น้าๆ โซนชลบุรี ช่วยเจ้า ES ผมหน่อยครับ แอร์น้ำไหลเต็มเยย

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย fuzt, 22 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. fuzt

fuzt New Member Member

9
    0
    0
    คือแบบว่า เปิดแอร์แร้วมีน้ำไหล ลงตรงบริเวณ ด้านคนนั่งอะครับ ถึงขนาดกับเท้าเปียกกันได้ :cry:

รบกวนน้าๆ รู้จักร้านไหนที่พอแก้ไขปัญหาเรื่องแอร์ของเเจ้า es ได้บ้างครับ แนะนำด้วยคร้าบบบบบ
    ปล. ท่านผู้ใดใจดี ก็ทิ้งเบอร์โทรไว้ให้ด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ ขอให้หล่อให้รวยกันทุกคนครับ

ผมเด็กใหม่ชื่อ น้องวี ครับ - - > es ตาเหยี่ยวสีเทาครับ
    ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

2. BEER_CIVIC ES

BEER_CIVIC ES New Member Member

195
    16
    0
    เดี๋ยวจะลองถามให้นะ แต่อยู่แถวศรีราชา นะ

3. LLLL_skyline

LLLL_skyline New Member Member

223
    18
    0
    ผมว่าน่าจะมี 2 กรณีนะ คือ 1. ตู้แอร์อาจจะมีรอยรั่ว 2. ท่อน้ำทิ้งของตู้แอร์อาจจะหลุดคับ
    รองหาร้านที่ใหญ่แล้วรองเข้าไปให้ที่ร้านเช็คดูคับ........

4. BlaCKboY

BlaCKboY New Member Member

51
    2
    0
    ขอเสริมนิดนึงครับ..
    ถ้าตู้แอร์รั่ว..จะมีไอขาวๆๆออกมาที่ช่องแอร์ด้วย..
    ถ้าท่อน้ำทิ้งตัน..น้ำที่เคยหยดที่พื้นตอนเปิดแอร์ก้อจะหดหายไปหรือน้อยลง..

กรณีแรก..เข้าร้านล้างแอร์พร้อมเปลี่ยนคอยล์เย็นได้เลย..เกือบๆๆหมื่น..
    กรณีที่สองสามารถถอดท่อมาทำความสะอาด..หรือไม่ก้อล้างแอร์ก้อหายครับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้