ขอวิธีเปลี่ยนไฟเลี้ยว กับ ไฟถอยหลัง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย 2jTec, 19 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    คือไฟมันไม่ติดอ่ะคับ ขาดข้างเดียว ข้างหลังด้านซ้ายอ่ะคับ
    เลยขอทราบวิธีเปลี่ยนหลอดไฟเลี้ยว กับ ไฟถอยหลัง ด้านเดียวกัน ด้วยคับ
    :)

2. บังกี้

บังกี้ New Member Member

18
    0
    0
    อยากรู้เหมือนกัน...

ไฟถ่อยหลังดับ....หาวิธีถอดไม่ได้

3. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    เปิดฝากระจกท้ายขึ้น เปิดฝาปิดท้ายลง ถ้าเป็นภายในเดิมยกฝาปิดห้องเก็บของขึ้น มองซ้ายและขวาทั้งสองด้านจะมีฝาพาสติกสี่เหลี่ยมขนาดเท่าฝ่ามือปิดอยู่กับแบล๊คกาไลท์หลังเดิมอยู่ ดึงออก ก็จะเห็นขั้วไฟหลังรวมอยู่กลับไฟเบรคเป็นหลอดเดียวกันสังเกตุปลั๊กจะใหญ่กว่าอีกอัน ส่วนไฟเลี้ยวกับไฟถอยปลั๊กก็อยู่ใกล้กันแต่จะเล็กกว่าครับ หมุนขั้วตามเข็มนาฬิกาให้พ้นเขี้ยวล๊อคก็ดึงขั้วไฟออกมาใด้เลยครับ ส่วนหลอดห็หมุนออกมาใด้เลยครับเป็นหลอดเขี้ยว ตอนประกอบก็ย้อนขั้นตอนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้