รบกวนถามเรื่องปาดฝา

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย nikirati, 23 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0
    รถผม เครื่องคาร์บู ประกบฝา วีเทค แต่ใช้คาร์บูคู่ รบกวนถามว่า ถ้าจะปาดฝาสูบ ควรปาดประมาณกี่มิล ดีครับ รบกวนคนมีประสบการณ์ด้วยครับ

2. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0
    คาบูคู่ วิ่งดีป่ะครับ

3. nikirati

68
    1
    0
    วิ่งดีครับ เคยลากสุดๆ เกียร์ 4 ได้เกือบ 200 แต่เครื่องแทบแหก
    0-170 มาเร็วกว่าเดิมๆ ครับ แหะๆแต่ตอนนี้ครัทซ์ลื่น กระแทกแรงๆ เกียร์ 1-3 มันพุ่งไปแต่รอบเครื่องครับ ของมันแรงมั๊ง อิอิ

4. ผ่านมารำลึกอดีต ฮิๆๆ

5. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    หายไปนานเลย คิดว่าไปอยู่ญี่ปุ่นซะแล้ว.....

เรื่องปาดฝา คำนวนเอาเองก็ได้นี่นา ว่าจะปาดกี่มิล เอาแค่ไม่เกิน 11:1 ก็พอ .....

6. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    ของผมปาดไป 0.7 ครับ....tec คาบู ...แต่ไม่คู่.....ต้นกับปลายมาดีมาก....ท่อ 4-1.. แต่ตอนนี้ว่าจะลง B20B...แล้วแต่ยังหาเครื่องไม่ได้เลย...

7. Nui_555

Nui_555 New Member Member

24
    0
    0
    ท่านใดพอรู้ราคาค่าทำฝามั่งครับ ว่าเท่าไร

8. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    Prace เลยคร้าบ............รุ่นพี่ผมเอา ฝาแคมเดี่ยวไป ปาดฝา+ขัดพอต 3000 เนียนๆเลยคร้าบ.......................เ

9. nikirati

68
    1
    0
    ยังไม่ได้ไปครับพี่ก้อง ภาษายังไม่ดีพอ แหะๆ แต่ก็ไปเป็นครั้งเป็นคราว
    ครั้งนึงก็1-2 อาทิตย์ นี่ก็มีแพลนว่าจะไปอีก เดือนกรกฎา นี้ครับ คง 2-3 อาทิตย์ ครับพี่
    ลองเช็คสเปคดูแล้ว เครื่องคาร์บู อยู่ที่ 9.2:1 เครื่องหัวฉีดอยู่ที่ 9.6:1
    ไอ้ที่ต่างกัน มันต่างกันที่ฝาหรือว่าลูกสูบครับ ถ้าต่างกันที่ฝาก็จะได้สรุปว่าตอนนี้มัน 9.6:1
    แต่ถ้าต่างกันที่ลูกสูบ ก็จะได้สรุปว่า ตอนนี้ 9.2:1 ครับ จะได้คำนวณต่อถูกว่าจะปาดเท่าไหร่ครับ

พี่ก้องเคยมีข้อมูลของลูกสูบใช่มั๊ยพี่ แบบว่าเคยเห็นโพสนานมาแว้ว....มะได้เซฟเก็บไว้ครับ

10. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0
    เจอกันนะครับ วันอาทิตย์

11. nikirati

68
    1
    0
    ครับ แล้วเจอกันครับ ไม่รู้ว่ามีที่เที่ยวที่ไหนบ้าง โคราช อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้