เหยียบคันเล่งแล้วดับครับทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย physoko, 25 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    รถผมมีอาการอยู่ว่าเวลาใช้น้ำมัน พอเหยียบคันเล่งแบบปกติแล้วมันจะดับแบบวืดไปเลย ต้องเหยียบแบบแรงๆแบบจมเลยอะครับถึงจะไปได้บางทีก็จะกระตุกๆ แต่วาลาใช้แก๊สสิเนียนเชียว
    หรือว่ามันจะเบื่อน้ำมันเพราะติดใจแก๊สซะแล้ว กลุ้มใจจังใครก็ได้มาตอบทีครับจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ
    รถผมเป็นNV96ครับ คาบูร์:mad:

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    น่าจะเกี่ยวกันนะ รอผู้รู้มาตอบครับ

3. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    อาการแบบนี้ แอบรักแก๊สเข้าแล้วครับ

4. ระบบน้ำมันเริ่มมีปัญหาแล้วมั้งคับ

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ล้างคาร์บูครับ คาร์บูจ่ายน้ำมันไม่ได้เป็นปกติอาจเกิดจากการที่เรา
    ไม่ค่อยได้ใช้น้ำมัน นมหนูอาจจะตันหรือมีเศษตะกอนไปติดอยู่ครับ

6. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    อาการออกเหมือนผมเลยคับ ตอนนี้เลยซัด แก๊สเพียวๆเลย ยังไม่ได้ซ่อมเลยอ่ะครับ (ของผมหัวเครื่องฉีด ไม่แน่ใจว่าแอร์โฟร์พังหรือปั๊มติ๊กเจ๊งหรือน้ำมันเน่า ยังไม่ได้หาสาเหตุเลยคับ อัดแก้สเพียวๆเลยตอนนี้)

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  7. อนัน

อนัน New Member Member

64
    17
    0
    ของผมก็ มีอาการดังนี้ เวลาใช้แก๊สเดินเบาปกติ พอเป็นน้ำมันเดินเบาเครื่องสั่นมาก พอเหยียบคันเร่งแล้วปล่อยดับคับ ต้องเลี้ยงคันเร่งไว้
    แต่เวลาใช้วิ่ง ปกติไม่มีกระตุก มีปัญหาเวลาจอดเดินเบา ดับอยู่เรื่อย nv 96 คาร์บูเหมือนกัน

8. Nut-CM

Nut-CM New Member Member

11
    3
    0
    ไม่ได้ใช้น้ำมันนานๆ (เหมือนรถผมที่จอดมากกว่าขับ) น้ำมัน ในระบบน่าจะ แห้งหายไปน่ะครับ มีฟองอากาศในท่อน้ำมัน(ของผมจะเป็นเวลาถึง A น้ำมันไม่เต็ม) เวลาเครื่องต้องการเยอะๆ น้ำมันขึ้นมาไม่ทัน บ้างก็เป็นคราบ อุดตัน ตามกรอง หรือ คาร์บู แต่ สุดท้ายแล้ว ต้องถามช่างดีที่สุดครับ

9. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    ขอบคุณมากครับเดี๋ยวจะลองล้างขบิวดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้