ขอคำแนะนำเรื่องช่วงล่าง ไมตี้ X

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ณัฐชนน, 9 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ณัฐชนน

ณัฐชนน New Member Member

23
    0
    0
    ขอคำแนะนำเรื่องช่วงล่าง ไมตี้ X -JZ GE
    คือรถผมโหลลง 3นิ้ว ถ้าจะให้หนึบจะต้องเปลี่ยนโช๊ค หรือทำอะไรกับช่วงล่างบ้าง
    ตอนนี้วิ่ง 100ขึ้น เหมือนเจ้าเข้าเลย
    ขอขอบคุณทุกข้อความ

2. Mr. DONUT

Mr. DONUT New Member Member

126
    3
    0
    ถ้าถึงขนาดเจ้าเข้านี่ต้องหา ยางคู่หน้าสวยๆมาถวาย เจ้าคงหนี
    ตั้งศูนย์อีกนิส โหลดมามุมล้อมันเปลี่ยนครับ

3. OA_2L

OA_2L New Member Member

154
    0
    0
    เคยอยู่ โหลด3นิ้วแล้วโช๊คน้ำมัน
    กินข้าวใหม่ๆย่อยครับ

ตอนนี้แค่หน้า2นิ้ว หลัง 2.5นิ้ว โช๊คแก๊สพอและ

4. ณัฐชนน

23
    0
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ
    แล้วร้านทำโช๊คและช่วงล่างแถว นนทบุรี งานมีคุณภาพแต่ราคาไม่แรงช่วยแนะนำหน่อยครับ
    และถ้าเราโหลดโช๊คที่ซื้อมาจะต้องตัดเเกนหรือเปล่าครับ

5. โต๋เต๋

โต๋เต๋ New Member Member

590
    7
    0
    น่าจะประมาณนั้น

6. ณัฐชนน

23
    0
    0
    แล้วถ้าเป็นโช๊คของCAYABAกระบอกเงิน(เป็นแก๊สหรือนำมันครับ)
    -ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    -ซื้อมาแล้วจะต้องทำอะไรบ้างใส่ได้ลยหรือเปล่า โหลด3นิ้ว
    -จะต้องทำทั้งหน้า-หลังหรือเปล่าครับ
    -แล้วช่วงล่างอย่างอื่นจะต้องทำด้วยหรือเปล่าครับ
    ขอขอบคุณทุกข้อเสนอแนะครับ

7. OA_2L

154
    0
    0
    ผมก็ใส่ค้ายาบ้าอยู่หน้าหลัง หมุดไปเปลื่ยนเลย แม่แรงยกหน่อยนึง ให้เขาทำก็ได้ บางที่ก็ใส่ให้เลย
    เป็นไปได้โช๊คหน้าหาที่แข็งกว่าหลังเพราะมันรับนน.เครื่อง อันนี้สูตรผมนะ ลองถามพื่ๆๆคนอื่นดูเอา สูตนผมก็ฟังจากพื่ๆในเวบบอร์ดเนี่ยแหละ แล้วเอามาผสมกันอิอิ บอร์ดนี่ก็คือทั้งหมดใน rcweb.net ทั้งหมดนะ แบบว่าฟังมาเยอะอิอิ3-4คลับมั้งกระบะ

8. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เคยเป็นครับลูกหมากหลวมมากๆก็จะเป็นครับวิ่ง100นึงสั่นทั้งคันเกิน120ไปก็นิ่งแล้ว

9. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    ถ้าเปลี่ยนล้อมา ลองดูเรื่องปลอกกันสั่นด้วยครับ

10. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เช็ค ช่วงล่างก่อนก็ได้ครับ ว่ามีอะไรเสียหายมากน้อยแค่ไหนแล้วค่อยว่ากัน เรื่องโช้ค ตามที่พี่ ข้างบนเสนอมา อะครับ

