กำลังจะเริ่ม Drift ขอคำแนะนำเรื่องอุปกรณ์......

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย CeKer1991, 6 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CeKer1991

CeKer1991 Guest

0
    0
    0
    รถ Cefiro A31 ;
    เครื่องยนต์ 1JZ VVTi TURBO เกียร์ธรรมดา สแตดดาร์ท ยังไม่ได้โม
    เฟื่องท้ายเดิม Cefiro 4.1 ไม่มีเต็ด /ชุดเบรคเป็นของ Cefiro TURBO
    ช่วงล่าง KAYABA กระบอกม่วงนอก / ปรับหนืดได้ หน้า- หลัง
    ใล่ค้ำหน้า - หลัง แล้ว
    ล้อหน้าขอบ 17 ยาง 215- 50- R17
    ล้อหลัง ขอบ 17 ยาง 225- 55-R17
    ชุดแต่ง B - WAVE รอบคัน ( เกี่ยวไหมเอย....55555 )

จะรบกวนว่าผมจะต้องเพิ่มอุปกรณ์ตัวไหนเพิ่มเติม - หรือต้องโมอะไรเพิ่มอีก
    ยกตัวอย่างเช่น - เต็ดต้องใส่อัตราทดเท่าไรดี เปอร์เซ็นจับเท่าไรดี
    - ต้องใส่โรบาค้ำตัวถังเพิ่มอีกไหม เป็นต้น

ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมช่วยแนะนำด้วยคับ......

2. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0

ผมว่า ที่สำคัญ เฟืองท้ายครับ ,, เครื่องยังไม่ต้อง โม ,, ก็ได้ครับ 1j เดิมๆ ก็เล่นได้แล้วครับ

โช๊กต้องดูครับ ว่ามัน แข็งมากน้อยแค่ไหน๋ยังไง , หาล้อ หลัง ซักขอบ 15 เอาไว้ฝึกๆ ก่อนก็ได้ครับ

ยังไม่ต้อง ใช้ ขอบ 17 หรอกครับผมว่า ,, สู้เค้าครับ ^^

3. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    ผมอยากให้เปลียนโช้คอัพครับถ้าจำไม่ผิดรุ่นนี้ไม่ได้เป็นสตัทและเป็นสปริงหลอดใช้มั้ยครับแนะนำให้เปลียนไปก่อนครับถ้าเอาไปเล่นสปริงอาจหักได้ครับนอกนั้นก็เล่นได้แล้วครับฝึกเบซิคไปก่อนครับ

4. ohmmemy

ohmmemy Active Member Moderator

1,077
    4
    38
    พี่กุ้ง มาสอน ผมด้วย น๊า หุหุ

5. LSD

LSD New Member Member

105
    1
    0
    ผมว่าลองหา LSD เดิมของ skyline มาใส่

เเล้วก็หาล้อเดิม A32 ขอบ15 มาใส่ล้อหลังเเล้วลองมาปั่นเล่นกันดูครับ

อย่างอื่นอย่าเพิ่งไปเสียตังเลยครับ สปริงมันคงไม่หักหรอก มาลองขับดูก่อน จับอาการไปเรื่อยๆ

6. kung 200 sx

kung 200 sx New Member Moderator

344
    10
    0
    อยากให้เซื่อผมน่ะครับถ้าไม่ใช่สตัทเป็นโช้คสตีทยูสมันจะหักน่ะครับของผมยังมีโช้คตัวนี้อยู่ครับขอดูได้เคยผ่านมาแล้วก็มาเตื่อนกันเท่านั้นครับแต่ไม่เซื่อกันก็เล่นไปเถอะครับ

7. LSD

105
    1
    0
    พี่กุ้ง ผมต๋องเองครับพี่

ไม่ได้มีเจตนาจะขัดเเย้งพี่กุ้งนะครับ

เเต่ตอนที่ผมเริ่มเล่นใหม่ๆผมก็ใช้ shock street use ธรรมดาๆเนี่ยเเหละครับ

รู้สึกว่าจะเป็น Bilstien อ่ะครับ ก็เล่นอยู่ได้ตั้งนาน รู้สึกว่าใช้ได้ดีด้วยครับ

พอเราขับได้ถึง limit ของมันเเล้วค่อยเปลี่ยน จะได้ไม่ต้องใช้เงินเยอะ เดี๋ยวจะไม่สนุก :D

8. CeKer1991

CeKer1991 Guest

0
    0
    0
    .....

ขอบคุณนะคับ....... สำหรับคำแนะนำ
    เห็นมีบางคนบอกว่ามีหัดดิฟแถวๆ สาย2 อยู่ตรงช่วงไหนคับอยากไปแจมด้วย...

9. kung 200 sx

344
    10
    0
    อาจเป็นไปด้ายครับคนละยีฮ้อครับของผมสมัยนั้นใช้คายาบ้าเหมื่อนกันกระบอกดำครับเป็นโช้คโหลดเตี้ยหนึบครับใช้ดริฟท์รอบศาลพระภูมิที่เยสโค้งด้านขวาสรุปว่าโช้คหน้าด้านซ้ายสปริงหักดังปั้กเลยครับ
    ก็เสียดายครับโช้กชุดนี้มันจ้าบมากขับนุ่มดีเตี้ยสวยด้วยแต่ก็มาแลกความคิดเห็นกันน่ะครับไม่ได้คิดขัดแย้งเน้อ

10. LuCkY MaN

LuCkY MaN New Member Member

69
    3
    0
    อ่า

อย่าลืม ช่วงล่างดีๆๆ ซักชุด นะครับ

11. kung 200 sx

344
    10
    0
    น่าสนน่ะครับช่วงล่างขอสปอน์เซอร์สักชุดได้มั้ยครับ พูดจิงน่ะครับเนี้ย

12. LSD

105
    1
    0
    อ้าว ... ซะอย่างนั้น :D

13. kung 200 sx

344
    10
    0
    ขอนิ้ดเนิ้งงง ใช้ดีจะได้บอกต่อไงอิอิ

14. LuCkY MaN

LuCkY MaN New Member Member

69
    3
    0
    เห่อๆๆๆ

- -"

15. NicKen

NicKen Member Member

37
    0
    6
    กำลังหัดดริฟท์ขับหน้าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้