= ชาว PIONEER จ๋า ... มี AUX มาฝากจ้า =

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย A2S, 21 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. A2S

A2S New Member Member

12
    0
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า วันก่อนไปกดตั้งเวลา เครื่องผม (KEH-P6950)
    ก็เลยเห็นว่า มันมี AUX เป็น Function ให้เลือกด้วย
    แต่จนแล้วจนรอด ก็ ไม่สามารถหารู Line In ได้

จนมาค้นเจอในเน็ต
    ว่าอ้อ มันมีอันนี้นี่เอง
    http://www.pricegrabber.com/search_getprod.php/masterid=602344/

แต่ยังก่อน สำหรับท่านที่ยังคันไม่เลิกเรามี อีก Link
    ซึ่งพี่ท่านเค้าแกะรูออกมาให้เราเรียบร้อยแล้ว
    http://thinkcreatecomplete.blogspot.com/

เอามาฝากสำหรับแฟน pioneer ทีกำลังหา AUX IN นะครับ
    หวังว่าคงจะมีประโยชน์บ้าง

PS. ไม่ทราบว่าจะเป็นการเอามะพร้าวห้าวมาขายสวนหรือเปล่า
    ถ้าท่านใดทราบแล้วก็ขออภัยนะคร้าบบบบ

2. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    ของ JVC ก็มี aux ไม่รู้ว่าจะทำแบบเดียวกันได้ป่าว

3. incubus

incubus New Member Member

2
    0
    1
    4750mp มีไหมครับ aux ว่าแต่มันไว้ทำไรครับ แฮ่ๆ

4. A2S

12
    0
    0
    -- ของ JVC ก็มี aux ไม่รู้ว่าจะทำแบบเดียวกันได้ป่าว
    รุ่นไหนครับ บางรุ่นมี aux ด้านหน้าเช่น KD-G615 ไม่ทราบว่ามีด้านหลังไม๊

-- 4750mp มีไหมครับ aux ว่าแต่มันไว้ทำไรครับ แฮ่ๆ
    4750 น่าจะลองไล่ function ดูว่า มี aux ไม๊
    aux เอาไว้รับสัญญาณจากภายนอก เช่น mp3 player , tv เป็นต้น

5. BirdULTIMAnia

BirdULTIMAnia New Member Member

72
    1
    0
    ต้องเป็นรุ่นคุมตู้ซีดีอย่างเดียวหรอครับ

6. A2S

12
    0
    0
    เอารูปมาเพิ่มเติมครับ
    1. ปลั๊กนี้ ถอดมาจาก หลังตู้ cd changer
    เหลือง -- ซ้าย
    ดำ ------ กราว
    แดง ---- ขวา

7. A2S

12
    0
    0
    2. ไล่หา function AUX โดย
    - ปิดเครื่อง
    - กดปุ่ม func ค้างเอาไว้แล้ว กดเปิดเครื่อง

8. A2S

12
    0
    0
    3. กด func ไล่หา AUX- Off เปลี่ยนเป็น AUX-On ซ้า

9. A2S

12
    0
    0
    4. ปลายอีกข้างต่อเข้า MP3
    จบ

BirdULTIMAnia :: ต้องเป็นรุ่นคุมตู้ซีดีอย่างเดียวหรอครับ
    น่าจะเป็นอย่างนั้นนะครับ เพราะสายที่ใช้ต่อสัญญาณเข้า มันเข้าทาง สาย cd

10. N.O.N.G

N.O.N.G New Member Member

28
    1
    0
    แล้วมันมีขายป่ะ ไอ้ปลั๊กหลัง CD changer

11. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    โอว้แจ่มครับ pioneer รุ่น 6550 ทำได้ไหมครับ

12. dolecool

dolecool New Member Member

16
    1
    0
    ยังงี้ถ้าต่อแล้วก็ ต่อตู้ซีดีไม่ได้ดิคับ

13. BirdULTIMAnia

BirdULTIMAnia New Member Member

72
    1
    0
    ทำสวิทช์เลือกสิครับ

14. dolecool

dolecool New Member Member

16
    1
    0
    ทำยังไงคับช่วยสอยหน่อยสนใจมากๆๆ เพราะผมต่อทีวีแล้วไม่มีช่องเสียบอะคับ รบกนหน่อย K.BirdULTIMAnia

15. lek2522

lek2522 New Member Member

157
    2
    0
    น่าสนใจจจจจ ใครมีขายไหมล่ะ

16. srad

srad New Member Member

45
    0
    0
    ขอบคุนครับ

17. EmOtiOn

EmOtiOn New Member Member

187
    2
    0
    ขอบคุณครับ

18. iambeerse

iambeerse New Member Member

13
    0
    0
    เยี่ยมไปเลยครับ

19. Jakky

Jakky New Member Member

4
    0
    0
    เยี่ยมคับ

20. E20MHG

E20MHG New Member Moderator

824
    2
    0
    จะหาสายพร้อมใช้ได้ที่ไหนล่ะครับ ...

21. Sale

Sale New Member Member

16
    1
    0
    มีช่องต่อตู้ซีดี แต่ไม่มีปุ่มฟังค์ชั่นใช้ได้มั้ยครับ

22. ake@pare

ake@pare New Member Member

54
    0
    0
    ถ้าวิทยุรุ่นเก่าที่ไม่มี aux in ก็ถือโอกาศเพิ่ม power ไปเลยครับ ก็จะมีช่องให้ต่อเอง

23. Kongsuvon

Kongsuvon New Member Member

5
    0
    0
    แล้วที่ตัวแจ๊คตัวผู้ ที่เป็นเดือยออกมาน่ะ เป็นสัญญาน + หรือ - ครับ

24. k_ef9

k_ef9 New Member Member

12
    1
    0
    รูปแสดงขั้วครับ

25. Aek3838

Aek3838 New Member Member

1
    0
    0
    ขอบคุณครับ ผมกำลังหาวิธีเป็น AUX พอดีเลย เดี๋ยวลองไปทำดูก่อนครับ

26. naiton

naiton New Member Member

10
    0
    0
    ของผมมันมีรูเสียบอยู่ด้านหน้าแล้วอ่ะคับ(รูเดี่ยวนะ) ไม่รู้ว่าจะหาสายมาใช้ยังงัย หรือต้องเอาสายแบบของพี่มาแปลงเอาอ่ะคับ

27. k_ef9

12
    1
    0
    หาสายที่มีหัวขนาด 3.5mmทั้งสองด้านเสียบตรงเข้าวิทยุเลยครบ

28. sanchart

sanchart New Member Member

74
    1
    0
    เยี่ยมครับ

29. k_ef9

12
    1
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้