เกลียดไครมากกว่ากันครับระหว่าง รถเมล์เขียว รถตู้วิน รถแท็กซี่ ......... !

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย speytro_boom, 4 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. speytro_boom

speytro_boom New Member Member

100
    3
    0
    ตัวผมเองเกลียดไอ้เมล์เขียวเลยครับ รถตู้วินก็เกลียด (บางคันนะครับ) แต่ไอ้เมล์เขียวนี่แมร่ง
    JUNRAI เลยครับ สาย 71 ปัฐวิกรณ์ ไปสุดไหนไม่รู้จำไม่ได้ ครับ ขาไปแมร่งก็จาไปจอดรอผู้โดยสาร
    ที่หน้าปัฐวิกรณ์ แมร่งทำให้รถติดบรรลัยเลย ตำรวจก็ให้มันจอดไม่รู้ทำไมมันถึงจอดได้
    ขากลับไปเจอแมร่งเส้นหน้าราม การจราจรตอน 20.00 น. สาหัสมาก ผมอยู่เลนกลาง
    มันตามหลังผมเลนกลาง ผมก็ชลอๆไปเรื่อยๆ ห่างจากคันหน้าประมาณ 2 คันรถ เพราะมันไปเรื่อยๆ
    ก็เลยไม่ได้แตะคันเร่ง แมร่งบีบแตรไล่อย่างกะไครจะตาย แสรดดดด พอแซงผมไปได้ปาดออกขวาสุด
    แมร่งเทียบข้างมองหน้า แล้วก็ปาดผมแซงจอดเข้าป้าย มรึงทำไปเพื่อไรวะไอ้เลว ๆๆ
    ปาดซ้ายปาดขวาทำอย่างงี้ตลอดเส้นหน้าราม ขอสาบแช่ง แมร่งให้บรรลัย ไอ้เมล์เขียว สาย 71

ตอนนี้ taxi นำโด่งมาเลยครับ
    อันดับสองเป็นตู้วินค้าบ
    อันดับสามเป็น ไอ้เมล์เขียว JUNRAI

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กรกฎาคม 2008
    nok_Ja-1 ถูกใจสิ่งนี้
  2. speytro_boom

speytro_boom New Member Member

100
    3
    0
    เมล์เขียวแมร่งวาง rd 28 เซ๊ทโบ โมปั๊ม แน่เลยครับเหยียบกันกระจุย
    กดทีแมร่งควันออกตูด แสรดดด บางคันเห็นใช้ เบาะ recaro ด้วย
    หึๆๆ อีกหน่อยแมร่งคงเอาไปแดรก อ่ะ หึๆๆ

3. ของผม 1.แท๊กซี่ ต่อแถวกลับรถตั้งนานแม่งมาเสียบซะงั้น,เจอผู้โดยสารโบกแม่งก็บาดหน้าเข้ามาซะงั้น ทะเลาะกับแท๊กซี่หลายรอบแล้วเซ็งจริง

---------2. ตู้วิน ไม่รู้จะรีบไปไหน ปาดซ้ายปาดขวา อันตรายจริงๆ อยู่เลนซ้ายแล้วก็ยังมากระพริบไฟไล่เราอีก

----3. เมล์เขียว ไม่ค่อยเจอ เคยแต่ขึ้นรถมัน ถึงเร็วดี ไม่รู้นรกหรือสวรรค์

( เป็นเพียงบางคันเท่านั้นนะครับ หิหิ... )

4. ผมเกลียดทุกคันเลยพี่ ทั้งเมล์เขียว รถตู้ แท๊กซี่ ทะเลาะกับมันหมดประจำอ่ะผม... แหะๆ

5. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    เกลียดหมดเลย เเต่เกลียดรถเมลเขียวสุด

เเมร่งกวนตรีน สุดๆ เมื่อวันจัน ที่เเล้ว โดนรถเมเขียวสาย 39 เเม่งไหลลงสะพานมาชนหน้ารถผม ฝนก็ตก มันก็เฉย เลยลงไปเคาะกระจก มันก็นิ่ง เเล้วมันก็หนี เลยซัดตาม เเล้วโทร 191 ให้ดักเเม่งเลย เลยไปจบที่โรงพัก โคตรเซงเลย พอไปถึงอู่เจ้าของรถมันมา มันดันมาบอกเราว่าจะเอาค่าเสียหายเท่าไหร่พูดหน้าด้านๆ ผมเลยโทรเช็คอู่ๆบอก 4-5 พัน ตํารวจก็โทรเช็คอู่ของเค้าเหมือกัน 4-5พัน เท่ากัน มันเลยหน้าเสียบอกเเพงเกินไปอีก เลยเรียกประกันเรามาเครียดีกว่าเซงครับ

