อยากเซ็ทโบ ไทรทัน 2.5 คอมมอนเรล ใหม่ครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย aj anucha, 26 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    ขอปรึกษาทุกๆท่านหน่อยครับ คือตอนนี้ผมอยากเซ็ทเทอร์โบใหม่ครับ
    เพราะว่าโบเก่าใกล้จะพังแล้ว หอนตลอดเลย (ไม่รู้ว่าซ่อมได้ป่าว):cry:
    อยากถามว่าควรใช้เทอร์โบรุ่นไหนดี
    เน้นติดบู๊ชซัก 1800 rpm ครับ ทนบู๊ชได้ซัก 28 psi แบบ อึดๆ แช่ได้ยาวๆ
    โข่งหลังเบอร์ไร ค่าใช้จ่ายรวมค่าติดตั้ง เท่าไหร่ครับ
    อย่างไงช่วยแนะนำมาหน่อยครับ

2. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    TD04 TD05-H TF06-1 TE06 24 v ทั้งหมดนี่ใส่ได้หมดครับ
    งบประมาณแล้วแต่เจ้าของตั้งไว้เลยครับ

3. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    เชียร์ TD05H แระกัน

โข่งหลังก็เบอร์ 40 พอมั้ง

มะรุ้ มั่วเอา อิอิ

4. linkinfc

linkinfc New Member Member

31
    0
    0
    หอนนี่ดังฟิ้วๆ อะเปล่าคับ ไอ้เราก็หลงภูมิใจนึกว่ารถเราเสียงโหดโคตร ที่แท้โบใกล้พังเหรอคับ:sad:

5. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    พี่เล้งมาหาความแรงถึงนี่เลยครับ ถ้าเอาบูสท์ไวๆขับง่ายผมว่าใช้ชุดหลังtd05ชุดหน้าtd06 น่าจะแหล่มครับ

6. Unknow

Unknow New Member Member

54
    2
    0
    TE 06 จัดไปไล่โข่งดีๆวิ่งกระฉูด:D

7. aj anucha

948
    1
    0
    ขอบคุณ ทุกๆคำตอบครับ
    ... เสียงหอนมันจะดังตั้งแต่ ออกตัวเลยครับเร่งแล้วดังเลย ต้องรอจนรอบตกมาอยู่ที่ เดินเบาครับเสียงถึงจะไม่หอน
    ไม่รู้จะเป็นที่เทอร์โบป่าว งงๆอยู่เลย เพราะก่อนหน้านี้ไม่เป็นครับ

8. aj anucha

948
    1
    0
    หวัดดีครับ พี่โอห์ม
    เทอร์โบตัวที่บอก เป็น td-05 + ใบหน้า06 ราคาพร้อมติดตั้งเสร็จประมาณเท่าไหร่ครับ
    เพราะผมตั้งงบไว้ไม่มาก ....(แต่อยากได้ทนๆ กว่าโบ std. ไม่รอรอบมาก)

9. aj anucha

948
    1
    0
    งั้นยืมของ พี่ไผ่ก่อนแล้วกัน td-05h ...อิอิ ถอดมาจากรถวิ่งเซอร์กิตนะ: :p:p

ไม่ก็ขอผ่อนค่าเซ็ทโบได้ปะ :D:D

10. aj anucha

948
    1
    0
    แล้ว เชฟ เอก ไปขึ้นโบมายังครับข่าวว่าได้โบ td-05h มาเหรอ วิ่งเป็นไงบ้าง ... รอรอบเยอะป่าว

11. megaohm

362
    3
    0
    ไม่ลองTD05H หมุนซ้ายบ้างหรอครับพี่เล้ง

12. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    เดินดีครับ ขับสนุกดีครับ รอรอบไม่เยอะครับผม พี่เล้ง:D

13. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    มาเก็บข้อมูล

14. aj anucha

948
    1
    0
    โบ 05 ได้มาเท่าไหร่ครับ
    แล้วหมดค่าโบ + ค่าติดตั้ง ไปเท่าไหร่ครับ เอก:D
    เพราะว่าตั้งงบไว้แค่ 8- 9 พัน เอง

15. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0

ไหนว่าซุ่มไงเอก บอกเค้าซะหมดแล้ว 555+

16. aj anucha

948
    1
    0
    อิอิ..... เชฟห่อหมก ครับ

17. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0

ช่ายแล้วครับ เอกเค้าขาหมกเลย

18. megaohm

362
    3
    0
    หมกจริงเล้ยน้องเอก

19. aj anucha

948
    1
    0
    หวัดดี...พี่โอห์ม td-05h ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ แล้วโข่งหลังที่ติดมาต้องหล่อใหม่ปะครับ
    หรือว่าสามารถใช้ได้เลย ว่าจะหาซื้อโบเก็บไว้ก่อนครับ

20. Diesel Society

1,261
    2
    0
    ผมได้โบมา 3800 ครับ

+ ค่า

ติดตั้งเทอร์โบ+เวสเกตแยก+โข่งหลัง+สายถักน้ำมัน ฯลฯ

ผมทำไป 8000 อะครับ

= 11800 ครับป๋ม

21. aj anucha

948
    1
    0
    ....เริ่มติดบู๊ช กี่ rpm แล้วเต็มที่รอบเท่าไหร่ครับผม
    พอดีมีคนบอกขายผม อยู่ 4000 บาท ว่าจะซื้อเก็บไว้ล่ะครับ เห็นคนใช้กันเยอะก็มั่นใจขึ้นหน่อย อิอิ

TON_MK3 ถูกใจสิ่งนี้
  22. Diesel Society

1,261
    2
    0
    คือต้องบอกก่อนนะครับพี่เล้ง

ตอนนี้ตั้งแต่ผม set bo มาเนี้ย

ยังไม่ได้ไปจูนใหม่เลย

ใช้ Step โบเดิมอยู่ บูสท์มาประมาณ 2500-3000 รอบครับ

4000 ก็ไม่แพงครับ พี่เล้ง ผมหักคอเค้าซื้อมา ^^1

23. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    อยากแรงเหมือนพี่ๆมั่งจังครับ

24. aj anucha

948
    1
    0
    ขอบคุณมากครับ เอก ถ้ายังไม่จูนเพิ่ม มาที่ 2500 rpm ช้าไปนิดนึงครับ
    แต่จูนใหม่น่าจะเรียกบู๊ชได้ไวขึ้น

ส่วนเรื่องโบ วันนี้ว่าจะแวะไปดูครับ ราคานี้ น่าจะเป็น โบ im หรอป่าวไม่แน่ใจ
    อย่างไงถ้าเอกจูนมาใหม่แล้วมาเล่าให้ฟังด้วยนะครับ:):)

25. Diesel Society

1,261
    2
    0
    ไม่มีปัญหาค๊าบพี่เล้ง เด้วจัดหั้ย

26. aj anucha

948
    1
    0
    ตอนนี้ ได้โบมาแล้วนะครับ แต่เป็น โบ กาเลต m24 โข่งหน้า a/r61 หลัง a/r46
    ราคาไม่แรง สภาพแกนแน่นๆ ไม่รุนครับเลยตัดใจเอาตัวนี้ชอบมากเลย
    ....ทำเสร็จเมื่อไหร่ เดี๋ยวมาโม้ให้ฟังต่อครับ:D

27. top kung

top kung New Member Member

65
    0
    0
    แหล่มเหล่ม

28. aj anucha

948
    1
    0
    ทำเสร็จแล้วครับ.... ใช้โข่งหลังเดิมที่มากะโบเลยครับ แต่ช่วงต้นๆไม่ค่อยมีแรงเลย:cry:
    จะดึงแบบลึกๆอีกทีก็ช่วง 2300 rpm บู๊ชอยู่ 25-30 ปอนด์ครับ:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มิถุนายน 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้