4G-63 โบ จะเอามันไปดมแก๊สแล้วนะ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย วรพจน์, 19 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. วรพจน์

วรพจน์ New Member Member

31
    0
    0
    จะเอา 4G-63 โบไปติดแก๊สแล้วเติม้ำมันม่ายหวายแล่ว
    ได้ผลประการใดจาแจ้งให้ทราบต่อไป โปรดติดตาม
    ติดหัวฉีด Lavota ติดตอนนี้ก็แพงละเกิน
    มันปั่นราคากันน่าดูเลย สับสนกะไอ้รัฐบาลชุดนี้จริงๆไม่รู้มันจะสนับสนุนอะไรแน่
    ให้ติด NGV ก็หาปั๊มเติมยาก หาได้ถ้าไปเจอคิวยาวก็สลบ 100โลก็ต้องเติมอีกแล้ว
    ติดตั้งก็แพงบรรลัยเลย นี่ถ้าเหาะได้จะไม่ง้อมันเลย เอ้าใครเหาะได้สอนผมทีครับอยากเหาะได้ค้าบ

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    รอผลครับ ยังไงบอกด้วยว่าเป็นยังไง ราคาเท่าไหร่
    ผมจะเอารถบ้านไปติดบ้าง

3. daisuke

daisuke New Member Member

77
    0
    0
    รอฟังผลด้วยคนครับ กะว่าจะเอาไปติดบ้างเหมือนกัน

4. meowmeowmeow

meowmeowmeow New Member Member

223
    11
    0
    ติดมาแล้วคับ

แก้สไปกลับ โคราช-กทม ประมาน 800-1000 บาท

ถ้าน้ำมัน95 ไปกลับก็ 4000-5000 บาท คร้าบ

คุ้มครับคุ้ม

5. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ติดที่ไหนมาคับ แล้วบูตอยู่เท่าไหร่คับ
    ผมกำลังชั่งใจเพราะใช้รถคันเดียว

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ดีครับ เอาไว้มาแชร์เป็นข้อมูล
    อีกหน่อย พวกเราคงต้องเล็งๆ ไว้เหมือนกันครับ

7. วรพจน์

31
    0
    0
    ติดที่ชลบุรีครับ รถเสร็จวันเสาร์พรุ่งนี้ ขอลองวิ่งสักอาทิตย์
    อาการเป็นไงต้องจูนอย่างไร เดี๋ยวบอกนะครับ
    บูตเดิมสนิทครับ0.8เครื่องยังเดิมอยู่เลยเปลี่ยนกรองกับหัวเทียนอย่างเดียวเอง

8. Sabathe

Sabathe New Member Member

12
    0
    0
    ชลบุรี ร้านไหนครับ
    ผมก็เล็งๆอยู่เหมือนกัน รอฟังผลบ้าง:rolleyes:

9. Nuio

Nuio New Member Member

17
    0
    0
    แต่ผมว่าค่าแก๊สจะขึ้นยังไงมันก็น่าจะถูกกว่าน้ำมันอยู่ดีอ่าครับ
    รถผมก็น่าจะเส็จวันพรุ่งนี้
    และก็เรื่องขอความแรงผมว่าถ้าจูนดีๆก็วิ่งเหมือนน้ำมันนะครับ

10. ToR_Evo_20

ToR_Evo_20 New Member Member

138
    3
    0
    บางชุดมันก็จ่ายไม่พอมันก็อืดๆ แต่ถ้ามันจ่ายพอมันก็ไม่ต่างกับน้ำมันหรอก
    ติดแล้วก็เอา Apexi ปากกา มาดึง A/F จากกล่องรถออกมาดูก็ดีนะครับ ถ้าทำได้ เวลาวิ่งจะได้รู้ว่าช่างเค้าจูนมาบางไปรึเปล่า ถ้าบางมันก็จะพังเร็วนะ

11. วรพจน์

31
    0
    0
    อยากรู้ว่าร้านไหนโทรมาคุยกันดีกว่าครับไม่กล้าลงยังไม่ได้บอกที่ร้านไว้

12. aeo-evo

aeo-evo New Member Member

54
    0
    0
    ค่า A/F เท่าไหร่ถึงจะไม่บางสำหรับ อีโว เดิมๆ ครับคุณพี่

13. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ปตท. แปรรูปแล้วก็เป็นแบบนี้แหละครับ ทำใจ ประเทศไทย...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้