ที่สําคัญกว่านั้น คนขับไม่มีใบขับขี่ เเล้วมาบอกสาเหตที่รถไหลเพราะ รถเบรคไม่อยู่ ขนาดเเค่คอสะพานนะครับ ยังเบรคให้อยู่กับที่ไม่ได้ เเล้วถ้าวิ่งจะขนาดไหน ชีวิตผู้โดยสาร วันนึงเป็นร้อยๆๆ คน ต้องตกอยู่ใน ในอัตราย ของรถเมลเลวๆๆ มันเป็นเรื่องที่ ผมรับไม่ได้กับรถเมลเลวๆพวกนี้มันไม่นึกถึงผู้โดยสารบ้างเลยว่าถ้าเกิดอะไรขึ้นมาเเล้วเค้าจะเป็นยังไง

สรุป มือถือเปียกนํ้า พังไปเลย เซงครับ เจอเเบบนี้ เสียทั้งเวลา ทั้ง ของ ทังอารม เฮ้อออ

เมื่อไหร่คนเลวๆพวกนี้จะหมดไปจากสังคมไทยซักทีก็ไม่รู้

6. carconnection

carconnection New Member Member

55
    2
    0
    รถเมล์เขียวสาย 71 นี่แรงงจิงๆๆครับ

7. nongmavaw

nongmavaw New Member Member

15
    2
    0
    มอไซรับจ้างครับกวนตีนมาก

8. PAT-555

PAT-555 New Member VIP

331
    15
    0
    อันดับ 1 ในใจยกให้แท๊กซี่ - ไม่ว่ามันจะอยู่หลืบไหนของถนน หากมีคนยืนเอียงๆอยู่ริมฟุตบาท มันจะเริ่มง๊อกๆแง๊กๆ ลังเล
    เหมือนจะเข้า แต่ไม่เข้า กลัวเข้าแล้วออกไม่ได้ พอเห็นแขนขยับ มันจะรีบหักเข้าหาฟุตบาท โดยไม่สนใจว่ารอบข้างมันจะมี
    อะไรอยู่บ้าง ข้างหลังใครจะตาม ใครจะรีบ มันไม่สน มันจะจอด และเมื่อมันจอด มันจะคิดว่าตระกูลมันเป็นคนสร้างฟุตบาท
    คำว่ามารยาทก็คืนครูอนุบาลไป แล้วอ้างคำว่า "หากินสุจริต" เดี๋ยวถ้ากูไปขายไก่ย่างควันท่วมๆหน้าห้องมึงตอนตี3 ดูสิว่ากูหากินสุจริตป่าว แม่งเชี้ยจิงๆเรื่องปาดหน้าแล้วจอดเนี่ย ไม่มีคำไหนเหมาะไปกว่าเชี้ยอีกแล้ว

รถเมล์ที่แม่งชอบจอดออกมาเลน 2 เลน 3 บางทีก็เพราะติดไอ้กาฝากที่ฝังตัวอยู่ในฟุตบาทนี่แหละ
    จริงๆชื่อก็บอกอยู่แล้วนะ "ป้ายรถเมล์" แต่แม่งทั้งตู้ทั้งแท๊กซี่เต็มไปหมด ตอนผู้โดยสารเยอะๆนี่ เมามันส์มาก
    แต่ผมว่ารถตู้โอเคนะ อย่างน้อยจอดพอมีประเพณีบ้าง ไม่ได้ซี้ซั้วจอดเหมือนแท๊กซี่ น่ารำคาญมาก แม่งจอดทุกที่ที่เห็นแขนกระตุก

ดูไปเหมือนรถเมล์เป็นสิงโตมะ
    แท๊กซี่เป็นไฮยีน่า พอเค้าอิ่มแล้วไป ก้เข้ามาเล็มๆ ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง
    บางทีเจอรถตู้เหมือนอีแร้ง มาทีก็โฉบไปบ้าง ตลกดี

