สิ่งที่รถดริฟท์ควรจะมี ?

การสนทนาใน 'Siam Drifter' เริ่มโดย kung 200 sx, 23 พฤศจิกายน 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ช่วงล่างชุดหน้า

2. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ช่วงล่างชุดหลัง

3. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    มันคือไรมั่งเนี๊ยะ ?? ><"~ โอ้วว เยอะเหลือเกิน

4. kung 200 sx

344
    10
    0
    ของเค้ามีครบแล้ววว ฮี้ๆ

5. Genoxide

501
    8
    0
    รวมๆ ราคา ทั้ง ชุด หน้า เท่าไหร่อ่ะครับ ?
    และชุดหลังเท่าไหร่อ่ะครับ ?

6. viossolar

viossolar New Member Member

110
    2
    0
    อุ้ ไม่มีปัญญาติดตั้ง ใช้ของสแตนดาดเสี่ยงตายดีกว่า

7. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    ชอบๆ คำพูด "ของสแตนดาร์ดเสี่ยงตาย" อิอิ

Genoxide ถูกใจสิ่งนี้
  8. Net

Net Guest

0
    0
    0
    ติดตั้งได้ที่ไหนอ่า

9. kung 200 sx

344
    10
    0
    อ่ะสำหรับชุดหน้าน่ะครับ
    coilover strut เอามือสอง เซียงกง ก็ประมาณไม่เกินสองหมืนครับ
    tension rod มือสอง 3500
    tie rod end อันนี้ไม่รู้บ้านเรามีขายหรื่อปร่าว ต้องดัดแปลงเอาเองครับ
    ส่วนตัวอืนเป็นของเดิมๆก็ได้น่ะครับ ความเป็นจิงมีอย่างอืนต้องดัดแปลงอีกเพียบ
    อ่ะสำหรับชุดหลังน่ะครับ
    rear upper camber control arm
    toe control arm
    trection control arm
    สามตัวนี้ ที่สวนมะลิมีขายครับ ประมาณ 18000มั้งครับถ้าจำไม่ผิดครับ
    differential (lsd) ลิมิเต็สสลิป แจ่มๆเลย 2way ไม่เกิน 12000
    นอกนั้น เดิมๆไปเลยครับ แต่ก็ยังมีอีกหลายรายการน่ะครับที่ โมเองได้เลยยย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2005
  10. kung 200 sx

344
    10
    0
    ถ้ามีของแล้วเราก็ติดตั้งเองได้น่ะครับ หรื่อถ้าไม่สดวก ก็ร้านช่วงล่างทั้วไปครับ ถ้าไม่มีที่รู้จักเดียวจะบอกให้แล้วกันน่ะครับ

11. Genoxide

501
    8
    0
    อือ หือ ,,, แต่ ถ้า ฝึกแรกๆ ยังมะจำเป็นต้องใช้ ช่ายป่าวครับ ?

12. kung 200 sx

344
    10
    0
    บอลจ้อย เป็นอุปกรณ์ที่ใช้ร่วมกับโช้คอัพหน้า และหลัง มันมีหน้าที่ในการสนับสนุน การปรับ camber
    ให้เป็นบวกหรื่อลบ

13. kung 200 sx

344
    10
    0
    ในรูป เป็นการเซ็ตcamber ล้อหน้าจากโช้คอัพ ในการเซ็ตอัพcamber เป็นลบจะช่วยให้หน้ายางรับกับพื้นถนนได้เต็มที่ในขณะที่เข้าโค้ง ในรูปแบบดริฟท์ และสามารถบังคับรถได้ในทิศทางที่ต้องการเมื่ออยู่ในโค้งได้ดี

14. kung 200 sx

344
    10
    0
    ในรูป ในกรณีของล้อหลัง การปรับตั้งcamber เป็นองศาลบเกื่อบจะตั้งเป็นศูนย์ จะทำให้ดริฟท์ง่ายขึ่น

15. kung 200 sx

344
    10
    0
    นี้คื่อสิ่งที่ขาดไม่ได้เลย
    ลิมิเต็ทสลิปมีส่วนสำคัณมากสำหรับรถดริหฟท์ ถ้าไม่มีมันก็ยากที่จะขับดริฟท์ได้เช่นกัน

16. kung 200 sx

344
    10
    0
    ของบางอย่างยังไม่จำเป็นสำหรับการฝึกเบื่องต้นน่ะครับ

17. bazzbonus

bazzbonus New Member Member

56
    1
    0
    ไม่มีตังอะ...เอาของเดิมก่อนนะ....

