คุณเคยรู้สึกผิดและเกลียดตัวเองบ้างมั้ย.....(บทสรุปของผมคับ)

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย นิรันดร์ พูนสถาพร, 22 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมอึดอัดมากๆ ขอระบายหน่อย นะคับ
    ผมทะเลาะกับแฟนผมแบบรุนแรงมาก เถียงกันเถียงกันมา แล้วผมก้อเผลอไปตบหน้าเทอเข้า....เทออึ้งผมอึ้ง....รู้สึกผิดมากๆแต่มันคงไม่มีคำพูดไหนที่อธิบายหรือแก้ตัวได้อีก
    ผมรู้ว่าเทอเสียใจที่สุด
    ผมก้อเสียใจไม่แพ้เทอ...ในชีวิตผมไม่เคยเสียใจและรู้สึกผิดแบบนี้เลย
    เกลียดตัวเองจังเลยคับ ผมทำไปได้ไง...
    จากวันนี้ไป ผมคงไม่มีหน้าจะกล้าที่จะโทรหาและเจอหน้าเทออีก
    แต่สิ่งหนึ่งที่ผมอยากบอกคือ..ผมรักผู้หญิงคนนี้มาก มากจนไม่รักตัวเอง .....
    ตอนนี้เทอคงเกลียดผมมากๆผมรู้ตัวเลย...
    ปล.ขอบคุณทุกท่านนะคับที่เข้ามาอ่าน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มิถุนายน 2008
  1. Tu_Ut

Tu_Ut New Member Member

303
    26
    0
    ใจเย็นคับ ค่อยๆคิด ไม่มีคายอยากให้เกิดขึ้นหรอก

2. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ค่อยๆคิดค่อยๆ ปรับครับ คู่กันแล้วก็ไม่แคร้วกันครับ

3. .:: ส เ ต ฟ า น ::.

.:: ส เ ต ฟ า น ::. New Member Member

269
    41
    0
    ทำใจร่มๆ
    ลูกผู้ชายกล้าทำ ก็ต้องกล้ายอมรับผิด

ถ้ารักเธอมาก ก็ต้องกล้าไปหาเธอ...แล้วก็ขอโทษซะ
    แล้วก็ต้องบอกกับตัวเองว่า ต่อไปจะไม่ทำอย่างนี้อีก

ลิ้นกับฟันกระทบกระทั่งกัน ย่อมเป็นสิ่งธรรมดา แต่อย่าให้อารมณ์มาบดบังเหตุผล ต่อไปอย่าเผลอไปออกลูกบู๊อีกหละ
    เป็นกำลังใจให้

4. ahingrace

ahingrace New Member Member

467
    54
    0
    ค่อย ๆคิดอ่านครับ ยังไงซ่ะมันก็ต้องผ่านไปครับ..คำขอโทษทุกวันมันดีที่สุดครับ

5. Keng_Type_Z

Keng_Type_Z New Member Member

88
    7
    0
    เก่ง ว่านะ กลับไปขอโทษเค้าดีกว่า หนีปัญหาไม่ได้ช่วยอะไรนะ

6. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ไปขอโทษ
    และ ถ้าเธอรักคุณมากก็จะต้องให้โอกาสคุณเช่นกัน

ถ้าไม่ได้เป็นไปตามนี้เราก็ต้องยอมรับความเป็นจริงครับ
    เป็นบทเรียนสอนเราต่อไป โชคดีนะคร๊าบบ

7. PromoDrag

PromoDrag New Member Member

97
    20
    0
    ผมเจ้าใจคุณครับ แต่ยังไงแก้ปัญหาด้วยการใช้ความรุนแรงยังไงเราก็ผิด ถ้ารู้หัวใจตัวเองว่าต้องการเค้าอยู่ยังไงก็ต้องเข้าหาครับ ขอโทษเค้าและให้สัญญาเค้าว่าจะไม่มีเหตุการณแบบนี้อีก คิดว่าอะไรๆมันจะดีขึ้น ผมเคยอยู่ในภาวะเดียวกันกับ คุณแต่ผมลงกับตัวเอง ผมทั้งตบหน้าตัวเอง ต่อยหน้าตัวเอง จนตัวผมทรุดลงไปนั่งกับพื้นเลย ขอเลยว่ายังไงก็อย่าไปทำผู้หญิง รับรองได้ว่าถ้าทำไปแล้ว เราจะไม่มีวันลืมการกระทำนี้ไปจนวันตาย