9. speytro_boom

100
    3
    0
    ตู้วิน เดี๋ยวนี้ก็ใช่ย่อยนะครับ กินเจกันเป็นแถว ซัดกันกระจุย
    อีกหน่อยคงมีแดรกรุ่น ตู้วินโอเพ่นอ่ะครับ หึๆๆ เอามาแข่งกะไอ้เมล์เขียว
    ผมขอยกให้ เมล์เขียวสาย 71 นี่ junrai อันดับ 1 เลยครับ

10. kea_kea

kea_kea New Member Lady Member

754
    4
    0
    รถตู้วินมากที่สุด มันนึกจะปาดมันก้อปาด ไฟเลี้ยวไม่รู้จักเปิด

หรือว่ามันไม่ได้ทำมาให้ตั้งแต่แรก

11. แท็กซี่เลยครับ เพิ่งเจอมามะกี้เลย :mad:

โบกมันให้พาไปบางกรวยหน่อยนึง

ไปเอารถจอดไว้อู่ คิดว่านั่งแท็กซี่น่าจะประหยัดกว่าเอารถไปเอง

พอขึ้นได้เท่านั้นแหละ แม่งลากซะ5พันรอบทุกเกียร์เลย

แม่งปาดซ้ายที-ขวาที จี้ตูด กระทืบเบรก สารพัดเลย

กดคันเร่งงี้ไม่หันมามองผู้โดยสารข้างหลังเลย

นั่งโหนรถเป็นลิงเลย

นึกในใจ กรูก็ไม่ได้บอกมันว่ารีบนี่หว่า

จะห้าวไปไหนของมัน :mad:

12. never regret

never regret New Member VIP

1,193
    4
    0
    รถตู้วินนี่อันดับหนึ่งเลย เวลารถติดแม่งแทรกเก่งเหลือเกิน หน้าด้านมาก พอเวลารถโล่งขับช้าแล้วยังชิดขวาอีก ไม่รู้ใจมันทำด้วยอะไร

รองมาก็แท็กซี่ ชอบปาดเวลามีคนเรียก ปาดทีไม่เคยสนใจรถหลังเลย ทำยังกะเจอทองตกสัก 10 บาท

สุดท้าย รถเมล์เขียวเวลามันขับแข่งกันทีมองทางไม่เห็นเลย

13. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    ผมเกลียดรถตู้วินเพาะแม่งอยากจอดตรงไหนก็จอ ล่าสุดจะเลี้ยวเข้าซอยข้าง big c ลาดพร้าว แม่งเสือกจอดบังทางเลี้ยงเข้าเพื่อรับผู้โดยสาร (จอดแช่) เราก็เลยต้องแซงแล้วเลี้ยวเข้า (ไฟเลี้ยวเปิด) แม่งก็ออกตัวออกมาไม่ดู ชนรถเราโป่งถลอก เสือกหาว่าเราปาดหน้ามัน เราก็รีบเลยบอกมีสองร้อยจะเอามั้ย (ดีกว่าเสียเวลา) แม่งก็งี่เง่าจะเอามากกว่านั้น สุดท้ายเรียกประกันมาดีกว่า สมน้ำหน้าแม่ง เงินผู้โดยสารก็ไม่ได้ (ต้องไล่ลง) เงินเราก็ไม่ได้ แถมได้แค่ใบเคลมมา 1 ใบ สมน้ำหน้าจริงๆ หมดเวลาไปอีก 1 ชั่วโมง

รถตู้รับจ้างวิ่ง ตจว นี่ก็อีกคัน ชอบขับช้าชิดขวา แถมไล่ก็ไม่ยอมลง

14. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    3 อย่างนี่ สุดของที่สุดแล้วครับ (แต่ที่ดีๆก้มีนะผมว่า)

แต่ส่วนตัวแล้วถ้าเจอ รถ 3 อย่างนี่ จะพยายามอยู่ให้ไกลที่สุดครับ ทิ้งระยะ หรือ แซงแม่งไปเลย

ดีที่สุด.....

15. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    แท็กซี่บางคันครับ

ผมเป็นคนต่างจังหวัด คับแค้นใจครับ ไม่ชำนาญทาง

เจอพวกนี้ เล่นมันคืนก็ไม่ได้

ถ้ามันมาละแวกบ้าน ผมจะล่อให้มันเข้าไปทางลูกรัง

ให้ช่วงล่างรถมันพังไปเลย

16. !!! KaNny !!!

