เปนผู้หญิงน่าน้อยใจยิ่งกว่า

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย no73karn, 23 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. no73karn

no73karn New Member Member

4
    0
    0
    เคยพบเหตุการณ์แบบนี้บ้างไหมคะ
    วันนั้นตั้งใจไปหัดขับตามปกติ
    ไปขับโกคาร์ทที่ RCA ทุกครั้งมะเคยมีปันหาเรย จนวันเสาร์ที่ 21ที่ผ่านมา
    เจอสต๊าฟแปลกๆ มาตัดความเร็ว แล้วปล่อยให้ขับอยู่เกือบครบรอบ
    จนคิดว่ารกควบคุมไม่ได้ ต้องจอด แล้วสต๊าฟก้อเพิ่งจะเดินมาบอกว่า
    เท้าไม่อยู่ที่เบรค ด้วยท่าทาง น้ำเสียง กริยาที่ไม่น่ารักเลย ไม่รุอารมณ์เสียอะไรมา เราก้อเลยเลิกขับรอบนั้นไปเลย แล้วกลับบ้าน ก้อนะ ทั้งที่มี วอ มีธง แต่ก้อไม่มาบอก
    ปล่อยให้เสียเวลาไปเรื่อยๆ เพื่ออะไรกัน เสียอารมณสุดๆ
    พยายามเข้าใจนะว่ามีหน้าที่ควบคุม แต่ทำแบบนี้ ใช้อำนาจเกินหน้าที่ แกล้งกันแบบนี้อะ
    เป็นคนควบคุมที่ขาดวุฒิภาวะไมไหวนะ
    สต๊าฟคนอื่นก้อดีๆกันทั้งนั้น สงสัยจะมะใช่วันของเรา

2. chittykart

chittykart New Member Member

33
    0
    0
    ผมว่านะแบบนี้ลงทุนไปพัทยาขับดีก่าที่ คาร์ทสปีดเวย์ ถ.เทพประสิทธิ์ 300 บาท ได้เครื่องยามาฮ่า 100 CC เลยนะ ถูกกว่าด้วยเสียแค่ค่าน้ำมันไปเท่านั้นเอง ถ้าคิดว่าเล่นหลาย ๆ รอบ ก็ซื้อบัตรแบบยกชุดไปเลยได้ส่วนลดอีก

3. Thana_Thanakul

Thana_Thanakul Guest

0
    0
    0

อย่าไปถือสาเลยนะครับ วิจารณญาณ ของ staff นั้น แตกต่างกันออกไป

staff สองคน อาจจะพิจารณา เหตุการณ์นั้น ไม่เหมือนกันก็ได้ ให้ อภัยเถิดครับ

เราขับเองก็สนุกของเราเองนะครับ หากเจอ staff ที่ แปลกไป กว่า คนอื่นๆ ก็เลี่ยงเสีย

4. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    ใจเย็นๆครับ....เค้าคงมีเหตุผลของเค้า....ใจเย็นๆ

ปล..มาที่ สนาม PTT -MSL ก็ได้ครับ......เพราะไม่มีตัดความเร็ว..แต่ก็ขับแบบปลอดภัยครับ..แนะนำว่า ถ้าอยากเรียนก็เชิญครับ.....
    ยินดีต้อนรับทุกท่าน

