หาซับให้ Audison LRx 5.600 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย หลงไท่หยัง, 22 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. หลงไท่หยัง

หลงไท่หยัง New Member Member

13
    1
    0
    หาซับให้ Audison LRx 5.600 (5 channels ครับ) หน่อยครับ ปกติเน้นฟังเพลงร้องครับ มี Jazz บ้างเป็นพวก Norah Jones แต่ที่ฟังบ่อยจะเป็นพวกเพลงร้องพื้นบ้านพวก Irish ครับ คิดว่าเน้นฐานเบส แล้วก็ให้เบสมันลงลึก ๆ นิดนึงครับ นี่เป็น spec แอมป์ครับ
    4 โอมห์ : 60x4+180x1
    2 โอมห์ : 85x4+240x1
    ยังงัยรบกวนแนะนำซับที่เหมาะสมให้ด้วยครับ เอ ! แล้วผมจะใช้ 10" หรือ 12" ถึงจะเหมาะสมกว่ากันครับ แล้วมันจะเป็นตู้ปิดหรือเปิดดีครับ งงไปหมดแล้ว

2. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    sub แนะนำสองตัวครับถ้าชอบแบบ smooth ก็ JL10W3 v2 d4 ครับต่อแบบขนานเล่น 2โอม
    ถ้าจะเอาแบบหัวโด่งขึ้นมาหน่อยลองดู IMAGE DYNAMIC IDQ 10 ครับ แต่ตัวหลังนี่จะหายากหน่อย เพราะตอนนี้มีรุ่นใหม่ออกมาแล้วแต่โดยส่วนตัวผมรุ่นเก่ามากกว่าครับ
    ส่วนเรื่องตู้นี่ ผมแนะนำเป็นตู้ปิดครับ แต่ถ้าเล่นเป็นJL สามารถเล่นเป็นตู้เปิดได้แต่ต้องทำPORT ดีดี นะครับ ลองโทรมาปรึกษาดูได้ครับ เบอร์ ข้างล่าง

3. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    อ่อ ยังไง โทรมา 082 074 8886 ครับ ไม่ได้ เป็ฯร้าน ครับ แต่ แนะนำได้ ยินดี ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้