!!! KaNny !!! Member VIP

697
    9
    18
    แท็กซ๊เลย อันดึบ 1 คู่อริทุกถนน ไม่รู้มันเป็นอาราย นึกอยากจะออกจากซอยก็ออก นึกอยากจะปาดก็ปาด นึกอยากจะจอดก็จอด แล้วไอ้ประเภทจอดแช่อีกอย่างหน้าตามสถานบันเทิง หรือตามอาคารที่ทำงานเลย ไอ้เราอุตส่าห์เป็นพลเมืองดีต่อคิว ไม่ปาด แม่งดันจอดพอจะแซงแม่งดันออก อยากเอาเหล็กไปฟาดหัวแม่งให้รู้แล้วรู้แรด อย่างว่าอ่ะน่ะ พวกไม่เคยจับรถเก๋ง ก็เงี่ย
    รถตู้วิน กะ เมล์เขียว ก็เลวไม่แพ้กันจริงๆ

ทุกวันนี้ แท็กซี่ครองถนนไปกว่า 90% แล้วค่ะ

17. nok_Ja-1

nok_Ja-1 New Member Member

2,177
    2
    0
    ส่วนผมอ่ะ..เกลียด 3 อย่างเลยคับแต่ที่เกลียดมากที่สุดก็แท็กซี่(บางคัน)คับ เพิ่งเจอมาเมื่อวานนี้เองพอดีแฟนผมเค้าขับรถเพิ่งจะเป็นก็ขับไปเลนซ้ายก็ขับไปประมาณ 40-60 เนี่ย..ตอนนั้นเวลาประมาณ 2 ทุ่มแถวบางใหญ่ก็ถนนว่างพอสมควร..สักพักก็มีรถมาจี้ตูด แล้วก็ตีไฟไล่หันไปดูแท็กซี่นี่หว่า..เลนขวาก็ว่างทำไมไม่แซงไปมันก็ตีไฟไล่แล้วก็บีบแตรแล้วก็แซงขึ้นมาไขกระจกแล้วก็มองหน้าแล้วก็ด่าอะไรสักอย่างเนี่ยแฟนผมไม่ยอมเปิดกระจกพอแม่งแซงไปก็ปาดหน้าอีก..ยังกันว่ะ..!!!...แล้วก็ขับไปอย่างเร็ว...หั้ยแฟนผมตีไฟหั้ยจอดมันก็ไม่จอดแต่ผมจำทะเบียนมันด้าย..ไม่เป็นไรโลกเรามันกลมเดี๋ยวก็ต้องเจอกันอีก..ถ้าเจออีกรอบสนุกแน่คับ......สงสัยมันจะเมา..ผู้โดยสารก็ไม่มีแล้วจะรีบไปไหนเนี่ย...

18. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    เกลียดทั้งหมด แต่ถ้าให้เลือกว่าอันไหนเกลียดมากที่สุด เป็นรถเมล์เขียว เพราะพวกนี้ชอบขับปาดไปมา นึกจะจอดก็ตบซ้ายเข้ามาจอดแบบไม่ได้ดูรถคันหลังเลย บางคันก็จอดมันเลนส์ขวาเลย สงสารผู้โดยสารมากๆ
    ส่วนแท็กซี่ ก็เป็นอย่างที่ข้างบนว่า แต่ก็มีหลายครั้ง ที่เจอคนขับดีๆ บางทีเราอยากเปลี่ยนเลนส์ เปิดไฟเลี้ยวรอไว้ ไม่มีใครจอดซักคัน ก็เจอแท็กซี่เนี่ยแหละ ที่หยุดให้เราออก
    พวกรถตู้ ที่เจอบ่อยๆก็พวกปาดเข้าคอสะพาน ไม่ยอมต่อแถว+จอดแช่ป้ายรถเมล์ ดูรวมๆแล้วก็ยังไม่น่าเกลียดเท่าพวกรถเมล์เขียว

19. Taseetong

Taseetong New Member Member

283
    7
    0
    เกียดหมด เพิ่ม สองแถว รถกระป๋อง เข้าไปอีก

20. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    เลวพอกันหมนะ ผมว่า

21. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    เหี้ยพวกนี้ พอกันหมด

รถเมล์ รถวิน วินมอไซค์ แท็กซี่ เด็กแว้น รถรับจ้างสารพัด รถส่วนตัวบางคัน ขับรถกันไร้ปัญญา นึกจะออกก็ออกนึกจะแซงก็แซง

