ถามเรื่องยาง Maxxis & Hankook ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย AU_EG, 17 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0
    ใส่เซฟตัวไหนใช้งานดีมีปัญหาน้อยครับ
    ขอบคุณครับ

2. Maxxis ยังไม่เคยลองใช้เลยครับ

Hankook ใช้อยู่เสียงดังใช้ได้เลยครับ

3. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    หากตัวเลือมี แค่ 2 ตัวนี้....

Hankook เป็นตัวเลือกที่ถูกต้องนะครับ.......

เพราะมีรุ่น สูงๆ เจ๋งๆ ดีกว่าครับ...

4. 2Bar

2Bar New Member VIP

70
    1
    0
    Maxxis ยางไทย ดีในระดับนึงครับ วิ่งสนามแดร๊ดได้ ดอกยางเยอะดีครับ แต่แก้มบางไปนึด ปีนฟุตบาทถนนแก้มฉีก ... แต่ยางนิ่มดีครับ
    HanKoook ยางเกาหลี ดอกยังไม่หนาเท่า Maxxis โครงสร้างยางทั่วๆไป พอๆกัน

เป็นผมใช้ Maxxis จ้า

5. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    เคยใช้แต่ MAXXIS อ่ะนะ เสียงก็ดัง พอสมควร

6. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    ถ้าเป็นยางลาย sport หน่อยนะครับ ยี่ห้อไหนๆก็ดังทั้งนั้นแหละครับ งานนี้ต้องทำใจอย่างเดียว เพราะยังไงซะ ความเกาะถนน แบบ sporty เต็มๆคงไม่เงียบหรอกครับ

ให้ไปดูที่ความทนทานหรืออะไรน่าจะดีกว่าอ่ะครับ

แต่เรื่องดัง ยังไงก็น่าจะดังอยู่แล้ว แต่อย่าให้ดังมากจนน่าเกลียดเกินไปก็คงพอแหละครับ ผมเชื่อว่ารถพวกเราเสียงท่อคงน่าจะดังกว่าเสียงยางแหละ

7. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0
    ขอบคุณทุกท่านครับ ได้เรียบร้อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้