อยากทราบ แคมbpตัวป๊อบอัพ กับ bp ตัวตาตี่ องศาเท่ากันไหมคับ ใส่กันได้ป่าว

การสนทนาใน 'Mazda 323&626 Club' เริ่มโดย kromma, 22 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kromma

kromma New Member Member

116
    0
    0
    อยากทราบ แคมbpตัวป๊อบอัพ กับ bp ตัวตาตี่ องศาเท่ากันไหมคับ ใส่กันได้ป่าว
    แล้วเอาของป๊อบอัพมาใส่ตาตี่จะแรงขึ้นป่ะ

2. RollriderS

RollriderS New Member Moderator

2,318
    9
    0
    ถ้าไม่ผิดนะครับ
    เครื่องน่าจะเป็นตัวเดียวกัน
    อาจจะต่างกันที่BPโบหรือNA
    และเป็นตัวGTRหรือGTX

ถ้าเป็นตัเดียวกันหมดก็โอเคเลยครับ

3. Suntipop

Suntipop New Member Moderator

509
    11
    0
    ตามนั้นเลย.....
    แคมของ BP ในตัว POP UP สามารถใส่กับฝาของ BP ในตัว ตาตี่ หรือ แลนทิส ได้ครับ
    องศาจะสูงขึ้นอีกเล็กน้อย(เล็กน้อยจริงๆนะ) เพราะผมก็ใส่อยู่
    ถามว่าแรงขึ้นไหม มันต้องใส่อย่างอื่นตามด้วยก้ดีนะ อย่างปาดฝา ลูลสูบหัวนูน ขัดลื่น ฯลฯ
    ส่วนแคมของตัวเทอรืโบไม่เหมาะกับ NA เท่าไรครับ

4. kromma

116
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    แล้วลูกสูบ หัวนูนนี่มาจากไหนอ่ะ

5. Suntipop

509
    11
    0
    ลุกสูบหัวนูนก็เอามาจากตัว pop up นั่นล่ะครับ:)

6. kromma

116
    0
    0
    งั้นเครื่อง บีพี ในป๊อบอัพก้อดีกว่าจิพี่

7. Suntipop

509
    11
    0
    ถ้าเป็นบล็อค BP ในตัว pop up จะวิ่งกว่าตัว ตาตี่ ครับ
    เดิมๆก็แรงกว่าแล้ว
    รถอะไรเดิมๆก็วิ่ง 210 กม./ชม. แร่ะ ตัว pop up นะ
    เคยใช้อยู่

8. nong_pong

nong_pong New Member Member

152
    6
    0
    pop up ครับพี่ วิ่งกว่าจิงๆ

9. Suntipop

509
    11
    0
    วิ่งกว่า
    แต่ตัวถังกะช่วงล่างมันเดิมๆมันปลิวๆนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้