11. ณัฐชนน

23
    0
    0
    ขอบคุณทุกความคิดเห็น
    เเล้วร้านแถวนนท์-ปากเกร็ดมีใหมครับแนะนำหน่อน

12. Mr. DONUT

Mr. DONUT New Member Member

126
    3
    0
    ก็พรานนก สาขาติวานนท์
    ผมว่าเอารองเท้าลองกันกระแทกหน้าหนาๆ
    หนึบๆ แถวนนทืไม่เคยทำอะครับ
    เรื่องโช๊คต้องต้อมบางบอน อัดน้ำมันคู่ 500-600 มั้งครับ

13. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    เเนะนำโชคเเก๊สดีกว่าครับ
    เเล้วอย่าลืม
    ดิสหลังด้วยละ เดียวจะเอาไม่อยู่ละครับ

14. ณัฐชนน

23
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    แล้วร้านต้อมบางบอน อยู่ตรงไหนครับ พอดีผมทำงานอยู่แถวบางแค
    แนะนำทางไปหน่อย แต่บ้านอยู่สามัคคี นนท์
    แล้วถ้าเป็น พรานนก ติวานนท์ คุณภาพและราคาเป็นอย่างไรบ้าง

15. ณัฐชนน

23
    0
    0
    QUOTE=vai;6968765]เเนะนำโชคเเก๊สดีกว่าครับ
    เเล้วอย่าลืม
    ดิสหลังด้วยละ เดียวจะเอาไม่อยู่ละครับ[/QUOTE]

1.ถ้าเป็นโช๊คแก๊ส ของอะไรดีครับ
    2.ถ้าใส่กับรถที่โหลด จะตอ้งทำอะไรบ้างครับ
    3.ดิสหลังหมายความว่า ต้องเปลี่ยนทั้แพเฟืองท้ายด้วยหรือเปล่าครับ

16. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    เเปลงฉเพาะตัวดัม
    อธิบายไม่ถูก
    ส่วนโชคเเก๊สใช้ของดีดีเลยครับจะได้ไม่เสียเงินหลายรอบ โชคหน้า
    ส่วนโชคหลัง คายาบ้า
    โห โหลลงตัง 3นิ้วเลยหรอไม่รู้ว่าทำได้หรือปล่าว
    มันไม่เห็นภาพมันมองอยากนะครับ

17. OA_2L

154
    0
    0
    ทำอ่ะได้ กระแทกทีอ่ะ จุก

18. mtx เขียว

mtx เขียว New Member Member

751
    9
    0
    พอดีไปเจอมา สำหรับท่านที่มีปัญหาช่วงล่างประเภท คันชักคันส่งนะครับ ที่จะไปอัดลูกหมากใหม่ ผมว่าเปลี่ยนใหม่เลยดีกว่าครับ พอดีไปเจอมาเลยถามราคาดู ถ้าเป็นของไต้หวันคันชักคันส่งทั้งชุด ราคา1500
    แต่ถ้าเป็นของตอง555 ทั้งชุดราคา2500 ส่วนตอง5แยกขายเป็นชิ้นได้นะครับ แต่ของไต้หวันขายทั้งชุด
    ผมว่าซื้อใหม่ยังถูกกว่าไปอัดใหม่อีก สุดท้ายก็แล้วแต่วิจารณ์ญารนะครับ ส่วนผมก็ยังเสียดายไปอัดมาแล้วนี่ครับ

19. OA_2L

154
    0
    0
    ราคาเหมือนกันเลย 555 2500 ใช้มา2ปีและยังไม่พังเลย (โหลด2.5นิ้วนะ)

20. ณัฐชนน

23
    0
    0
    ตอนนี้เวลาหักพวงมาลัยเลี้ยวจะมีเสียงดังเป็ก แถวข้างหน้รถมันมาจากตรงไหนหรือครับ
    จะเป็นที่คันชักคันส่งหรือตรงลูกหมาก
    เวลาขับสัก 80ขึ้นก็มีอาการ ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้