กฎหมายเกี่ยวกับ รถสองสีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย tamako, 18 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ใครพอจะทราบจรงๆมั๊ยครับ ว่า รถกระโปรงดำ ต้องแจ้งเป็นรถสองสีรึป่าว :)
    บางคนโดนจับบางคนไม่โดน ครับ รถผมเริ่มเก่าแล้วถึงเวลาต้องตราจสภาพ :)
    จะได้แจ้งไปเลยครับ ผมเข้าใจว่ารถที่มีสีที่ สอง เกิน 20% ต้องแจ้ง แต่กระโปรงหน้าอย่างเดียว:)
    จะต้องแจ้งมั๊ยครับ แต่ในอนาคตก็จะเริ่ม ทำกระจกข้าง กะ กระโปรงท้ายเป็นเคฟล่า เหมือนกันครับ :)
    น่าจะแจ้งๆไปเลยให้จบเรื่องดีมั๊ยครับ :):) ขอบคุณล่วงหน้าครับ :):)

R2D2 ถูกใจสิ่งนี้
  2. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    แจ้งไปเถอะคับ อะไรที่มันก้ำกึ่งอยู่ที่ดุลพินิจ มันคุยกันลำบาก

ทำไว้ก็ไม่เสียหาย ของผมเจ้าของเก่าเค้าก็แจ้งเปนเหลืองดำมา ผมก็จับใส่ฝาเดิมวิ่งสบายใจไป

3. 200silvia

200silvia New Member Member

118
    3
    0
    อืม เอาแน่เอานอนไม่ได้คับ...

4. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ถ้าจะเอาให้ถูกกฏหมาย จิง ๆ ก็ต้องแจ้งคับ

5. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ถ้าเกิน 50 -60% ต้องแจ้ง 2สีคับผม ^^

6. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    รถผมฝาหน้าหลังแคฟล่าแจ้ง 2 สีเรียบร้อย

7. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    แจ้งไปเลยครับจะได้ไม่ต้องพะวง แต่ละด่านคิดไม่เหมือนกัน
    ทุกวันนี้มั่นใจมากขึ้นเวลาเค้าขอดูสำเนาเล่ม เรียกไปเหอะ ทำอะไรไม่ได้ลงเล่มแล้วทุกอย่าง:D

8. aum_ES

aum_ES New Member Member

237
    10
    0
    แจ้งไดก็แจ้ง

9. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    แจ้งก็ดีคับจะได้สบายใจ เจอด่านก็ไม่ต้องกลัวว่าจะโดน

10. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ช่ายแล้วคับ ส่วนตัวก็แจ้งเช่นกันครับ ไม่เคยโดนเลย เอาสบายใจไว้ก่อนดีกว่า ไม่เสียหายอะไรครับ

11. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    เห็นด้วยครับผม... :)

12. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    แสดงว่าผมเข้าใจผิดมาตลอด ผมนึกว่าถ้าสีหลังคากับสีตัวรถไม่เหมือนกันถึงต้องแจ้ง แต่ส่วนอื่นๆไม่เหมือนกันไม่เป็นไร

13. ton_AFTER SHOCK

ton_AFTER SHOCK Well-Known Member Member

306
    312
    63
    เคยไปโอนที่ขนส่งขนส่งบอกให้แจ้ง2สีด้วยครับ

14. tamako

3,038
    88
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากครับ เด๋วต้องหาเวลาไปแจ้งแร้วครับ

15. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ของกระผมยังไม่ได้แจ้งเลยครับ
    แล้วเวลาจะแจ้ง ต้องเอารถไปตรวจที่ขนส่งไหมครับ

16. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    แจ้งนอกได้ครับ

17. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    ใช้เอกสารในการแจ้งอะไรบ้างครับ
    กำลังคิดจะเอาฝาหลังเคฟล่าดำด้วย แต่รถสีดำ อาจจะไม่ต้องมั่งครับ
    ตอนนี้ฝาหน้าเหลืองยังไม่เกิน 30% ครับ

18. Poppi_EK

Poppi_EK New Member Member

84
    9
    0
    อือ....ต้องเอาไปแจ้งบ้างดีฝ่า..

19. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    แล้วถ้ารถที่ใส่โรลบาร์ล่ะครับ โดนมั้ย

20. kengar

kengar New Member Member

77
    2
    0
    เคยโดนเหมือนกัน

21. tamako

3,038
    88
    0
    :D แจ้งนอกได้ คืออะไรครับ รบกวนแนะนำด้วยครับ :)

22. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    คนที่แจ้งแล้วมักจะไม่ค่อยโดนเรียน แต่คนที่ไม่แจ้งมักจะโดนเรียกอยู่บ่อยๆครับ ไม่รู้มันเป็นยังไง

23. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    แจ่งดีกว่า สบายใจเราด้วย

24. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ใช่ครับ ทำไว้ดีกว่าแก้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้