ขอนอกเรื่องหน่อยคับ@@@ แด่ ผู้หมวด ผู้จากไป. @@@

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Fredy, 20 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ขอนอกรื่องหน่อยนะครับ คืพอดีวันนี้นั่งอ่านpantipอยู่แล้วเห็นกระทู้นะ

ผมไม่ได้รู้จักเป็นการส่วนตัว ไม่เคยเข้าไปอ่านblog แต่ทราบซึ้งกับสิ่งที่หมวดตี้เค้าทำ

และเสียสละตัวเองทำงานเสี่ยงอันตราย เพื่อปกป้องความสงบสุข

หมวดตี้เสียชีวิตขณะปฎิบัติหน้าที่ในยะลา ซึ่งวันนี้เป็นวันเกิดของหมวดเอง

ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง กับครอบครัวของหมวดตี้

ขอให้การหลับครั้งนี้เป็นการหลับที่สบายที่สุดของหมวด ได้ไปอยู่ในภพภูมิที่ดี วีรบุรุษของเรา

แด่ ผู้หมวด ผู้จากไป.. จากใจ คนไทย คนนึง
    ผมไม่ค่อยอ่านไดฯ อ่านblog ใครเป็นพิเศษ

แต่มีของคนๆ นึง ผมตามอ่านครั้งแรก รู้สึกติดใจ ในความกวนของเค้า(จริงๆ แฟนมันสวย เป็นพยาบาลตรงเปคผม เลยแอบเข้าไปดูรูปบ่อย ><")

อ่านตั้งแต่น้องมันเป็น นรต. (นักเรียนนายร้อยตำรวจ)

จนมันจบ ไปฝึกงาน ไปทำงานอยู่ค่ายนเรศวร

จนถึงวันที่น้องมันต้องลงใต้

น้องมันมักจะมาเล่าเรื่องภารกิจต่างๆ ในภาคใต้ พร้อมภาพ แบบ ฮาๆ

หลายๆ ครั้ง อยากเขียน comment ให้ แต่ด้วยนิสัยส่วนตัว ชอบแบบ read only

จนเมื่อเช้า.. สายๆ ได้ ดูข่าว มีการโจมตีชุด ลาดตระเวณ ที่ยะลา
    หัวหน้าชุด ที่เป็น ผู้หมวด ตาย.. ลูกน้องเจ็บ

ผม.. แว่บ ขึ้นมา ในสมอง อืม.. ใช่ป่าววะ.. ยศ ร.ต.ต. เหมือนกันด้วย ยะลา ที่เดียวกันอีก

ผมต่อเนต จากที่บ้าน เอาชื่อจริง ตามข่าว search ดู ก็ไม่ได้อะไร

ลองเข้าเวปน้องมัน เข้าไม่ได้ (net ais เข้าบางเวปไม่ได้) แต่ก็คิดๆ ว่าคงไม่ใช่มั๊ง แล้วก็เปิด coffee prince แผ่น 11 ดู รอเวลาเข้างาน สี่โมง เพื่อมาเช็คที่เวปน้องมันอีกที

เข้ามาทำงานเปิดเวปมันดู อ้าววันนี้มันก็มาอัพฯได นี่หว่า วันเกิดมันด้วย 20 มิ.ย. อายุครบ 24

เออ.ๆ วันนี้จะ ment ให้..มันซะหน่อย

อ่าน comment แรกๆ ก็อวยพร กันตามปกติ

อ่านไปเรื่อยๆ อ้าว..

เออ.. สรุปว่าใช่ หมวดตี้ หรอวะ

อืม.. พูดไม่ออก สงสารน้อง สงสารแม่น้อง (ลูกชายตายในวันเกิด และเกิดวันเดียวกับแม่)

หมวดตี้ พี่ขอให้เราไปสู่สุคติครับ..

น้องทำหน้าที่ได้ครบถ้วนทุกอย่างแล้ว

http://polize.diaryis.com/?20080620

http://polize.diaryis.com/archive/

ปล. มองดูเรื่องราวในกรุงเทพฯ มีแต่คนบอกรักชาติ กู้ชาติ เอาพระวิหารคืนมา ทวงคืนประเทศไทย อืม..ผมก็ได้แต่คิดในใจ พวกคุณเชียร์ให้รบจัง แต่ถึงเวลาจะอาสาไปไม๊.. เอาแค่ที่ภาคใต้ก็พอ ไม่ต้องรบกับเขมรหรอก..

ปล.2 ในรูปไม่ใช่หมวดตี้ นะครับ.. เป็นเสธ.แดง (พล.ตรี ขัตติยะ สวัสดิผล) สมัยแกยังหนุ่มๆ ไปนอนเฝ้าหลักเขตชายแดนเขมร ไม่อยากเอารูปน้องเค้ามาครับ.. ไม่ได้ขอเค้า กลัวน้องมาทวง ><" แต่รูปเสธ. ไม่เป็นไร สนิทกัน.. (อย่างมาก.ก็แค่โดนเสธ. แกด่า -__-")

จากคุณ : จ๊ะจ๋าจ๋าจ๊ะ

http://www.pantip.com/cafe/rajdumnern/topic/P6723761/P6723761.html

2. Fredy

710
    84
    0
  3. nicecar

nicecar New Member Member

468
    15
    0
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ

4. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    เสียใจด้วยครับ

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เสียใจด้วยคับ

6. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    คนดีๆๆทำไมมันตายกันไวจัง เห้อ...

7. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เสียใจด้วยนะครับ

8. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

9. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    เสียใจด้วยนะครับ

Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  10. teeZX

teeZX New Member Member

56
    2
    0
    อ่านไปน้ำตาคลอเลยคับผม น่าเสียดายคนดีๆอย่างหมวด ตี้

11. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    คนดีดี มักจาเจอเรื่องแบบนี้

แต่พวกเลว ๆ ใน กทม. แม่ม เจริญเอ้า เจริญเอา -*-

12. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เสียใจด้วยคับ

13. ^^ InsuranCe OnLine ^^

^^ InsuranCe OnLine ^^ New Member Member

30
    1
    0
    ลองเค้าไปอ่านในบล๊อคอ่ะครับ

อัพไดอารี่วันเกิดตัวเอง โดยที่ไม่รู้ว่าเป็นวันสุดท้ายของชีวิต

ยิ่งอ่านหลายๆ comment น้ำตาหยดเฉยเลย

ขอนับถือในความเสียสละครับ หยุดพักให้สบาย สาธุ

14. nuno69

nuno69 New Member Member

343
    20
    0
    เข้ามาร่วมแสดงความเสียใจด้วยครับ

15. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
    แด่รั้วของชาติครับ คนดีๆทำไมจากไปไว

คน hear ๆ แบบ ตชด ฉาวพวกนั้น ทำไม่ไม่ได้รับกรรม?

เฮ้อ R.I.P ครับ

16. Fredy

710
    84
    0
    อุดมการณ์แบบนี้ ตชด.ยังมีอยู่อีกมากที่ทำงานใน3จังหวัดชายแดนใต้

อยากให้ตำรวจในโรงพักได้อุดมการณ์แบบนี้สักเสี้ยวหนึ่งจัง

17. new_ek

new_ek New Member Member

27
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

18. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของหมวดตี้ด้วยนะครับ

19. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    น่าส่งพวกนักการเมืองชั่วๆ ไปตายแทนพี่เขาจังเลย

20. foonpoon

foonpoon New Member Member

388
    14
    0
    ร่วมไว้อาลัย หมวดตี้ด้วยครับ

ตามอ่านไดอารี่น้องเค้าเหมือนกัน

ในความเครียด มี ความฮา ผสมอยู่

ไม่น่าเชื่อว่า หมวดตี้ เค้าก็นับถือ ผู้กองแคน พลร่ม รุ่นพี่เป็นฮีโร่ของเค้าเช่นกัน

แล้วก็ถูก ใจชั่ว กลุ่มเดียวกัน ลอบกัดในที่เดียวกันอีก (ห่างกันกับ ที่ ผู้กองแคนโดนถล่มราว 1 กิโล)

เชื่อว่าถ้าไม่มีการลอบกัด คงทำร้ายหใวดตี้ไม่ได้แน่นอน เพราะฝีมือการยิง เอ็ม 16เอ2 ของเค้า แม่นเหลือหลายครับ

ขออวยพรให้ดวงวิญญาณของหมวดตี้ ไปสู่สุขคติ ด้วยเทอญครับ

Fredy ถูกใจสิ่งนี้
  21. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18

22. ToN_DeTT

ToN_DeTT Member Member

100
    1
    18

23. birdrock

birdrock New Member Member

15
    0
    0
    จงสู่สุขคตินะครับ

24. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    อ่านไดเค้าไปน้ำตาซึมเลย ยิ่งเพลงที่ลงไว้ด้วยแล้วซึ้งจริงๆ
    PS เสียใจกับญาติพี่น้อง

25. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    ขอเเสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ....

และขอสรรเสริญแด่ความเสียสละครั้งนี้ด้วยครับผม...

26. Fredy

710
    84
    0

รู้สึกเหมือนกันเลยครับ

27. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งครับ..

28. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    หลับเถิด หลับให้สบาย เจ้าได้ทำหน้าที่ของเจ้าได้อย่างสมเกียรติแล้ว :cry:

แล้วก็ดูเอาไว้ซะพวกที่บอกว่ารักชาติ อย่าสักแต่พูดว่ารักชาติ แผ่นดินไทยจะไม่สงบก็เพราะมีพวกปากอย่างใจอย่างแบบพวกเจ้า :mad::mad
    :

29. FREEconDOM

FREEconDOM New Member Member

60
    4
    0
    พูดอะไรไม่ออก
    จะมีกี่คนที่กล้าเสี่ยงชีวิตแบบนี้

ที่น่าเศร้าที่สุดคือจากไปในวันเกิดของแม่ และตัวเอง

อ่านเว็บเค้าไปน้ำตาซึมดื้อๆเลยคับ

30. bastard14

bastard14 New Member Member

67
    1
    0
    ไปดีแล้วครับผม ขอให้มีความสุข

นั่งอ่านตั้งแต่ ตีหนึ่ง จนนี่ตีห้า หมวดใจแกร่งจริงๆครับ เจอสถานการณ์ลำบากๆแต่ก็เอามาเขียนเล่าต่อให้คนอ่านรู้สึกสนุกได้นี่ สุดยอดครับ
    ยิ่งวันสุดท้ายวันที่ยี่สิบ อ่านขบเสร็จ เลื่อนลงไปอ่านคมเมนต์ไปไม่ถึงครึ่ง น้ำตาคลอเบ้าเลยครับ

ทำให้นึกไปถึงเรื่องการประท้วงที่สร้างความเดือดร้อน และก็พวกนักการเมืองที่ดีแต่พูด
    แทนที่จะเอาแต่ประโยชน์ส่วนตน เอาเวลามาร่วมมือช่วยกันคิดหาแนวทางจัดการกับไอ้พวกโจรใต้กันก่อนจะดีกว่าไหม????????

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้