Relay พัดลมแอร์ & Relay พัดลมหม้อน้า

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK5039, 23 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK5039

EK5039 New Member Member

52
    8
    0
    อยากทราบว่าRelayของแอร์กับของหม้อน้านี่ กำลัง12V.เท่ากันหรือเปล่าค่ะ
    แล้วเวลาไปซื้อหาซื้อที่ร้านขายอะไหล่รถยนต์ทั่วๆไปได้เลยหรือเปล่าค่ะ
    แล้วตัวซ้ายหรือว่าตัวขวาค่ะที่เป็นพัดลมแอร์ จะซื้อมาเปลี่ยนเองค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มิถุนายน 2008
  2. Top_EK_Songkhla

Top_EK_Songkhla Member Member

67
    8
    8
    ถ้าเช็คจนแน่ใจแล้วว่าตัวใหนเสียจริงก็ให้หยิบ
    ตัวอย่างไปซื้อที่ร้านอะไหล่ได้เลยครับ จะได้ไม่
    ผิดรุ่น ส่วนเรื่องตัวใหนเป็นตัวใหนกันแน่ เปิด
    คู่มือรถดูดีกว่าครับท้าย ๆ เล่มรู้สึกว่าจะมี chart
    ของแผงฟิวส์ทั้งในห้องโดยสารและในห้องเครื่อง
    ให้ดูอย่างชัดเจน

อ้อ เกือบลืม พัดลมทั้งสองตัวเป็น 12 Volt เหมือนกันครับ

3. EK5039

EK5039 New Member Member

52
    8
    0
    ขอบคุณค่ะ จะได้รีบไปซื้อมาใส่ เพราะรู้สึกว่า พัดลมหม้อน้ามันทำงานช้า
    แล้วมีเสียงดัง กึกๆ ก่อนที่พัดลมจะทำงาน ไม่รู้ว่า Relay มันเสื่อมรึปล่าว
    จะลองซื้อมาเปลี่ยนดูค่ะ

4. joes

joes Guest

0
    0
    0
    ราคา น่าจะ ประมาณ 6ร้อยกว่าบาทนะ เคยเเปลี่ยนมานาน เกือบปีแล้ว ถ้าจะให้ชัวร์ลองเอารีเลย์ ที่อยู่ข้างๆ กัน เอามาลองทดสอบดูก่อนได้นี่ครับ มันเบอร์ เดียวกัน ถ้าใส่แล้วหายก็เปลี่ยน ถ้าไม่หายก็ ดูที่อื่นครับ เคยเปลี่ยนมาแล้ว แต่ดันม่ายเสีย เลยเสียเงินไปฟรี555

5. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ตัวละร้อย ตามเชียงกง หาไม่ได้ 0866092233

6. Top_EK_Songkhla

Top_EK_Songkhla Member Member

67
    8
    8
    แล้วไม่ทราบว่าได้ลองให้ช่างทดสอบพัดลมดูหรือยังล่ะครับ
    ลองให้ช่างต่อสายไฟตรงดูก่อนครับ จะได้ไม่ต้องเสียตังค์ฟรี
    ซื้อรีเลย์มาแล้วไม่ได้ใช้ ถ้าต่อตรงพัดลมแล้วหมุนแรงดีก็ค่อยให้
    ช่างเช็คระบบควบคุมพัดลมต่อไปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้