ไม่นานนี้ ผมเลยชนแม่งเลยไม่สนใจ (รถส่วนตัว) พอขวางได้ ลงมาด่าๆๆ จะหนีอีกต่างหาก ยั่วยุ โอ้อวดสารพัด จบไม่ได้เลยไปโรงพักกัน

คุยชิบหายเลยพ่อเป็น......ใหญ่ในโรงพัก ช่วยกันทั้งโรงพักก็ไม่รอด ยิ่งใหญ่ยิ่งล้มดัง สอน.....ยังไงวะ เจาะถุงยางมาเกิดจริงๆ

สุดท้ายแล้วไง เสียเงินซ่อมให้ผม แล้วต้องขึ้นศาลด้วย อาญาทั้งนั้น ชดใช้ทางแพ่งอีก สะใจกว่า อวดยศกันดีนัก

ที่ไม่ติดใจอะไร ก็คือ รถมอไซค์ส่ง KFC PIZZA เค้ารีบส่งให้ทัน 30นาที อันนี้อนุโลมครับ ทำมาหากิน

22. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    สาย71นี่เคยเจอกะตัวเลย เวลานั่งหน้ารามตอนดึกๆ ขึ้นไปนึกว่าไม่มีคนขับ
    พอชะเง้อดู ตกใจสุดๆ นั่นมันเด็กขับนี่หว่า หัวแม่งยังเกรียนอยู่เลย กระเป๋าแม่งก็เด็ก
    แถมแม่งเอาแฟนมาด้วย คุยกันสนั่น ห้าวกันฉิบหาย ขับไม่สนใจใคร
    มึงเอามาขับกันได้ไงวะ งงกะมันจริงๆ

23. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    taxi สุดๆ แล้วครับ พอมีผู้โดยสาร แม่งขับอย่างกะ 2ZZ 6 speed ไล่ไฟชาวบ้านไปทั่ว จี้ตูด ปาดหน้าโอ้ย สาระพัด พอ ว่างที ขับเต่าแถม จอด ป้ายรถเมลลให้รถติด เฉย พอไปบีบแต แม่งมีมามองหน้าอีก กวนมาก !

24. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    เต็ง 1 ระยำสุดแท็กซี่ละครับ ใครที่ขี่แมงกะไซด์เป็นประจำ คงรู้กันดี เวลามีมันอยู่ข้างๆ ต้งระวังตลอด
    รวมทั้งเวลาจะใช้บริการมันด้วย คนไทยแม่งไม่ค่อยรับ กระแด่ะรับแต่ฝรั่ง ใครใช้บริการที่สุวรรณภูมิ
    คงรู้กันดี

ของเพิ่มเข้าไปหน่อย รถใหญ่สาย 22 เหี้ยโคตรๆ ของโคตรๆๆ โดนมากับตัวแม่ง
    ขับปาดหน้าประทืบเบรคใส่ (ขี่แมงกะไซด์อยู่นะ)

ส่วน วินรถตู้กับ รถเขียว ยกให้พอๆกัน

25. เกลียดตำรวจโครตเกลียดมันเลย.....เกี่ยวกันป่าว....55555

26. Nuu~TaRnZaa

Nuu~TaRnZaa New Member Lady Member

919
    29
    0
    เกลียดหมดเลยค่ะ

เพิ่มเติมรถสนามบินด้วย พวกแคมรี่ เทียน่า และอีกมากมาย

เจอทุกวัน ทางกลับบ้านเป็นทางเดียวกับทางไปสุวรรณภูมิ

ขับยิ่งกว่าแท็กซี่อีก ยกให้เป็นที่หนึ่งค่ะ

27. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    เเว้นบอยเลยคร้าบ กลับบ้านค่ำๆ เเม่งชอบขับช้าๆ เป็นหน้ากระดานเเล้วก้อคุยกัน ผมล่ะเซ็งพวกเเม่งจิง ถนนเป็นของคุณ ใช่ไหมคร้าบ

28. ม่ลำเอียงครับ

เกลียดทุกชนิดที่กล่าวมา

29. March_Weber

March_Weber New Member Member

1,539
    32
    0
    1. Taxi
    2. เมล์เขียว
    3. ตู้วิน
    4. หงิก

30. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ไม่รู้จะเรียงลำดับใครก่อนหลัง " เพราะขับไร้มารยาทเหมือนๆกัน "

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้