มีปัญหาเรื่องเครื่องยนต์ครับผม

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย mining66, 24 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mining66

mining66 New Member Member

31
    0
    0
    รถผมเป็นเกียออโต้ครับ พอเวลาเครื่องร้อน แล้วไปจอดติดไฟแดง เกียร์ก้อยังอยู่ที่ D เท้าก้อเหยียบเบรคค้างไว้ ปรากฎว่า รอบเครื่องสะดุด ไม่นิ่ง บางครั้งถึงขนาดดับไปเลยครับ พอสตาทใหม่รอบเครื่องก้อค่อยๆลดลงและดับไปเลย ต้องเร่งเครื่องแรงๆแช่ไว้นานๆ เครื่องถึงไม่ดับ ไม่ทราบว่าสาเหตุมาจากอะไรครับผม

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    AC VAlve มีปัญหาครับ

3. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    อาการเดียวกับผมเลย ทำไงให้มันหายได้บ้างครับคุณพี่ พี่อ๊อดตอบด้วยครับ แพงมั้ยแล้วมานอยู่ตรงไหนครับตัวนั้นนะ

4. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    อาการอะไรก็ตามที่เกิดขึ้นตอนไม่ได้เหยียบคันเร่ง
    สิ่งแรกที่ต้องมองคือเจ้านี่แหละ มันจะแปะไว้ที่ด้านหัวของท่อไอดีไงครับ มีปลั๊ก 2 อันสีน้ำตาลกะสีม่วง
    อย่าเพิ่งรีบคิดจะเปลี่ยน เพราะสามารถลองล้างดูก่อนได้ เพราะเพียงแค่สกปรกมันก็ทำงานผิดพลาดแล้ว ล้างให้เอี่ยม แล้วทดลองดูด้วยว่าโวลินอยทั้งสองตัวมันทำงานได้หรือไม่ ล้างนี่ผมหมายถึงล้างด้านในนะ พวกพอร์ทต่างๆต้องสะอาดเอี่ยมนะครับ หากโซลินอยไม่ทำงานก็คงต้องเปลี่ยน มือสองราว 500-800 บาท มือ1 ไม่รู้ครับต้องเช็คดูก่อน

5. BIG LC4

BIG LC4 New Member Member

117
    0
    0
    ถูกต้องนะครับ ล้างไม่ยากนะครับเบิร์ด กระทู้ติดหมุดน่าจะมีนะ

6. mining66

mining66 New Member Member

31
    0
    0
    มี พี่ๆ คน ไหน รับล้าง ac valve บ้างครับ ผม

ผมคิดว่า ถ้าไป ที่ อู่ทั่วๆ ไป เขาคง ล้าง ไม่เป็น อ่ะ ครับ ไม่งั้นมี อยู่ไหน แถวๆ พระปะแดง ที่ ล้าง ac valve เป็นบ้างครับ ผม

7. Anankhet

1,282
    5
    38
    สงสัยต้องแนะนำไปที่อู่อ๊อดเซอร์วิส

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้