ใครใช่ ke 15 มั่งคับพอดีผมได้มากำลังทำอยู่คับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย ton-ke15, 21 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ton-ke15

ton-ke15 New Member Member

16
    0
    0
    ใครใช่ ke 15 มั่งคับพอดีผมได้มา กำลังทำอยู่คับ(ขอเข้า club ด้วยคนคับ):D:D

2. ton-ke15

16
    0
    0
    รอยนี้โดนสิบแปดล้อเบียดมาคับ(โ ค ต ร เชงเลย)

3. ton-ke15

16
    0
    0
  4. ton-ke15

16
    0
    0
    ลื้อภายในออกอยู่คับรถจอดนาน เครื่อง 4k คับ ใครมียางกระจกหูช้างมังคับของเดิมเสื่อมสภาพหมดดแว้ว

5. GAw_S

GAw_S New Member Member

137
    1
    0
    สุ้ ๆๆ เดี่ยวก้อสวย...

6. ton-ke15

16
    0
    0
    ขอบคุณครับตอนนี้เครื่องเดินไม่ค่อยนิ่งเท่าไหร่ครับกำลังหาเครื่อง 4k เดินนิ่ง
    เป็นตัวอย่างอยู่กับ แบบว่าของเดิมผมคิดว่าคงต่อสายผิด

มีคำถามขอถามเซียน ke หน่อยคับรถผมเวลา สตาร์ทเครื่องต้องกรอกคาบูร์
    ตลอดเลยคับ ใช้เป็นที่ลูกสูบที่ฉีดนำมันตอนเร่งหรือเปล่าคับ ผมลองเร่งดูแล้ว
    ไม่มีนำมันออกมาเลยคับ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะตัวนี้หรือเปล่า ขอบคุณล่วงหน้าเลยก้าบบบบบบบ
    :D:D:D

7. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    สงสัยคาร์บูคงมีปัญหาครับเลยเป็นแบบนั้น ของเดี๋ยวดูให้ครับ

8. โหน่งโหน่ง

โหน่งโหน่ง New Member Member

54
    4
    0
    โอวววโนนนน...สุดยอดแห่งความขลัง เท่ห์มากกก......
    ได้จากใหนครับ อิจฉาจัง

9. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    แล้ว15กะ17ตางกันตรงไหนบ้างอ่ะแบบว่าชักจะงงแล้ว

10. redpig

redpig New Member Member

4
    0
    0
    KE15กับKE17 ไม่ต่างกันเท่าไหร่ครับ ต่างกันแค่ไฟเลี้ยว ไฟใต้กันชนหน้า รวมทั้งกระจังหน้าเท่านั้นเองครับ คือว่าเคอี17 จะใหม่กว่าเคอี15 ครับก่อนจะเลิกผลิตรุ่นนี้

11. zushi

zushi Member Member

55
    0
    6
    ke10

ลองเปลี่ยนชุดซ่อมคาบูคับ
    เปลี่ยนกรองด้วยคับ :D

12. Realz

Realz New Member Member

113
    2
    0
    มาปรึกษากันตัวต่อตัว วันมิทติ้งเล๊ย ~ ศุกร์แรกของเดือน ปั๊มเอสโซ่รามอินทรา กม5 ค๊าบ มาไม่ถูกก็โทหาผมก็ได้

13. ton-ke15

16
    0
    0

14. ton-ke15

16
    0
    0
    ได้มาจาก สระบุรีคับขับมาเลย(ไม่รู้กล้าขับมาได้งัยคนเดียวเบรคก็ไม่ดี)
    ขึ้นวงแหวนมา คนมองกันตึม แต่ไม่ได้มองด้วยสายตาแบบ เฮ้ยรถสวยว่ะ
    แต่พวกมันมองแบบ "แม่งขึ้นมาได้งัยฟะเนี้ย..................":confused::confused:

15. ton-ke15

16
    0
    0
    ขอบคุณคับพี่ผมอยากไปมากเลยคับเบรคผมมันไม่ค่อยดี(มันไม่มีหม้อลมเบรค)
    มันเบรคไม่ค่อยอยู่คับกลัวไปส่อยตูดชาวบ้านเค้าเอาไว้มันขี่เนียนกว่านี้ก่อนคับ
    เดียวไปแน่คับ ผมอยู่หนองจอกคับ ในกลุ่มมีสมาชิกแถวนี้หรือเป่ลาคับ
    จะได้รู้จักกันไว้คับ ผมชื่อ ต้นคับ 0892728584:cool::cool:

16. okenarak

okenarak New Member Member

245
    2
    0
    ทำหม้อลมใส่ในรถได้คราบแล้วเอาขาเหล็กต่อเอา

17. ton-ke15

16
    0
    0
    ผมอยากรู้ว่า ke15 ของผมเนี่ยใช้ 4รู 100หรือ 4รู 114กันแน่คับไม่รู้ดูยังไงคับ
    หรืออาจจะบอกวิธีดูด้วยก็ได้นะคับ ขอบคุณคับ:D:D