Genoxide ถูกใจสิ่งนี้
  18. NocH

NocH New Member Member

298
    3
    0
    รถผมช่วงล่างหน้าเป็น double wishbone อะไม่สามารถปรับ camber จากที่ปรับได้อะต้องปรับจากช่วงล่างเลย เซ็งมากๆๆๆๆๆๆๆ

19. NocH

298
    3
    0
    เรื่องทำช่วงล่างเดี๋ยวผม Drift เป็นก่อนแล้วจะปรึกษาลุงกุ้งนะครับ:D

20. kung 200 sx

344
    10
    0
    มีโอกาศขอดูช่วงล่างของโนชหน่อยน่ะครับ ผมอยากเห็นมากๆ ถ้าไม่ยากจนเกินไปเรามาเซ็ตกันได้ครับ ผมถนัด โมดิฟาย ครับ

21. NocH

298
    3
    0
    OK ตกลงเลยครับผม ไว้ได้เจอกันแน่ครับลุงกุ้ง

spec คร่าวๆ มากๆ
    Double Wishbone (ปีกนกคู่ทั้งหน้าหลังเลยครับผม) หารูปไม่ได้อะครับโทษที

22. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    อยาก รู้ ครับ คือ เต็ด หมด เปงยังไงอ่ะครับ คือรถผมเป็นรถเกียออโต้ก็เข้าเกีย1ไปแล้วกดไปพอถึงช่วงล้อฟี
    ล้อฟีครับแต่ตูดไม่ออกอ่าเปงที่เต็ดหมดรึเปล่าครับ แต่โค้งซ้ายไม่มีปัญหาครับ

23. kung 200 sx

344
    10
    0
    เต็ทหมดเหรอ...ผมเองก็ไม่รู้จักครับ รู้แต่ว่ามันพังหรื่อว่ามันไม่จับเมื่อเวลาน้ำมันเฟื่องท้ายร้อนจัดๆครับมัน
    มักจะไม่ค่อยทำงานเสมอๆ แต่เห็นว่าใช้เกียร์ออโต้ อันนี้มีคลัชหมดได้แน่นอนครับถ้าเอามาเล่นดริฟท์บ่อยๆครับ

24. viossolar

viossolar New Member Member

110
    2
    0
    ขอตอบครับ

รูปรถทั้งหน้าทั้งหลังนั้น คือรถโตโยต้า รุ่น AE86 Levin ครับ

(อุ้.........แล้วเราจะตอบไปทำไมวะเนี่ย - -")

25. Genoxide

501
    8
    0
    - -. อ่ะนะ ลุงกุ้ง แล้ว ค้ำโช๊กหน้า และ หลัง มันมีประโยชน์ ยังไงครับ ?

26. kung 200 sx

344
    10
    0
    ลดการบิดตัวละหว่างโช้คอัพซ้ายและขวา ทำให้มันแข็งขึ่นครับ จะมีผลเรื่องของฟิลลิ้งในการเข้าโค้งด้วยน่ะครับ

27. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    แล้วทำไมเวลาเลี้ยวซ้ายแล้วมันปรกติล่ะงับ

28. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    เงินคับอีกสิ่งที่ต้องมี....ช่วงนี้กำลังทรัพย์จางเลยคับ

29. เคน

เคน Guest

0
    0
    0
    ของผมเดิมๆอ่ะดริฟท์ทีหมุนเปงลูกขาง อิอิ
    ผมขอถามไรหน่อยสิครับ ใช้เบรกมือดริฟท์จะทำให้ความเร็วลดหรือเปล่าครับ
    ปรกติไม่ใช้อ่ะคับ

30. kung 200 sx

344
    10
    0
    ถาใช้เบรคมือแต่ละครั้งใช้เวลาในการดึงนาน มันจะทำให้ความเร็วลดลงแน่นอนครับ แต่ถ้ากระตุกพอให้รถเสียอาการก็เสียเวลาไม่เยอะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้