ช่วยแนะนำ น้ำยาล้างห้องเครื่อง หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย pOr [Si], 9 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ใช้ของอะไรดี ขอราคา และ สถานที่ซื้อด้วยนะครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เคยใช้แบบธรรมดา 5 ลิตร สีชมพู

3. ถ้าเป็นแบบสีชมพูเหมือนที่เชียงกงใช้ มันต้องผสมน้ำมัน ...ตอนนี้น้ำมันแพงอ่ะ ฮิๆๆ

ไม่ก็พวกโซแนกซ์กระป๋องเขียว(มั๊งนะ) แบบฉีดทิ้งไว้ แล้วแปรงๆออก น้ำล้างอีกที
    ถ้าเอาแบบไวๆ ไฮโซ ก็ Cleaner สเปรย์กระป๋องเงินๆฟ้าๆ ฉีดขจัดคราบแบบไม่ต้องใช้น้ำเลย

อย่างแรก ตามร้านอะไหล่ใหญ่ๆมีขาย สองอย่างหลังตามโลตัส ไม่ก็โฮมโปร

4. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ผมใช้ของที่ผมขายเองอยู๋นะ ของ Motul

เป็นน้ำยาล้างมอร์ไซต์ สนใจก็ใน Classified หน้า Engine อยู่ปักหมุดเลยครับ

5. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    เป็ด.....โปร..

6. hi_ae

hi_ae New Member Member

158
    0
    0
    ตามเชียงกง มีขายงับ เหนบางนาเพียบ

7. ak_aek

ak_aek New Member Member

112
    1
    0
    ถ้าโซแนค กระป๋องเขียวฉีดแล้วเวลาแห้งมันจะด่างๆ เป็นคราบ
    ไม่ค่อยเนียนผมว่านะ ส่วนตัวผมใช้บริการล้างห้องเครื่องนานๆ ที
    นอกนั้นน้ำกับผ้าซะเป็นส่วนใหญ่

8. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    เคยใช้ ก็ โซแนกส์ กระป๋อง เขียวแหละครับ

แต่ ต้องฉีด ตอนเครื่องเย็นๆ เลยนะครับ

จะไม่เป็นคราบแห้ง ด่างๆ

จากนั้นก็ ล้างออก ให้เกลี้ยงๆ เรียบร้อย ก็ วิ่งได้ ไม่ด่างแล้วครับ

9. z e s t

z e s t New Member Member

248
    21
    0
    อ่าา น้ำมันอะไรซักอย่างอ่ะครับ จำไม่ได้และ อู่ประจำล้างให้ครับ สะอาดเอี่ยม ไม่เป็นพิษเป็นภัย และก้ไม่ต้องเสียตังซื้อน้ำยา อิอิ แต่ว่า ถ้าล้างเสร็จต้องสตาร์ทรถวอร์มไว้นิดนึง ไม่เช่นนั้นถ้าขับเลย คันหลังจะตกใจนึกว่ารถเราเป็นอะไร เพราะควันจะออกจากแถวห้องเครื่องเยอะ

หลังจากนั้นก็ใช้ แมคไกว์ ป๋องละเกือบสองพัน ขัดเคลือบอีกทีครับ ปิ๋ง ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้