18. zushi

55
    0
    6
    KE10

ผมใช้ เคอี 10 รูล้อ 110 มม. เปลี่ยนเป็น 114 มม. แล้วคับ
    ของ เคอี 15 ไม่แน่ใจคับ ลองวัดดูคับ
    ใช้ตลับเมตรหรือเวอร์เนียวัดจาก กึ่งกลางน๊อตถึงกึ่งกลางน๊อตอีกตัวคับ :D

19. ton-ke15

16
    0
    0
    ขอบคุณคับ คุณ zushi ถ้าได้ผลยังงัยจะแจ้งให้ทราบคับ
    อยากเห็น ke 10 จังเลยคับขอดูหน่อยคับ อิอิอิ:D:D:D

20. zushi

55
    0
    6
    ke10

รถยังไม่ได้ทำสีคับรอให้สมบรูณ์ก่อนคับ :D

21. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ใช้ KE 17 อยู่ครับ
    ค่อยๆ ทำครับ เดี๋ยวก็ สวย

:)

ขาดอะไรก็ PM มาได้ครับ
    เดี๋ยวช่วยหา

22. zushi

55
    0
    6
    ke10

เคยเห็นรถคุณ slimant ที่ไบเทคคับ
    รถสวยคับ อยากถามคับว่ากระจกตรงแก้ม
    เวลาใช้งานจริงๆ มองรถด้านข้างชัดมัยคับ :)

23. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ขอบคุณครับ

จริงๆ ของเดิม อยู่ที่ประตูครับ แต่ผมมองลำบากมากๆ
    มันใกล้เกินไปครับ
    หาของเดิม KE17 ไม่ได้ ได้ของ KE20 มาเลยใส่ไปก่อนครับ
    เห็นชัดเจนดีครับ

:)

24. ton-ke15

16
    0
    0
    ตอนนี้ได้กระปุกพวงมาลัยมาแว้วครับทั้งชุดขาดแต่พวงมาลัยอย่างเดียวครับ
    800 บาทส่วนระบบเบรค OK แล้วคับเปลียนลูกยางเบรค 4 ล้อเลยแจ่มเลยคับ

วันนี้เอาไปลองวิ่งมา เลื้อยเป็นงูเลยเพราะลูกหมากคันชักคันส่งหลวมหมดเลยคับทั้ง 5 ตัวเลย ไกล้จะได้ไปมิ๊ตติ้งแล้วครับอิอิอิอิอิอิอิอิอิ
    :D:D:D:D

25. ton-ke15

16
    0
    0
    ใครพอจะมีบ้างใหมครับฝาปิดถังนำมันแต่เป็นฝั่งทางขวานะครับพอดีของผม
    มีข้างเดียวใครมีขอราคาด้วยนะครับขอแบบไม่แรงมากนะครับงบน้อยจริงๆ
    อิอิอิอิอิอิ ราคามิตรภาพพร้อมเบอร์ด้วยนะคับเดียวโทรกลับ
    :cool::cool::cool::cool:

26. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    ใช้อยู่เหมือนกันครับ ชอบมากกกกกก

27. zushi

55
    0
    6
    เคอี15 ตัวแรงทำไปถึงไหนแล้วคับ
    คุณ Ton-ke15

28. ton-ke15

16
    0
    0
    ตอนนี้คาบูร์ OK ระดับหนึ่งแล้วคับสตาร์ทเครื่องตอนเช้าติดง่ายแล้วคับ
    แต่ยังเดินไม่ค่อยนิ่งเท่าไหร่
    ตอนนี้กำลังทำคันชักคันส่งอยู่นะคับกำลังสั่งลูกหมากอยู่คับที่บางไผ่
    วันนี้คงได้ ขอบคุณคับที่ติดตามส่วนล้อ 4 รู 110 ครับวัดแล้ว:cool::cool:

29. i-ple ke17

i-ple ke17 New Member Member

5
    0
    0
    ขอเป็นกำลังใจให้คร้าบ ใช้ke17 ตอนนี้รถโทรมมากเพราะใชมานานมากกกกก

30. ton-ke15

16
    0
    0
    ตอนนี้ใส่กระปุกพวงมาลัยแล้วคับกำลังเดินสายไฟอยู่คับแพราะว่า
    คอพวงมาลัยเดิมมีแค่ยกเลี้ยวอย่างเดียวคับเลยต้องย้ายสายไฟต่างๆ
    ไปไว้ที่คอนโซน (ต้องทำกุญแจใหม่กำลังส่งทำลูกกุญแจ)

อยากทราบว่าพี่ๆที่ใช้ ke-15/20/25/17 โช็คหน้าถ้าจะแปลงใส่ของอะไรคับ
    พอดีของผมเสียคับคิดว่าคงแปลงมาแล้วด้วยเพราะว่าเป็น ดิสเบรก

แล้วใครมีแม็ก 4รู 110 มั่งคับหายากจังแล้วถ้าจะใส่ 4รู 100/4รู 114
    มันมี สเปร์เชอร์ขายหรือเปล่าคับ
    :cry::cry::cool::cool:

รูปเดียวถ่ายมาให้ดูนะคับพอดีไม่มีกล้อง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้