ใครพอจะรู้ร้านซ่อมมอเตอร์กระจกไฟฟ้าข้างคนขับบ้างครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย kukkukku, 21 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kukkukku

kukkukku New Member Member

21
    0
    0
    กระจกไฟฟ้าข้างคนขับกดขึ้น-ลงไม่ได้ เอาเข้าไปเช็คที่ศูนย์เจอค่าตัวมอเตอร์พร้อมราง 4000 กว่าบาทแน่ะ มีท่านไหนพอจะแน่ะนำร้านทำถูกๆบ้างไม๊ครับ
    :cry::sad::cry:
    es 01 ครับผม

edit:ลืมบอกรุ่น

2. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ผมซ่อมเอง แฮะๆ

ตอนนั้นเป็นที่ประหลังขวา ก็ถอดออกมา แล้วก็รื้อมอเตอร์ออกมาอัดจาระบี ก็ใช้ได้แล้ว
    ส่วนเรื่องร้าน รอผู้รู้อีกทีครับ

3. MeAnInG

MeAnInG New Member Member

125
    21
    0
    ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนครับ ถ้าอยู่แถวนนทบุรี ก็ไปร้าน NPV ประดับยนต์ดูครับร้านอยู่ตรงข้าม ออมสินติวานนท์ครับ ผมเคยเอารถคันเก่าผมไปซ่อมมาครับราคาไม่แพงมาคับ ซ่อมแล้วใช้งานได้ดีเหมือนเดิมทุกอย่างครับ ถ้าไปไม่ถูกโทรถามทางหรือโทรไปปรึกษาที่ร้านเลยครับเบอร์ 02-591-2756 เจ้าของชื่อ โอ๊ต อะครับ

4. ozvvan13

ozvvan13 New Member Member

10
    0
    0
    รถผมก็เป็นครับ.......กดลงปกติ......แต่พอเอาขึ้นนี่อืดมากเลยครับ...ไม่รุทำไงดีครับ

5. kukkukku

21
    0
    0
    ขอบคุณครับเด๋วพรุ่งนี้เอาไปร้านแถวลาดพร้าวดู เด๋วมาแจ้ง

6. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ล อ ง ไ ป ห า ซื้ อ น้ำ ย า ห ล่ อ ลื่ น ต า ม Homepro ดู สิ คั บ

ม า ฉี ด ผ ม ฉี ด แ ล้ ว มั น ลื่ น เ ป็ น ป ก ติ เ ล ย คั บ

7. kukkukku

21
    0
    0
    ไปร้านซ่อมระบบไฟกับกระจก ตรงข้าม big-c ลาดพร้าวมาเค้าบอกว่าสวิตซ์ปรับกระจกด้านคนขับเสีย ท่านไหนพอจะทราบราคามั่งป่าวคับทั้งแบบเชียงกงและของศูนย์ สรุปมอเตอร์ไม่เสียเป็นที่สวิตซ์ไม่รู้ต้องเปลี่ยนทั้งแผงเปล่าก็ไม่รู้
    :cry::cry:

8. Chit_ES

Chit_ES New Member Member

23
    2
    0
    สวิตซ์เสีย เป็นไปได้ครับ ผมเปลี่ยนมาแล้ว ของเชียงกงประมาณ 2000 บาท ต้องเปลี่ยนทั้งแผงครับ คือ ทั้ง 4 ปุ่มนั้นเลย จะเอารูปให้ดูแต่หาไม่เจอแล้ว :)

9. โลมากินเจ

โลมากินเจ New Member Member

17
    0
    0
    ถนนนวมินทร์

เลยซอยโพธิ์แก้วไปนิดนึง

ซ้ายมือร้านซ่อมกระจกไฟฟ้า เซนทรัลล็อค

ทำดีมากครับ ไม่แพงด้วย

10. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    เรื่องสวิต ถ้าในนี้ก็ลองติดต่อ Bird_es หรือไม่ก็ es94 ดูครับ สองท่านนี้อะหลั่ยเพียบ

11. kukkukku

21
    0
    0
    ลองโทรถามคุณ Bird_Es แล้วไม่มีของครับ โทรไป เชียงกงก็ไม่มีของ
    โทรถามศูนย์ 4800 คับ
    โทรถามวรจักร 4300
    เด๋ววันเสาร์นี้จะลองไปร้านซ่อมกระจกแถวนวมินทร์ดูครับ หรือใครพอจะ
    ทราบร้านที่เชียงกงร้านไหนมี รบกวนขอเบอร์โทรหน่อยแล้วกันนะครับ
    ขอบคุณครับผม ดีจังเลยมีคนแนะนำเพียบเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้