5. Chompoo Karting Stadium

Chompoo Karting Stadium New Member Member

109
    1
    0
    เพิ่งเห็นข้อความค่ะ

ขออธิบายแบบนี้ค่ะ ปกติการขับที่สนามอาร์ซีเอ จะค่อนข้างเข้มงวดในความปลอดภัย เพราะเป็นนโยบายของเรา เราจึงต้องใช้ระบบตัดความเร็วเข้ามาควบคุม จากการสอบถามเจ้าหน้าที่ถือรีโมทในวันนั้น แจ้งว่า เท้าคุณไม่วางบนเบรค แต่สอดไว้ข้างใต้ ซึ่งถือว่า อันตรายมาก จึงตัดสโล เพื่อที่จะหยุดเตือน แต่ก่อนที่จะได้เรียกเข้ามาเตือน คุณก็ชนแทรค ซะแล้ว เจ้าหน้าที่จึงเรียกเข้ามาสอนวิธีการวางเท้า และเตือนถึงอันตรายที่อาจจะเกิดขึ้น เพราะถ้าคุณเบรคไม่ทัน 1 คุณเจ็บ 2 คนอื่นที่ตามมาเจ็บ และสนามในร่ม แทรคค่อนข้างแคบ ขับยากว่า สนามกลางแจ้ง จึงต้องขอให้เข้าใจในจุดนี้ด้วยค่ะ รับรองว่า เจ้าหน้าที่ทุกคนที่นี่ ไม่มีการพูดด้วยถ้อยคำหยาบคาย หรือกลั่นแกล้งกันแน่นอน แต่เนื่องจาก สนามค่อนข้างเสียงดัง เวลาบอกกล่าว ลูกค้าจึงต้องเสียงดังมาก หรือคุณอาจอยู่ในจุดที่ยังเรียกเตือนไม่ได้ จึงต้องปล่อยรถไหลไปก่อน ถ้าลูกค้าขับเร็ว แต่ปลอดภัย ทางสนามก็คงไม่ตัดสโล ให้ลูกค้าต้องเสียอารมณ์ค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กรกฎาคม 2008
  6. kinimaru

kinimaru New Member Member

44
    0
    0
    รับทราบคับ

7. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    สำหรับผม Staff RCA ที่ผมรู้จักนิสัยดีทุกคนครับ
    คงเป็นห่วงเรื่องอุบัติเหตุ + อันตรายของคุณมากกว่าครับ

ป.ล. หนูชมน่าจะให้น้องเค้าไปขับชดเชยสักรอบสองรอบก็ดีนะครับ..

8. Mr_AE92

Mr_AE92 New Member VIP

119
    2
    0
    ยืนยันเหมือนพี่กิตติอีกคน

9. NKT_CASTROL

NKT_CASTROL New Member Member

165
    3
    0
    ที่ผมเคยเข้าไปขับและทำการแข่งขัน เจ้าหน้าคงแน่นความปลอดภัยมากกว่าครับ
    ที่ผ่านมาเจ้าหน้าที่ก็น่ารักทุกท่าน

10. Chompoo Karting Stadium

Chompoo Karting Stadium New Member Member

109
    1
    0
    ยินดีรับข้อติชมทุกเมื่อ

เรื่องบัตรฟรีไม่มีปัญหาเลยค่ะ..ขอแค่เดินเข้ามาแจ้ง ในกรณีที่เกิดมีการคอมเม้นท์ด้านการให้บริการ ลูกค้าสามารถเดินขึ้นด้านบน แจ้งผู้ดูแลโอเปอร์เรชั่น ซึ่งในขณะนี้ คือพี่ชีต้า จะคอยดูแลความเรียบร้อยในสนามทั้งหมด..และยินดีให้บัตรขับฟรี ในกรณีที่เจ้าหน้าที่สนาม ขาดตกบกพร่อง หรือทำให้ลูกค้าไม่พอใจนะคะ

11. Chompoo Karting Stadium

109
    1
    0
    ยินดีรับข้อติชมทุกเมื่อ

เรื่องบัตรฟรีไม่มีปัญหาเลยค่ะ..ขอแค่เดินเข้ามาแจ้ง ในกรณีที่เกิดมีการคอมเม้นท์ด้านการให้บริการ ลูกค้าสามารถเดินขึ้นด้านบน แจ้งผู้ดูแลโอเปอร์เรชั่น ซึ่งในขณะนี้ คือพี่ชีต้า จะคอยดูแลความเรียบร้อยในสนามทั้งหมด..และยินดีให้บัตรขับฟรี ในกรณีที่เจ้าหน้าที่สนาม ขาดตกบกพร่อง หรือทำให้ลูกค้าไม่พอใจนะคะ

12. pao300ce

pao300ce New Member Member

19
    0
    0
    :thumbs_up:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้