอเตอร์ เข้านี้แหละเขาส่งแอร์โฟล์ที่ทำให้รถผมติดได้

จะว่าไปผมไม่ค่อยได้สนใจ สักเท่าไหร่นะพี่ แต่ของราคาผมว่า มันแพง บางอย่างราคาเท่าศูนย์เลยครับเดี๋ยวนี้ (บางทีศูนย์ก็ดอยของมาจากเซียงกงนี้แหละ บอกให้เลยว่า เขาเอาจากพระราม5 เคยถามแล้ว เคยเห็นด้วย)

จะว่าไปนะครับ

หยุด ... ละ ... พอเพียง หายเบื่อแน่พี่ 555+

แต่จะว่าไป มันทำไม่ได้หรอกครับ 555+

..... เบรค ...โบว์อ๊อฟ ....ครัชต์....จอฟ้า.....และ........ อะไรต่อดีน้า 555+

8. phisit1999

phisit1999 New Member Member

67
    3
    0
    ท่านพี่ฉะ กะพี่ป็อปนี่ เทพในการหาของแต่งจริงๆ

ไม่ว่าจาอยู่รูไหน ซอกซอยใด ท่านทั้ง2หาเจอหมด

ข้าน้อยขอคาราวะ1ไห 1จอกระดับท่านคงไม่เมา ^^

9. TIRD

TIRD New Member Member

134
    1
    0
    สุดยอดผมว่าเซียงกงทั่วกรุงเทพพี่ฉะคงไปมาหมดแล้วแหละ..อิอิ:D:D:D

10. TIRD

134
    1
    0
    สุดยอดผมว่าเซียงกงทั่วกรุงเทพพี่ฉะคงไปมาหมดแล้วแหละ..อิอิ:D:D:D

11. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    เดี๋ยวนี้ผมก็ไม่ค่อยหาแล้วครับ ไม่มีเวลาเลย ปวดหัวกับการสร้างบ้านที่สู๊ดดด เลย

12. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    เดี๋ยวนี้ผมก็ไม่ค่อยหาแล้วครับ ไม่มีเวลาเลย ปวดหัวกับการสร้างบ้านที่สู๊ดดด เลย

13. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    มีเชียงกงอีกที่นึงอ่ะ ของพรีมิร่าเยอะมาก
    หลังบ้านพี่ฉะอ่ะคับ อิอิ
    เดี๋ยวนี้ก้อไม่ค่อยได้เดินเชียงกงเหมือนกันอ่ะ นั่งบิดของทั้งวันเลย 55555

14. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    น้องพลับขอสองกันทั้งน้านเลยนะ
    ของผมไม่ได้หาเก่งหรอก
    อาศัยไปบ่อย ตีซี้ กะคนขายเข้าไว้
    ยอมโดนฟันเป็นบางครั้ง (เพื่ออนาคต)
    ของได้มาไม่แรงหรอกถ้ารู้จักคนขายนะ
    อิอิ

15. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ตอนสี่
    ขึ้นเหนือกันบ้าง
    เลยจากหลักสี่ไป ก็จะมีเซียงกง รังสิต
    ที่มีของรถยนต์บ้าง แต่ก็ยังเน้นที่รถใหญ่
    ติดกันก็มีเซียงกงเปิดใหม่
    ของยังไม่เยอะ ราคาก็ไม่ได้ถูกเท่าไร
    เลยไปกว่านั้นก็มีเซียงกง อยุธยา เป็นตึกแถวห้าชั้น ริมถนนเอเซีย
    ใหญ่มาก แต่ผมยังไม่เคยเข้าไปนะ
    มาทางสระบุรี ก็มีเซียงกง หินกอง อีกสอง สามร้าน ใหญ่พอควร
    นอกนั้นก็ อาจมีทางพระรามสาม พระรามสอง
    ที่ไม่ใหญ่เท่าไรนัก
    ที่เห็นใหญ่อีกที่ ก็ที่เชียงใหม่ เค้าไปตัดมาเองเลย
    ใครรู้ที่ไหนมากกว่านี้ ช่วยกันบอกด้วยนะคับ
    อิอิ

16. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
    เชียงใหม่อยู่ตรงไหนหว่าาา

17. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ตอนห้า
    ไปทางฝั่ง ตะวันออกของกรุงเทพบ้าง
    ในถนนลาดพร้าว มีอยู่ใกล้รัชดา ของเยอะแต่ราคาแรงมาก หัวแบะแน่นอน
    ในซอยโชคชัยสี่ มีอีกประมาณ สาม ร้าน ของน้อย ราคากลางๆ
    ออกไปรามอินทรา มีซอยนวลจันทร์ แล้วก้อริมถนนรามอินทรา อีกประมาณ สามร้านได้ ของมีเป็นระยะ ราคาผีเข้าผีออก บทฟลุ๊กนี่ถูกมากเลยอ่ะ
    ออกไปลาดกระบัง ร้านที่เรารู้จักกันดี ในหมู่พริมิร่า
    ชินนำชัย ของเยอะดี ราคาไม่ถูกเท่าไร
    ก่อนถึงจะมีร้านเล็กๆอีก สองร้านได้ ของน้อย
    อิอิ

18. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ริมถนนซุปเปอร์ไฮเวย์ไงคับ
    โกดังใหญ่มาก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 สิงหาคม 2008
  19. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ตอนหก
    ไปทางพระรามสองบ้าง
    ผมไม่คุ้นเท่าไรแต่มีแน่เป็นร้านของแต่ง ชื่อ เอ หรือไงนี่แหละ
    ของแต่งเยอะ ราคาไม่แรง
    ที่เป็นร้านไม่เคยไป
    ใครรู้จักมาเพิ่มหน่อยนะคับ
    ออกไปสายปิ่นเกล้า มีอีกหลายร้าน
    ออกไปสายสี่ มีอีกหน฿งร้านอะไหล่ หนึ่งร้านของแต่ง มดช๊อปไง
    ราคาแรง ของสวย
    อิอิ

20. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    ยังม่ายเสร็จอีกเหรอพี่pop

21. obeya

obeya New Member Member

314
    1
    0
    ขนาดผมอยู่ใกล้กับบางนาทั้ง2ที่ยังไม่รู้เท่าคุณพี่เลย..อิอิ

22. TIRD

134
    1
    0
    พี่ฉะที่ว่าอยู่ตรงอยุธยาอ่ะ ใช่ร้าน ไพศาลอะไหล่ หรือป่าวคับ ตึงใหญ่ๆติดถนนสายเอเซียอ่ะคับ..อิอิ:D:D:D

23. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ตอนเจ็ด
    ลืมไปบางนามีอีก กม.16.5
    ร้านเยอะแต่ของรถเก๋งน้อยร้าน
    ที่พัทยามีอีกหนึ่งร้าน แต่เน้นไปที่ฮอนด้าซะมากกว่า
    ส่วนที่TIRD ว่ามาช่ายเลย
    ผ่านๆลองแวะดูหน่อยสิคับ
    เผื่อเจอของดีที่ยังไม่มีใครค้นพบ
    เส้นศรีนครินทร์ไปปากน้ำมีอีกหนึ่งร้าน
    JCR แต่เน้นที่เครื่อง
    ทางซีคอน มีGarageRยังไม่เคยไปได้แต่โทรไป ของแพงมาก
    เลยไม่กล้าเข้าไป
    อิอิ

24. TIRD

134
    1
    0
    อาจจะมี นิสโม่ อยู่ที่นั่นก้อได้คับพี่ฉะ..อิอิ:D:D:D

25. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เชียงใหม่ ของส่วนมากมาจาก R.S. มอเตอร์ ตรงพระราม 5 อะครับพี่

26. Turngkung P 11

Turngkung P 11 New Member Member

94
    0
    0
    GARAGE R .........So expensive

27. PrimeraGTiR

766
    8
    0
    ก่อนถึงการาจอาร์จากบางกะปิไปทางซ้ายจะมีร้านซักสามห้อง
    อีกร้านนึงที่ยังไม่เคยแวะไป
    ส่วนที่เชียงใหม่ ร้านเค้าบอกผมว่าไปตัดมาเองนะ
    ร้าน R S motor
    อยู่ที่ไหนอ่ะ อยากไป อ่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้