เรายอมๆเค้าไปเถอะทำตัวกลัวแฟน ดูน่ารักจะตาย เพื่อนๆแฟนแอบปลื้มเราอีกต่างหาก เค้าว่าเกรงใจแฟนเค้าว่าจะได้ดี แล้วก็ไม่มีเรื่องมีราวด้วย

ดูจากใจคุณตอนนี้ คิดว่าคุณน่าจะปลงๆได้แล้ว ขอให้กลับมาดีกันไวๆนะครับ

" รักกันทะเลาะกันดีกว่าไม่มีใครให้ทะเลาะด้วย "

8. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ใ จ เ ย็ น ๆ คั บ เ พ่ ใ ห้ เ ว ล า ช่ ว ย คั บ เ ดี ย ว เ ท อ ก็ ค่ อย ๆ ใ ห้ อ ภั ย

เ ร า เ อ ง เ ร า ก็ ทำ ดี ใ ห้ เ ท อ เ ห ง แ ล้ ว ก็ แ ส ด ง คว า ม จิ ง ใจ คั บ

ง้ อ ห น่ อ ย เ ดี ย ว ก็ ห า ย คั บ เ พ่ เ ป็ น กำ ลั ง ใ จ ใ ห้ คั บ เ พ่

9. aeees

aeees New Member Member

27
    3
    0
    "" จากวันนี้ไป ผมคงไม่มีหน้าจะกล้าที่จะโทรหาและเจอหน้าเทออีก '''''

เป็นความคิดที่ผิดเอามากๆ ........ ถ้าคุณยังไม่ทำอย่างที่ใจคุณบอก คุณอาจจะไม่มีโอกาศได้ทำอีกทั้งชีวิต
    วันนี้มันยังไม่สาย คุณทำซะ ถึงแม้เค้าจะไม่กลับมาแต่คุณก็จะไม่เสียใจเพราะคุณได้ทำดีที่สุดแล้ว..........

10. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    ยอมรับผิด กลับไปขอโทษ

11. LLLL_skyline

LLLL_skyline New Member Member

223
    18
    0
    ใจเย็นๆๆนะคับค่อยๆคิด ปัญหาทุกอย่างต้องมีทางออกเสมอนะคับ........ยังไงก็เป็นคนรักกันนะคับ

12. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ลองดูคับ ลองไปขอโทษเทอดูคับ อย่างน้อยถ้าเราได้ทำดีที่สุดแล้ว เทอยังโกรธไม่หาย นั่นแสดงว่า เราทำดีที่สุดแล้วคับ จะได้ไม่มาเสียใจทีหลังคับ ดีกว่าปล่อยให้เวลาผ่านไปคับ คนเราผิดแล้วรู้สึกตัว ดีแล้วคับ ทุกคนมีโอกาสทำผิดได้ นั่นคือเหตุผลที่เค้าสร้างยางลบอยู่ฝั่งตรงกันข้ามกับดินสอคับ ผมเอาใจช่วยให้คืนดีกับแฟนได้สำเร็จนะคับ

13. art_Es

art_Es New Member Member

24
    6
    0
    เป็นกําลังใจให้ครับ ช่วงที่ดีที่สุด

14. BASLER

BASLER Member Member

132
    9
    18
    ทำตามที่หัวใจตัวเอง เรียกร้องเลยครับ
    แล้วอะไรๆมันจะดีขึ้น

15. pom_es04

pom_es04 New Member Member

237
    45
    0
    ใจ เย็นๆ ออย เดี๋ยว ก็ ดี ขึ้น .....................(หัว อก เดียว กัน)

16. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0
    ต้องกล้านะครับ กลับไปขอโทษเธอซ๊ะ นี่คือสิ่งที่ควรทำสุด...ไม่ว่าความรู้สึกจะกลับมาเหมือนเดิมได้หรือไม่ ...แล้วประสบการณ์นี้มันจะคอยเตือนให้เราเติบโตขึ้นอีกขั้นนึงนะครับ ลองทำดูนะครับ เอาใจช่วยให้กลับมาเหมือนเดิมให้ได้นะครับ...

17. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    ลุกขึ้น ยืน เชิดหน้า แล้วเผชิญกับทุกสิ่งอย่างกล้าหาญ

โดยเฉพาะความจริงที่ว่า ลูกผู้ชายคนนึง รักเธอคนนั้น สุดหัวใจ

คำตอบอยู่ที่ หัวใจ ครับ เข้มแข็งครับ คุณทำได้

18. HATTORIHANZO

HATTORIHANZO New Member Member

6
    0
    0
    คุณรักเทอ เทอรักคุณ ยอมรับผิด ขอโทด เทอน่าจะเข้าใจคับ เพราะคุณทำไปเพราะอารมณ์ขณะนั้น
    ผมเข้าใจว่าผู้หญิงทุกคนคงรู้สึกว่ารุนแรงมาก(อ้างอิงจากแฟนตัวเอง) แต่ถ้าคุณยอมรับผิดจิงๆ และขอโทด ถ้ารักกันจิง ผมว่ายังไงก็ต้องดีกันเหมือนเดิมคับ เอาใจช่วย
    ปล รถสวยนะคับ กะลังอยากได้รถใหม่ ดูรุ่นนี้ไว้อะคับ ชอบๆสวย

19. Lee_ES

Lee_ES New Member VIP

517
    19
    0
    สู้สู้คับ ขอให้ดีกันไวไวนะคับ รักที่จิงใจและทุมเทนั้นหายากคับ

20. [[[greddy]]]

[[[greddy]]] New Member Member

52
    0
    0
    ไปขอโทษเขาสิครับ อะไรอะไรอาจจะดีขึ้นครับ

21. tHe TW.

tHe TW. New Member Member

34
    8
    0
    สู้ๆค่า รักกันจิง เด๋วดีแน่นอน

22. khanoon21

khanoon21 New Member Member

168
    24
    0
    ทำไงก็ได้ที่ให้เธอรู้ว่าเราสำนึกผิด

23. khanoon21

khanoon21 New Member Member

168
    24
    0
    ทำไงก็ได้ที่ให้เธอรู้ว่าเราสำนึกผิด

24. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ใจเย็นๆครับ

25. tokaei

tokaei New Member Member

34
    3
    0
    ขับรถช้าๆ เปิดแอร์เย็นๆ แล้วขับไปขอโทษดีดีๆ ยอมรับผิดที่เกิดขึ้น แต่ต้องยอมรับว่าสิ่งที่ทำจะติดที่ใจเทอเสมอ คุณต้องพิสูจน์ตัวเอง ผมก็เคยเป็นครับ เพราะอารมณ์ แค่นั้นเอง จริงๆ รักกันจะตาย สู้ๆ

26. voiceman

voiceman New Member Member

297
    30
    0
    ใจเย็นครับพี่ออย ยังไงเราทำผิดไปก็ต้องไปขอโทดเค้าจะดีกว่า

เพราะเรา รักเค้า แค่การขอโทดไม่ใช่เรื่องยากหรอกพี่

ผมยังเคยทำผิดเลย แต่เพราะเราไม่อยากเสียเค้าไป

จงทำทุกวิธีทางที่จะมีเค้าอยู่กะเราตลอดไป

สู้ๆ ครับพี่ เอาใจช่วย

27. ขอบคุณทุกๆคนมากคับ
    ผมรักคลับนี้มากๆ อบอุ่นเสมอ...
    ได้ทั้งความรู้..ได้ทั้งระบายอารมณ์..ได้ทั้งกำลังใจดีๆจากทุกๆคน..หาที่ไหนไม่ได้แล้วล่ะคับ

28. ES_DRAW

ES_DRAW New Member Member

164
    15
    0
    เป็นกำลังให้ใจคับพี่ออย

29. KAE23

KAE23 New Member Lady Member

287
    8
    0
    ขอโทษเค้า โดยใช้เหตุผล ปรับตัวเข้าหากัน คงไม่มีใครอยากให้เป็นอย่างนี้หรอก เค้าคงไม่ใจร้ายหรอกมั้ง ยังไงก็เป็นคนรักกัน แต่ต้องให้เวลาเค้านะ เค้าคงรู้สึกไม่ดีเอามากๆ ที่ต้องโดนคนที่เค้ารักทำกับเค้าอย่างนั้นอ่ะ อีกไม่นานทุกๆอย่างคงกลับมาเหมือนเดิม
    ปล.สัญญากับเค้า แล้วหลังจากนี้เป็นต้นไปอย่าทำอย่างนั้นกับเค้าอีก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้